User Tag List

Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Tìm 1 làng trẻ em để tình nguyện

svBK's Member Avatar của lacdacat

Icon4 Tìm 1 làng trẻ em để tình nguyện

tớ đang ở trong ban tình nguyện của đoàn trường mình,bọn mình đang định tổ chức đi tình nguyện thường xuyên tại 1 langf trẻ nhưng hiện nay rất nhiều làng trẻ có quá nhiều đọi sinh viên đến chăm sóc nên bọn tớ đang muốn tìm 1 làng trẻ em ở Hà nội mà có ít hoặc chưa có đội sinh viên nào đến.Bạn nào có địa chỉ nào mách cho bọn tớ với.

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Lên làng trẻ Hữu Nghị ở Từ Liêm cũng đc bạn ạ!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi lacdacat
    tớ đang ở trong ban tình nguyện của đoàn trường mình,bọn mình đang định tổ chức đi tình nguyện thường xuyên tại 1 langf trẻ nhưng hiện nay rất nhiều làng trẻ có quá nhiều đọi sinh viên đến chăm sóc nên bọn tớ đang muốn tìm 1 làng trẻ em ở Hà nội mà có ít hoặc chưa có đội sinh viên nào đến.Bạn nào có địa chỉ nào mách cho bọn tớ với.
    Tớ ở tiểu ban tình nguyện của hộ Sv,Hội Sv cũng đang tìm kiếm 1 làng trẻ or trung tâm bảo trợ XH để làm tình nguyện lâu dài,có rất nhiều làng trẻ ở Hà Nội nhưng đa số đều có các tổ chức XH or Nhóm tình nguyện cũng đang làm việc tại đó.
    Các làng trẻ ở trung tâm thành phố thường được tài trợ,quan tâm giúp đỡ nhiều hơn các làng trẻ nhỏ,làng trẻ ở ngoại thành.
    Các làng trẻ Hữu Nghị chăm sóc các trẻ em nhiễm chất độc da cam và thường các SVTN ko có nhiều khả năng để giúp đỡ.
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

tớ biết làng trer hữu nghị nhưng bên đó đã có rất nhiều tổ chức xh quan tâm rùi nên mình muốn biết địa chỉ của 1 nơi chưa được quan tâm nhiều.

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Mục tiêu tình nguyện của các bạn như thế nào? Kế hoạch hoạt động ra sao? thành viên? etc để từ đó tìm ra được địa điểm phù hợp nhất mà tham gia.
    Káo có 1 địa điểm nhưng ko hẳn là làng trẻ có được ko? Có 1 chị tên Phương đã đứng lên và làm các hoạt động tình nguyện và từ thiện ở 1 làng ở Bát Tràng nơi các em bị chất độc màu da cam và hoàn cảnh khó khăn. Káo cũng từng định đi đến đó để thăm hỏi nhưng chưa đi được, nếu bạn có nguyện vọng thì thời gian tới chúng ta có thể đến thăm và từ đó bạn sẽ tìm ra đuợc câu trả lời là bạn có thể lựa chọn đó là địa điểm để bạn hoạt động lâu dài được hay ko? Làm những hoạt động này trước hết xuất phát từ cái tâm, cái lòng nhiệt tình, sự gắn bó lâu dài etc...
    có gì thì liên lạc lại với Káo nhé.
    chính vì xuất phát điểm cũng cùng tư tưởng như các bạn, mong muốn mang đến những hoạt động thực sự hữu ích cho các em nhỏ mồ côi, nhóm VMTGNM của BKF đã hoạt động ở làng trẻ Hải Phòng- 1 nơi khá xa xôi và hơi bất tiện cho nhóm trong các hoạt động thường xuyên, nhưng như thế mới tránh được tình trạng "nước chảy chỗ trũng" và BKF cũng đã có thể nói là làm được 1 số việc hữu ích cho các e nhỏ tại đó. Vậy nếu các bạn có nguyện vọng tìm đến những nơi ít có sự tham gia hoặc chưa từng tham gia thì chỉ còn cách là đến những tỉnh khác vì ở HN khá nhiều đoàn thể và các nhóm tình nguyện tham gia rùi. Chỉ có điều sẽ đối diện với khá nhiều khó khăn cả về thời gian và tiền bạc.
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

svBK's Member Avatar của Voi

có trường Trẻ em câm điếc Xã Đàn đó, tuy là các em cũng có điều kiện hơn nhiều nơi khác, nhưng ở đó đang thiếu người hoạt động. Hôm em đi tìm hiểu, gặp chị Thanh phụ trách, chị ý nói rằng rất hoan nghênh SVTN đến, chuẩn bị buổi sinh hoạt cuối tuần cho các em vào chiều thứ 6 hàng tuần. Bên đó các chị ý đang thiếu người, mà công việc thì quá nhiều. Nhưng lượng SVTN thì chỉ tầm khoảng 10 - 12 người là đủ, em sợ ko có điều kiện cho đội SVTN của đoàn trường.
    Show your love to win love

nơi bọn mình cần đến sẽ là nơi cần bọn mình.bọn mình sẽ đi tới nơi đó 1 tháng tối thiểu 2 tuần.công việc thì chỉ là chăm sóc.mình quan tâm đến cái đỉa chỉ mà CAO DEO NO gợi ý ở bát tràng đó.cậu có thể cung cấp thêm thông tin về nơi đó dc ko etc ...địa chỉ.người phụ trách............thanks bạn nhieu

Thông tin chủ đề