User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 57

Chủ đề: Lời thú tội cho 1 ngày

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Mặc định Lời thú tội cho 1 ngày

Lạy chúa, lạy thánh ala, lạy đức phật từ bi etc...
    Lòng con cắn rứt quá nên giờ con phải lập topic này để tự thú tội với hi vọng tội lỗi sẽ giảm đi đáng kể.
    Hôm nay là 1 ngày con ăn chơi khủng khiếp dã man, với chi phí lên đến 20$,hu hu...Sao con có thể hoang phí trong khi túi tiền eo hẹp đến vậy, rồi về nhà mẹ con lại đập vào mặt con cái bill điện thoại và bill internet làm cho cái mặt con trở nên thảng thốt hơn vì số tiền, con xin thề là lần sau ko nhắn tin nhắn teo gì cả, con sẽ tích cực phone cho các bạn chứ ko buôn bán qua SMS nữa vì con nhận thấy 10s nói đã nói được nội dung của 3 cái tin với đại loại nội dung như:
    "Đang ở đâu thế?"- "Cty, nơi A, nơi B..."- "Rảnh không?"- "Có"- "đi ăn không?"- "ok, ở đâu?thời gian?"- "vào lúc...h, tại..."- "Ko được rồi, mãi đến...mới đi được"- "thế....h có được ko?"- "Ừ"- "See ya"- "okie, bye"
    hik
    Đấy, mọi người xem, hu hu...Mà mỗi tin nhắn hết những 364đ chưa kể VAT, trong khi đó 10s nói hết có 181đ.
    Rồi con hứa sẽ bớt chát chít đêm khuya đi, để ngủ cho ngon giấc và con cũng ko load phim hoặc ca nhạc, ca nhẽo gì. phần load con sẽ load tại công ty. Xin hứa...
    Rồi con cũng xin tự thú là do triệu chứng tết vẫn còn, cộng thêm trời rét mướt, lạnh lẽo và tâm trạng thèm tiền nên dạo này con lơ đãng làm việc lắm, con cứ đến công ty muộn, nhưng mà con lại làm việc muôn nhé (con thấy làm việc tầm chiều tối và đêm khuya là hiệu quả hơn nhiều) load ảnh, phim, nhạc và vào các blog đọc các tin giật gân như "20tuổi đã phệt 30 cô gái trong đó chỉ 8 cô là còn virgin mà hầu hết các em đều chỉ trong độ tuổi từ 15 đến 22, rồi những scandal sex tại Hồng Kông, rồi những cuộc ăn chơi vô tội vạ, rồi con lại mày mò sang báo tuổi trẻ để đọc và xem những hình ảnh các em nhỏ dân tộc ở vùng miền núi Hà Giang với đôi chân trần trong giá lạnh, hoặc co ro trong những chiếc áo mỏng manh để chống chọi với cơn rét, và rồi con lại trăn trở, lại nghĩ suy, lại nhìn người và ngẫm đến mình. Con cảm thấy cảm giác bất lực, chán chường, stress....
    Thôi, hôm nay con chỉ thú tội như vậy thôi, ngày mai, ngày mai thôi con sẽ lại ngồi thú tội tiếp, người nhé
    Lần sửa cuối bởi cáo đeo nơ; 21-02-2008 lúc 01:49 PM

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Lương mấy khìn, tiêu có 20$ mà đã kêu ầm ĩ. Thế này thì k làm đại gia được rồi
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

HUT's Engineer Avatar của chutichhtcbkf

Trước Chúa Trời,con xin khai thật. Dạo này con ngủ dậy muôn quá bất kể con ngủ lúc nào. 8 giờ vẫn trong chăn. Con cảm thấy có lỗi với nhân dân đồng bào.
    Con xin Chúa chỉ cho con cách thức dậy sớm được không ạ?
    Tuần sau con xin xưng tội tiếp.
    Giá như đường đời bằng phẳng cả
    Anh hùng hào kiệt có hơn ai

svBK's Member Avatar của love_love

Quote Nguyên văn bởi khannhachboa
    Lương mấy khìn, tiêu có 20$ mà đã kêu ầm ĩ. Thế này thì k làm đại gia được rồi
    Thế này thì " Xiền đè chết người rồi" Cáo ơi !

Hôm nay con trốn việc trong vòng 30'. Con cùng bạn con đã lượn khắp phố phường trong thời tiết đẹp như mơ, với "nắng len qua hàng cây", với gió hiu hiu, với ánh sáng tràn ngập khắp mọi nẻo đường. Con đã ăn đuợc 1 bát bún riêu Nam bộ hết cả phần người khác với 3 miếng riêu cua, 1 miếng bò viên, 10 miếng đậu phụ, 1 cái miếng móng giò mà theo lời bạn Nist là sẽ bổ sữa , được ăn sinh tố sầu riêng mà con mơ ước với cốc mít dầm. Và con cũng đã vào vãn cảnh chùa cho lòng thanh tịnh, con đã được đọc 10 điều răn của Phật nhưng mà thực lòng con không phục lắm vì con không thể ko sát sinh (con ko thể sống mà ko có thịt), không thể ko ham mê sắc dục, không thể ko tham tiền, không thể ko to tiếng khi con cáu giận, không thể không ghen tị với đứa nào mà được ăn ngon hơn con, không thể không oán ghét hay thù ghét.
    Nhưng dù sao, con đã có một buổi trưa thật hoàn hảo và tuyệt vời. Mặc dù sau đó con đã lại phải quay trở về với công việc hàng ngày, một công việc đã chiếm của con khá nhiều nơ ron thần kinh về sự chịu đựng và tranh đấu. Hà hà...Hôm nay con lại đi làm muộn, hu hu....

Pooh Avatar của quyet_tv

Hôm nay mình lại bùng học,thật là thất vọng,lần sau có lẽ ko nên xem bóng đá muộn nữa
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Thực sự suy sụp. Thực sự đau, thực sự thấy buồn, thực sự thấy tủi. Vì sao vậy?tại sao lại thế?Con buồn lắm

HUT's Engineer Avatar của assassin

Hiz con buồn ngủ quá ... chui vào đây con lại buồn ngủ hơn
    Nothing is impossible

svBK's Member Avatar của Voi

đã hứa là sẽ ko nói nặng lời với người khác, đã hứa là sẽ ko thốt ra những lời "ko hay ho cho lắm", ấy thế mà hôm nay vẫn ko thể chịu đựng được. Uh, vẫn phải nói ra, ức chế. Nói mình thì ko sao, nhưng đã đụng đến gia đình là ko chấp nhận đc. Bực mình X-(
    Show your love to win love

Úi giời ơi Avatar của mahout

Con đã hứa với đứa bạn là không đi chơi nhiều với hội BKF nữa. (để bớt nhí nhố, để còn thời gian lấy chồnggggggggggg ). Nhưng hôm nay và ngày mai, cả cuối tuần nữa con lại thất hứa. Con thấy tội lỗi lắm ý, cơ mà mấy đứa nghiêm trọng (nghiêm túc, trịnh trọng) nó chả chịu rủ con đi ăn trưa, đi chơi, đi đàn đúm, nó toàn rủ con đi nghe opera thì con chịu sao thấu.
    Amen.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề