User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 33

Chủ đề: Thế nào mới là Tình Yêu đây???

Minhlover2
    Guest

Càng đọc ý kiến của mọi người, mình càng cảm thấy TY thật sự khó hiểu, mơ hồ và rắc rối....... Hì, khó thật đấy! Có thể là trong TY thì yêu không chưa đủ nhỉ?? Nhiều khi mình nghĩ là đang yêu va được yêu thì sự thật lại không phải như vậy, và ngược lại....... Yêu mà được yêu lại đã khó.. làm thế nào để duy trỉ và phát triển TY đó lại càng khó hơn.....
    :wub: :wub:
    Mà nhất là các bác con trai chú ý, là khi đang yêu ai thì không nên suy đoán quá nhiều về những cử chỉ, thái độ của đối phương, nói chung là phải tỉnh táo và không nên mơ hão nhiều quá... Có thể lúc bình thường thì thấy thế là cũng bình thường thôi.. hehe, nhưng mà khi yêu rùi lại thấy đấy là một cái gì ghê gớm lắm... Cũng đừng mơ quá xa vội, vì càng mơ thì càng phải tỉnh mộng sớm, mà nó cũng ảnh hưởng đến chính thái độ, tình cảm của mình. Ví dụ : có khi người ta chưa để ý gì đến mình, hoặc chỉ "hơi hơi" một tí thôi, mà lại cứ tưởng là người ta thích mình thật rùi, như thế trong cách xử sự của mình sẽ bị khác đi.......
    Thế cho nên là phải thực tế một chút, phải tỉnh( cái này hơi khó nhỉ).. Mà các bạn nữ cũng nên giúp đỡ trong tình huống này, nếu không thích ai, các bạn hãy tránh có những hành động hay thái độ gây ra hiểu lầm. Nếu mà tình trạng "nguy cấp" thì có thể nói thẳng ra, là "chúng ta chỉ là bạn thôi"
    Như thế cũng là một cách để giúp bạn.....

lovely_girl
    Guest

em cung nghi nhu anh .Nhung doi khi nhung truong hop xay ra vay cac bac con trai lai xay ra voi cac ban nu .Ko nhung the co nhugn truong hop cac bac con trai co tinh the hien nhung thai do do de cua deu thi sao ?Anh nghi the nao .Con nguoi ai ma chang co nhieu tinh cma ha anh ?

BlackDragonVN
    Guest

Tất nhiên. Ở đây tớ phải nói thẳng. Con trai khi yêu cũng có nhiều kiểu yêu lắm.
    Vì do hoàn cảnh, lối sống nó tác động vào nên đâm ra cũng lắm cách nghĩ về tình yêu khác nhau.
    Ở đây bác Minh nói là 1 người con trai yêu 1 cách chân thành đó. Nghĩa là chết đứ đừ người ta rồi. Yêu không hề lừa dối không hề toan tính.
    Cũng phải thừa nhận nhiều bác "lừa" cũng giỏi lắm nên đâm ra con gái hay phải đề phòng ( hay đó là bản tính của con gái đã là thế nhỉ ). Em nói ra như thế vì em cũng quen lắm bác về cái khoản tán tỉnh thì thồi rồi luôn. Vì thế khi yêu đúng là cần phải tỉnh táo thật. Cả 2 bên đều cùng phải tính táo, mình nghĩ nó không làm mất cái lãng mạn của tình yêu đâu. ( còn nếu cố tình để bị lừa thì em bó tay hihi )

Minhlover2
    Guest

Đố ai định nghĩa được TY!! Khó thật!

Dkqdiep
    Guest

Moi nguoi co style rieng cua ho nen their love cung da dang lam. Chang ai dinh nghia noi tinh yeu, moi nguoi khi nao biet minh da yeu thi moi co the dua ra mot dinh nghia nao do cho chinh ho, va dinh nghia do chua chac da dung voi nguoi khac.

Registered User

Chủ đề tình yêu luôn là vấn đề tranh cãi của mọi thời đại!
    Chẳng ai biết khi nào mình yêu và không hiểu nổi tình yêu là cái gì? mỗi người có 1 cách đinh nghĩa riêng ! tình yêu của mỗi người cũng không giống nhau nữa? minh vẫn chưa hiểu tình yêu! Thật là khó!
    Ly

Quân Nhân Danh Dự Avatar của MiniMoon
    Tình yêu là bát bún riêu
    Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình
    Tình yêu rắc rối lắm, chả ai định nghĩa được đâu.
    Ai yêu rồi thì biết. MM chả biết ^_^
    Iu là chết trong lòng 1 ít
    Vì mấy khi iu mà chắc được iu
    Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu
    Người ta phụ hoặc thờ ơ chẳng biết
    :lol: :tomato) :tomato)

Trong tôi có nhiều tôi
    Một tôi hay cười và một tôi hay khóc
    Tôi cười với đám đông
    Tôi khóc một mình
    Còn một tôi im lặng
    Một tôi là chiếc bóng theo tôi
    Tôi gom nhiều tôi thành một tôi
    Mỗi lần ngồi nghĩ và tự hỏi
    Tôi nhiều tôi vậy mà sao một mình ?!?

Minhlover2
    Guest
    Hi`, tình đã cho không lấy lại bao giờ! Vì có muốn cũng chả lấy được...

dongnghi
    Guest
    dung , gianh giut cung chang co duoc gi

khianhhaikhoc
    Guest
    có thể là như thế nhưng tình yêu cũng có cái giá của nó chơ.tình yêu không thể đem ra mà giành giựt lẫn nhau,cũng không phải đem ra mà buôn bán.mà tình yêu là một điều kỳ diệu của tạo hóa ban cho ta.
    cho nên khi mo thần tình yêu tới gõ cửa thì lúc đó các bác mới thật sự là yêu.nhưng vấn đè khi yêu rồi ,thì làm sao giữ được nó thế mới khó.
    thanks.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề