User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: đôi lời góp ý!

aDungz Avatar của aDz

Hix theo mình đc biết thì hầu hết admin với SMod của 4rum BKF nhà mình ra trường hết trơn, nên việc duy trì các BOX kô đc xôm tụ cho lắm, có khi cả tháng trời chẳng có bài nào...
    Điều này chứng tỏ việc BKF đc biết đến trong làng SVBK nhà mình rất ít.

Nói đâu xa, ngay như phòng mình đây, khi mình bật 4rum nhà mình lên, bọn nó còn bảo chứ: " Ơ, nhà mình có Web riêng àh? mới thành lập hay sao? (ặc ặc) ....."

BKF kô phải là kô có nhiều thành viên, nhưng mà là tổng hợp của rất nhiều khoá (K) từ nhiều năm trước để lại. Có nhiều người thậm chí chỉ vào 1, 2 lần, post 1 vài câu vớ vẩn rồi ... thôi. Thậm chí có nick còn bị quên cả pass truy cập ( kô thèm lấy lại lun, pó tay). Cũng có nhiều người biết đến BKF nhưng mà ít khi vào, bởi tại BKF thiếu vắng hẳn không khí sôi nổi, lượng bài post ít và chờ REP lại rất lâu.

Bên cạnh đó, có nhiều khoa, ngành đã có trang Web riêng như khoa điện hay ngành TBĐ chẳng hạn. Chưa kể đến rất nhiều lớp đã có trang web riêng nữa. Điều này làm cho BKF kô sôi nổi cho lắm.

Cũng đúng thôi. HSV bây giờ hình như trong đó kô mấy ai wan tâm đến 4rum nữa ( mình ở nhà B8 nên cũng hay vào VP hội, chỉ thấy bọn này toàn đọc báo kô, kô dân trí thì cũng VNexpress... hay xem giá của đtdđ...).

Mình chỉ muốn làm sao cho BKF nhà mình cũng giống như các diễn đàn khác, kô khi nào thiếu chủ đề hot... giá như VD như lúc SV mới nhập trường thì giới thiệu luôn cho họ biết đôi chút về svbkol thì hay biết mấy!

Nói giông dài, chẳng qua mình chỉ muốn 4rum BKF ngày càng tiếp cận gần hơn với giới SV, là nơi trao đổi kinh nghiệm học tập,là nơi giao lưu giữa các SV, hay SV với cựu SV, là nơi luôn cập nhật mới các thông tin hữu ích.... Ra sức vì điều này phải có sự tiếp sức của Hội SV và nhất là trong SV với nhau. "Hữu xạ tự nhiên hương", như thế thì BKF sẽ là ngôi nhà của SV trường ĐHBKHN.

Mình chỉ có vài lời như thế thôi. Và giá như BQT BKF set Mod cho vài người đang học thì hay quá!
    Lần sửa cuối bởi aDz; 16-01-2009 lúc 01:04 PM
    In GHOST we trust
    Will I Ever find - Someone to believe?
    Có vấn đề gì liên quan admin thì pm tin nhắn cá nhân nhé. Cảm ơn.

Personal blog: http://aDungz.wordpress.com

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Rất cám ơn bạn, mình xin phép được chuyển bài viết của bạn sang mục góp ý nhé! hi vọng ko phiền bạn!
    Đúng là đội ngũ BQT BKF hiện nay gồm admins và Supmods đa số đã ra trường, nhưng đội ngũ Mods thì còn rất nhiều ng vẫn đang học tại BK bạn ạ! Thật ra BQT cũng đã nghĩ đến việc quảng bá hình ảnh BKF trong trường, nhưng thiết nghĩ, như bạn nói đấy: "Hữu xạ tự nhiên hương", nếu BKF ngày càng được nâng cao về mặt nội dung, càng có nhiều bài viết có giá trị phục vụ cho học tập, nghiên cứu của SV, thì tự khắc sẽ nhiều người biết đến BKF, và tham gia nhiệt tình hơn. Đó là điều mà bản thân những ng lập ra và điều hành BKF hết sức mong muốn!
    chúc bạn có những giây phút vui vẻ với BKF!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

aDungz Avatar của aDz

Giờ có nhìu 4rum giao diện đẹp long lanh, 4rum BKF nhà mình có nên chỉnh lại 1 tí kô nhỉ? Hay ít ra cũng nên chỉnh lại smiles ... cũ quá, bê nguyên smiles Yahoo! Mới có thêm ít smiles nhưng lại toàn Cat
    From TBD: Bạn nên bố trí lại bố cục diễn đàn để có thể dành ra một mảnh để quảng cáo. Theo mình đây là 4r của SVBK nên nhiều doanh nghiệp sẽ quan tâm. Vấn đề là phải làm sao để các doanh nghiệp biết đến 4r này. Bạn nghĩ sao?
    : Vấn đề này bạn greatsoft cũng đã nói rồi :
    Lần sửa cuối bởi aDz; 16-01-2009 lúc 01:05 PM Lý do: -_-

Quân nhân danh dự

Bất cứ thành viên nào có tâm huyết đều có thể trở thành mod :-x, nếu bạn biết ai hoặc ai có nguyện vọng thì cứ đề đạt

về giao diện thì hiện nay do vấn đề nhân lực nên chưa thể phát triển được , nếu bạn nào có khả năg và muốn đóng góp thì cứ liên lạc với BQT (smod hoặc admin hoặc post lên 4r)

Hoan nghênh ý kiến đóng góp của tất cả các thành viên :-x

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi anhdepzai
    Giờ có nhìu 4rum giao diện đẹp long lanh, 4rum BKF nhà mình có nên chỉnh lại 1 tí kô nhỉ? Hay ít ra cũng nên chỉnh lại smiles ... cũ quá, bê nguyên smiles Yahoo! Mới có thêm ít smiles nhưng lại toàn Cat, hix

: Vấn đề này bạn greatsoft cũng đã nói rồi :

Đúng! Dao diện còn chưa bắt mắt, trình còn wá....quy củ! Nói chung là hơi n` chữ....

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi afoolchild
    Rất cám ơn bạn, mình xin phép được chuyển bài viết của bạn sang mục góp ý nhé! hi vọng ko phiền bạn!
    Đúng là đội ngũ BQT BKF hiện nay gồm admins và Supmods đa số đã ra trường, nhưng đội ngũ Mods thì còn rất nhiều ng vẫn đang học tại BK bạn ạ! Thật ra BQT cũng đã nghĩ đến việc quảng bá hình ảnh BKF trong trường, nhưng thiết nghĩ, như bạn nói đấy: "Hữu xạ tự nhiên hương", nếu BKF ngày càng được nâng cao về mặt nội dung, càng có nhiều bài viết có giá trị phục vụ cho học tập, nghiên cứu của SV, thì tự khắc sẽ nhiều người biết đến BKF, và tham gia nhiệt tình hơn. Đó là điều mà bản thân những ng lập ra và điều hành BKF hết sức mong muốn!
    chúc bạn có những giây phút vui vẻ với BKF!
    em cũng cùng quan điểm với anh,nếu SV muốn học tập,nghiên cứu mà tìm đến BKF thì thật tuyệt vời,BKF hãy cố gắng có nhiều bài phục vụ học tập,nâng cao ND chắc chắn sẽ nhiều SV biết đến
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề