User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Chủ đề: Cách tính điểm phân khoa mới,liệu có công bằng?

svBK's Newbie

Mặc định Cách tính điểm phân khoa mới,liệu có công bằng?

Theo cách tính điểm mới này thì điểm từng môn sẽ được quy ra điểm chữ rồi mới tính trung bình.Nhưng mình thấy ko hợp lí chút nào.1 người được 6,9 và 1 người được 7,0 1 môn,tức là chênh lệch nhau 0,1 trong thang điểm 10.Khi chuyển sang thang điểm 4 sẽ chênh lệch nhau 1,0 điểm(1ng điểm C,1 ng điểm B).Vậy có hợp lí ko khi sức học tương đương nhau mà khi tính điểm phẩy lại chênh lệch nhau 1,0 trên 4,0??????Pó tay bk.

HUT's Student Avatar của tieutuong1101

huhu.... nạn nhân của sự bất công này chính là mình (2 môn lận)
    nếu điểm chấm cho sinh viên là ABCD ngay từ đầu thì còn đỡ .... đằng này lúc đầu theo thang đ 10 sau lại chuyển qua thang đ 4.... đúng là đầu voi đuôi chuột....

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi banhmipate
    Theo cách tính điểm mới này thì điểm từng môn sẽ được quy ra điểm chữ rồi mới tính trung bình.Nhưng mình thấy ko hợp lí chút nào.1 người được 6,9 và 1 người được 7,0 1 môn,tức là chênh lệch nhau 0,1 trong thang điểm 10.Khi chuyển sang thang điểm 4 sẽ chênh lệch nhau 1,0 điểm(1ng điểm C,1 ng điểm B).Vậy có hợp lí ko khi sức học tương đương nhau mà khi tính điểm phẩy lại chênh lệch nhau 1,0 trên 4,0??????Pó tay bk.
    tất nhiên sẽ có chênh lệch nhưng anh nghĩ sẽ ko lớn,ko có nhiều môn lấy điểm lẻ theo thang điểm 10,thường chỉ lẻ 0.5 cùng lắm 0.25.
    Nói chung số người bị thiệt thòi ko nhiều mà cũng ko phải là ng duy nhất bị thiệt
    Cuộc sống còn nhiều điều bất công lắm,cứ học thêm ở BK các em sẽ biết,XH bây h thế mà

Cuộc sống không bao giờ công bằng, điều duy nhất bạn có thể làm để tồn tại là thích nghi với cuộc sống- Bill Gates
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi banhmipate
    Chuyển sang thang điểm 4 gì cơ??Bác đang nói tới GPA à??Nếu đúng GPA thì bác lại chưa hiểu gì rồi
    Vietaccepted - dịch vụ tư vấn CV giá rẻ và chuyên nghiệp: https://www.facebook.com/ban.CV.hoan.hao

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi tieutuong1101
    huhu.... nạn nhân của sự bất công này chính là mình (2 môn lận)
    nếu điểm chấm cho sinh viên là ABCD ngay từ đầu thì còn đỡ .... đằng này lúc đầu theo thang đ 10 sau lại chuyển qua thang đ 4.... đúng là đầu voi đuôi chuột....
    Nạn nhân gì??bất công gì ở đây??
    mà theo anh bít,ở ngoài,tụi nó có A+,A-,B+,B-... cơ,chứ k chỉ mỗi A,B,C,D
    Mọi người có mục tiêu du học hay không mà cứ lo mấy vụ chuyển này??Chỉ có Mỹ mới hay đòi GPA mà thôi,mà ai bắt chuyển đâu,nếu bác muốn du học mà muốn giữ thang điểm theo như VN mình,lên IIE xin cái giấy xác nhận để giải thích cho cách cho điểm của VN mình..
    CHưa bao giờ nghe tới chuyện bất công trong cách tính điểm phân khoa trong lịch sử 52 năm BKHN

HUT's Student Avatar của tieutuong1101

thế mới kêu chế độ điểm mới chả ra sao
    ở các tr nc ngoài thì phân ra +- chứ riêng BK chỉ có ABCD chứ ko có +- gì hết gây nên sự chênh lệch lớn...... dù 2 người hơn kém nhau những 1,4 nhưng lại cùng 1 điểm
    mà cái này chỉ áp dụng cho K52 thui..... ông anh biết gì mà chen zô
    lại còn nói xằng nói bậy nữa chứ.... cái đ mới ảnh hưởng trực tiếp đến việc phân ngành cho bọn em..... chứ có ai đề cập đến du học đâu

svBK's Newbie

Uh.Thiệt quá.Híc cả kì cố gắng,cả 3 môn đều gần được 7,0.Ai dè....Như này thì điểm của mình cũng chỉ bằng mấy người 5,5+.Bất công quá híc.

HUT's Student Avatar của dunglt

uh` mình cũng K52 và thực sự cảm thấy không công bằng 1 chút nào cả, mình thấy rất bực mình vì rất nhiều môn mình chỉ khoảng 6,5 hoặc 6,6 thế mà = bọn 5,5
    mà mọi năm tầm 6 phẩy là khoa ngon rồi chứ tầm 5 phẩy thì nhiều vô đối
    hic năm nay xem chừng phân khoa sẽ rất khốc liệt đây
    may mà mình cũng không ham hố gì những khoa ngon chỉ thích vào viện vật lí kĩ thuật thế nên ảnh hưởng của việc điểm như thế nào với mình thực sự không quan trọng cho lắm

svBK's Newbie

per per.
    mấy pác nói vậy iem cũng thấy tủi qua.
    E dc 1 môn 6.8 thế mà phải chịu điểm C. con thằng cha láng giềng dc 7.1 thì lại dc diểm B.
    mấy môn con dc diểm D thậm chí điểm F. Kiểu này chỉ có "thời trang" la chào đón chúng ta thôi.
    Mà lạ lắm nha. ĐIểm khối sáng thì thấp thậm tệ vậy mà điểm khối chiều thì cao chót vót. Tiêu biểu là 2 môn ĐẠI SỐ và HÌNH HỌA. Ko hiểu thế nào nữa??????????????

tai_sao_lai_spam
    Guest

sao các chú cứ kêu ca thế nhỉ,càng bất công thì càng phải cố gắng chứ,ngồi kêu ca phỏng có ích gì.
    lại phải nhắc lại câu Cuộc sống không bao giờ công bằng, điều duy nhất bạn có thể làm để tồn tại là thích nghi với cuộc sống- Bill Gates

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề