User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Phúc tra Kinh tế chính trị

svBK's Newbie

Icon8 Phúc tra Kinh tế chính trị

em đang định phúc tra kinh tế chính trị nhưng ko biết có hiệu quả ko! ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này giúp em với!em lính mới K52

HUT's Student

Anh ko phuc tra môn kinh tế nên không biết, nhưg từng đi xem điểm phúc tra nhiều lần + học hỏi mấy bác khóa trên nên cũng biết 1 it.Nói chung nhé:
    1. Trước khi phúc tra cần nhớ và rà soát kĩ bài mình xem có sai sot j không, được tầm bao nhiêu điểm.(Tính cả điểm giữa kì nhé) Tham khảo bạn bè cùng đề, đối với năm chuyên ngành còn cần hiểu rõ phong cách chấm bài của thầy cô( có người chấm cách làm, có người chấm kết quả,......).Chú ý là có những lỗi bị đánh là ko hiểu j và bị trừ điểm.Nhất là mấy môn mac_lênin viết vớ vẩn là hi sinh đấy( hình như môn kinh tế này thi có trắc nghiệm , ko biết có áp dụng luật sai trừ điểm ko).Theo anh, nếu có tự luận thì đánh giá điểm rất khó vì nó còn tùy cảm hứng người chấm ,chữ đẹp....như môn văn ấy. Ngày xưa anh thấy có nhiều câu trắc nghiệm mà phương án nào cũng được,mà có nhiều phương án đúng_em chọn thiếu cũng ko được tính..., vô số các quy tắc chấm thi chắc là em đã được phổ biến_chuối lắm.
    2.Chỉ nên phúc tra trong trường hợp nhận thấy
    a)có chênh lệch>=2 điểm
    b)được 4, thấy có khả năng lên 5
    c)mất bài( có thể do nhầm lẫn lúc thu bài_thằng bạn anh nhảy từ 2 lên 9 vì lí do này đấy)
    Kết quả phúc tra chỉ được công nhận khi:
    a)chênh lệch >= 2 điểm
    b)từ 4 lên 5
    c)chênh lệch 1 điểm do lí do mất bài(mà tìm được) hoặc cộng nhầm điểm
    Hic, về nguyên tắc thì lên bao nhiêu điểm cũng được công nhận, nhưg khi chấm lại ,nếu thấy chỉ lên được 1 điểm mà ko quan trọng thì thầy cô ko cho lên đâu.Bác nào 5 điểm thì cẩn thận nhé, ko ít bác từ 5 xuống 4 đấy.Bác nào mất bài mà lúc nộp ko có kí xem bao nhiêu tờ thì phúc tra_ko tìm được bài thì chấp nhận số đen thôi.
    3.Nếu chú em có ý định đi đường ngầm thì quên đi, đến nhà đảm bảo bị chửi té tát:học thì ko học, làm bài vớ vẩn , bây giờ lại đến nhà tôi phúc tra hả.(Đời làm j có đoạn nước đôi há miệng chờ sung như thế)
    Tóm lại, mấy cái môn Mác_lênin thì ko biết đau mà lần ,nếu hi sinh hoặc quá cần điểm để phân ngành hoặc thấy rõ khả năng lên điểm, thì hãng phúc tra, nếu ko thì quên nó đi.Mà kinh nghiệm xem phúc tra nhiều lần(nhiều môn,có các môn Mac_lênin) anh thấy cứ 10 chú thì may ra được 1,2 chú lên ,còn lại giữ nguyên hoặc xuống

svBK's Newbie

thank anh nhìu!thôi đành chấp nhận đau thương vậy

Pooh Avatar của quyet_tv

Năm trước mình phúc tra 3 môn mà ko có gì thây đổi.
    Mấy môn Triết,KTCT,LSD có tự luận,phần này mà bịa or viết ko theo ý của G.trình,của các thầy thì dễ toi lắm. Nói chung là tự luận nên viết ngắn gọn,đủ ý,
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

svBK's Member

Mấy môn trắc nghiệm khó phúc tra mà lên được điểm lắm. Mà nếu có lên chắc cũng chỉ được 1 điểm là cùng.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề