User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: HOT HOT...ko đỡ được...

HUT's Student Avatar của linhzuri90

Mặc định HOT HOT...ko đỡ được...

quả thật sao trên đời lại có bức thư hay đến thế này nhỉ...đọc chỉ muốn đi ăn thịt chó cho đỡ buồn...nó là như sau..:

Anh yêu, em phải viết thật chậm vì em biết anh không thích đọc nhanh. Ngay sau hôm anh đi du học em đã chuyển sang nghề mới, bây giờ em ngồi một chỗ rung đùi cũng có tiền, cả phố ai cũng khen em may đẹp...

Em trai em cũng có việc rồi, một mình nó đứng trên cả ngàn người, nó vừa được bầu là người bảo vệ nghĩa địa tốt nhất huyện đấy.

À, sáng nay chị gái em gọi điện bảo vừa sinh cháu, chị không nói rõ con trai hay con gái nên em cũng không biết mình sẽ là chú hay là cô. Anh rể em mừng quá uống nhầm phải chai xăng mà cứ ngỡ là rượu, chị em bảo anh ấy phải chạy vòng quanh nhà cả buổi sáng để xả hết nhiên liệu.

Tuần này trời khá đẹp, cả tuần chỉ mưa có hai lần, cơn đầu tuần ba ngày đã tạnh còn cơn giữa tuần cũng chỉ kéo dài có bốn ngày. Nhưng mỗi tội vì mưa nên con gà mái ghẹ phải đẻ tới mấy lần mới được một quả trứng.

Mẹ em đi mưa bị cảm phải vào viện, ông bác sĩ cặp nhiệt độ vào miệng mẹ và thế là mẹ im lặng gần nửa tiếng, bố thích quá đòi mua cái cặp nhiệt độ ấy với giá rất cao.

Em vừa chụp bức ảnh rất đẹp, bạn em làm bên 24H cứ nằng nặc xin một tấm để đăng ở mục "tức ảnh sinh tình". Em định gửi tấm ảnh ấy cho anh qua thư này nhưng em lại trót dán phong bì lại mất rồi, để lần sau vậy.

Nhớ anh nhiều. Hôn hít đôi má thơm tho của anh.

HUT's Student Avatar của linhzuri90

tiếp tục:
    Bức thứ 1.

Hà Nội ngày... tháng... năm..

Một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen. Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay trăng cao tít mít, anh ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh. Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, ủa nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái, đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui.

Ranh ngôn có câu:

"Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không". Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em:

"Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa. Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

Bức thứ 2

Huế ngày... tháng... năm...

Em yêu, cục cưng của Anh!

Tiên thư anh không có gì hơn, chỉ mong em được dồi dào sức khỏe và mãi là cô bé ngây thơ mà anh đã yêu như ngày nào.

Chắc em cũng biết thời gian chúng mình chưa gặp lại nhau cũng quá lâu rồi phải không em (một ngày rồi mà)? Anh nhớ em nhiều lắm.

Em biết không, một ngày không gặp em mà anh thấy nó dài như 24 tiếng vậy. Suốt ngày anh chỉ biết ngồi buồn không ăn, không uống (vì anh nhậu hết tiền rồi), nhưng những lúc đói quá anh đành phải mượn tiền đỡ người quên để ăn đỡ thôi. Cả ngày hôm qua anh chưa có một miếng cơm, ly nước nào vào bụng cả mà chỉ toàn là sợi phở với nước Number one thôi em à. Đến khi đem về anh lại càng khổ nhiều hơn nữa, anh chẳng biết đi đâu cả mà chỉ biết một mình thui thủi trong căn phòng sáng trưng nghe nhạc HIP HOP thôi, buồn lắm em à.

Suốt đêm ấy anh không sao ngủ được nhưng những lúc rối quá chịu hổng nổi thì đành phải ngủ thôi. Vậy mà ngủ cũng không yên nữa, khi anh chỉ mới chợp mắt sau 3h00' thì anh lại thấy bóng em cư luôn hiện về quanh anh, hồn em cứ từ từ đến gần anh, nó dặt dờ dặt dờ rồi lại biến mất như một con quỹ dữ vậy. Sợ quá, thế là anh đanh phải tĩnh dậy và kiếm lấy cây "chả chồi" rồi đập cho nó vài phát cho nó đi rồi anh mới ngủ tiếp được.

Thế đấy em à, đời anh là vậy đấy, vắng em là vậy đấy, Thôi giờ ăn cũng đến rồi anh dừng bút nha em. Chào em và mong em hãy đến bên anh (vì anh đang đói).

Yêu em, em mãi là nguồn sống của anh (vì có em anh mới được ăn nhiều thứ hơn).

Bức thứ 3

Sài Gòn, ngày không nhớ tháng không hay năm chả biết!

Anh yêu!

Giữa cái nắng nóng oi ả của Sài Gòn, trong người em bức bối khó chịu chỉ cầu mong cho ai đó ngồi cạnh đây cho em càu nhàu chửi rủa cho đỡ tức... và em chợt nhận ra rằng chỉ có anh và chỉ anh thôi người đã bao lần hứng chịu những trận đòn tơi tả của em... ôi chỉ có anh mới hiểu em...

Anh biết không em lay hoay mãi... trong đầu nghĩ thầm ước gì có anh ở đây nhỉ! Tội nghiệp cho mấy con cún nó phải thay anh chịu những lần tra tấn của em khi vắng bóng anh... mỗi lần nhìn thấy cây chổi nhà em, em lại càng nhớ anh da diết... nhớ những lần anh quỳ xuống năn nỉ ỉ ôi... nước mắt anh chảy dài đến nỗi làm ngập lụt cả nhà em... mỗi lần nhớ những cảnh đó em càng vui sướng và nhớ anh nhiều hơn...

Tại sao vậy anh... em thương anh như thế... tra tấn anh đến mức em không hề nghĩ đến thân xác còm cỏi chỉ còn da bọc xương của anh chỉ mong sao em hạ cơn giận... thế mà anh bỏ em ra đi. Ở phương trời nào đó khu ổ chuột hay ống cống nơi anh trú ẩn những lúc chạy trốn em...

Anh có biết cảm giác của em không, em nhớ anh đến mức bỏ cơm mấy bữa mà ăn phở bò, hủ tíu Nam vang... bây giờ em thường hay mất ngủ vì trong giấc mơ không còn thấy cảnh cầm chổi rượt anh, chắc lâu lăm rồi không được hạ thủ với anh nên thế hichic... em buồn lắm.

Bây giờ mấy con cún nhà em cũng như anh bỏ em mà ra đi... sao mọi người ko chịu hiểu em... em thấy anh là người dễ dại nhất mà em từng gặp mà còn phải bỏ đi...thì em biết làm sao.

Thôi việc thì cũng vậy chỉ cầu mong anh mau sớm đọc những dòng tâm sự của em và trở về bên em vì bây giờ em rất cô đơn chỉ còn mình em với mấy cây chồi chà em dành riêng anh... mọi người trong nhà và cả con cún mà em yêu thương đã bỏ em đi, em nhớ và thương anh nhiều lắm.

Cuối thư chúc anh mạnh khoẻ để còn sức chịu đựng những trận đòn của em.

Em yêu của anh........

HUT's Student Avatar của thanhnamst89

đây chỉ là những mẩu chuyện chắp vá thôi, tổng hợp lại cũng thấy hay

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Liệu đây có phải là 1 trong những chiến dịch câu kéo của em Linh cho cuộc vận động vote for Miss BKF ko nhỉ
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi afoolchild
    Liệu đây có phải là 1 trong những chiến dịch câu kéo của em Linh cho cuộc vận động vote for Miss BKF ko nhỉ
    Cũng có thể là thế,nhưng như thế cũng tốt,càng nhiều ng biết càng có nhiều phiếu
    Em linh cố gắng viết nhiều truyện hay hơn nhé,có mấy tỉnh thành trong này rồi,cố tung ra cả bộ mấy chục tỉnh thành cho nó hoành tráng,lập thành bộ kí sự luôn
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

svBK's Member

Trùi, mấy cái thư này mình cũng viết mấy cái rồi/ Tiếc là chẳng ai được đọc cả. Viết thế làm người đọc cũng thấy vui đấy chứ??

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề