User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Đời Buồn

anhdaikho
    Guest

Đời buồn
    Nhìn hiện tại buồn rơi nước mắt
    Nghĩ tương lai lạnh toát mồ hôi
    Muốn khóc em !đời anh khổ
    Muốn cười mà lệ cứ tuôn rơi.
    Tâm trạng của tôi bây giờ như thế dấy.Có ai có cùng cảm giác không ?Hay co ai cho tôi một lời khuyên không?

tuannm143
    Guest

Cứ khóc đi, có ai buồn cả đời đâu. Sẽ có những lúc vui vẻ, hạnh phúc mà.

HUT's Engineer

Cuộc đời là như thế đấy! Vui thì qua nhanh còn buồn thì thì luôn chực đến.

Ai trong cuộc đời này cũng sẽ ít nhất một lần trải qua tâm trạng như thế: Thất vọng và trống trải.
    Bạn nhìn vào hiện tại của mình thấy chưa có gì cả, thậm chí là thấy mình thấp kém, vậy tương lai sẽ ra sao đây. Trong khi xung quanh ta mọi thứ đều thay đổi, bao nhiêu người tài, bao nhiêu niềm vui và bao nhiêu điều mình không có, bao nhiêu ta điều chưa làm được.
    Áp lực từ cuộc sống, sự đặt lòng tin vào gia đình hay chính là khát vọng sống thành đạt đang đóng sầm trước mặt bạn, hay có thể là ước mơ về tương lai của mình mà lúc này bạn thấy mình không thể vươn tới được.

Tương lai là kết quả của hôm nay, vì vậy nguyên nhân của tâm trạng này chính là tình trạng hiện tại của bạn? Bạn thừa hiểu điều đó, và bạn đã nhiều lần đề ra giải pháp để khắc phục điều đó, bao nhiêu lần thực hiện là bấy nhiêu lần thất vọng về mình hơn. Vòng luẩn quẩn đó làm bạn rơi vào nỗi thất vọng tộn cùng. Riêng nghĩ được như vậy bạn đã là người không bằng lòng với hiện tại của mình, có ý chí tiến thủ và khát khao thành đạt. Có lý do để bạn hài lòng về mình chứ.

Nhưng bạn hãy xem lại mình đi, bạn có cầu toàn và nghiêm khắc với mình quá không ? Bạn có dám đối diện với khó khăn không? Hay bạn sợ gặp khó khăn vì bạn thấy mình không vượt qua được và nó làm bạn thấy tương lai đen tối quá? Chấp nhận thất bại là một phần của cuộc sống và con người ta trở thành như người mình mong muốn chính là nhờ những thất bại và trở ngại trong cuộc sống.
    Vấn đề chính là cách nghĩ của bạn về cuộc sống, đã bao giờ bạn nghĩ là hạnh phúc lớn nhất trong cuộc đời là vượt qua được chính mình chưa? chứ không phải hạnh phúc là mình phải làm được hơn người khác, vượt lên trên người khác. Tất nhiên khát vọng của con người là vô cùng, nhưng bạn thấy là mình đã làm vượt khả năng của chính mình và kết quả chỉ có thế, hãy học cách tìm thấy hạnh phúc từ những điều như vậy. Còn nếu bạn lại so sánh với những việc của người khác thì bạn sẽ càng thất vọng về mình thôi,sẽ chẳng có một kết quả tuyệt đối, mỗi người có khả năng riêng và bạn sẽ không bao giờ tìm được niềm vui trong cuộc sống. Hãy học cách bằng lòng với những việc mà mình đã làm hết sức mình.

Và điều cuối cùng tôi muốn chia sẻ với bạn là: Chính những khó khăn trong cuộc sống làm cho những người trẻ chúng ta trưởng thành. Vì vậy hãy chấp nhận nó và sẵn sàng lao vào khó khăn. Đó chính là "chất dinh dưỡng" cho tinh thần của chúng ta, hãy hấp thụ nó.

Tâm trạng này rồi sẽ qua đi nhưng nếu không thay đổi thì rồi sớm muộn nó sẽ quay trở lại.
    Cuộc đời đẹp lắm vì vẫn còn có những khó khăn.

Thân, R9Ronaldo.
    Khám phá bản thân

KKK
    Guest

Còn phải cố gắng nhiều,

Diệt trừ quái vật
    Guest

Buồn làm gì hả bạn? Sức mình làm đến đâu thì làm đến đó, sau này nhìn lại sẽ không thấy hối tiếc. Cố lên bạn ơi. Tôi tin là những người làm việc tốt sẽ được trả công xứng đáng. Đời công bằng lắm bạn ạ.

Hut_soldier
    Guest

Tuong lai còn ơ phía trước.
    Hãy ngẩng đầu nhìn trời xanh bạn sẽ thấy cuộc đời này còn bao chỗ để cho ta

anhdaikho
    Guest

Cam on anh em .Day la lan dau tien toi duoc moi nguoi cho toi nhieu loi khuyen va dong vien.Dung la toi la mot con nguoi cau toan va cam thay nhieu nguoi tai gioi len minh bi hung hut.Toi cung la nguoi thang cong chu khong phai la khong gioi.Co dieu tu truoc den gio toi van vay.Van buon va sau.Co phai nhu the la toi qua ki vong ,qua cau toan.

KKK
    Guest

Không buồn mới là lạ, sống trong cái xã hội này...( ý kiến riêng, miễn tranh luận)

Albiceleste
    Guest

Tâm trạng này tôi mang theo cả năm thứ ba . Hồi đó suy sụp vì lần đầu tiên thi lại . ( Giờ thì quen mie nó rồi ) . Chán nản , cảm thấy mình bất hạnh , thiếu may mắn , công nhận lúc chán chán nghĩ ra nhiều thứ thật . Sống dật dờ như ma , gặp thằng bạn nào cũng lôi đi uống rượu rồi phóng xe như ma đuổi vào nửa đêm .
    He he , rất may , hồi đó lần đầu tiên tôi vào Net , cũng quên được cuộc sống thật đi 1 lúc . Nhẹ nhàng hơn , quen biết thêm được một số bạn ảo rất hay , rồi thành bạn thật .
    Lang thang vào 1 Forum về CNTT , đúng ngành rồi , thú vị quá . Chơi bời lăng nhăng nhưng cũng vào đầu được một ít . Tự tin dần lên , cái này cực kỳ quan trọng . Để tôi phân tích tý cho chú thấy khả năng và thế mạnh của chú để tự tin nhé !!
    Chú yên chí là bây giờ chú chưa có gì cả , nhưng xã hội cũng chưa đòi hỏi gì ở chú nhiều . Sau này ra trường khắc ổn . Tôi thấy học BK ra chưa có chú nào thất nghiệp hoặc đói kém đến mức ko nuôi nổi vợ con . Yên tâm đi !! Riêng việc là sinh viên của HUT là đáng tự hào rồi , chú đừng nản khi thấy điểm thấp , thấy bạn bè hơn mình . Chú phải hiểu là khi cầm giấy nhập học bước qua cổng Parabol là chú đã hơn vô số chú khác rồi . Cứ cố gắng rồi sẽ có thành công .
    Còn một chuyện nữa , các cô các chú đừng cười . Anh nghĩ , chú tán được em nào thì dứt điểm đi , có ích lắm đấy . Nhiều khi cảm thấy rất thanh thản bên người mình yêu . Anh thấy chú day dứt về chuyện công danh sự nghiệp như thế , chắc ko sa đà vào chuyện yêu đương đâu ( giống anh ) nhưng có một người quan tâm đến mình nó khác lắm chú ạ .
    Thế nhé , chú có vấn đề gì , ta lại trao đổi . Chúc chú vượt qua giai đoạn stress này . Sinh viên thằng nào cũng phải trải qua cả thôi , thậm chí là con gái cũng thế . Tuy nhiên sinh viên xa nhà thì mức độ và tính chất trầm trọng hơn vì dễ cảm thấy cô đơn .

anhdaikho
    Guest

sao cái topic này bị quên lãng đi nhỉ.Sao hồi đó mình lại buồn thế nhỉ.Có phải là do tình yêu???Có phải là dại khờ.Có phải chăng mình đúng là anh dại khờ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề