User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: thắc mắc về khoá học CCNA-E của bkacad

svBK's Newbie Avatar của đốt

Mặc định thắc mắc về khoá học CCNA-E của bkacad

em đang định tham gia 1 khoá học 6 tháng của BKACAD, nhưng mà em thấy ghi chú dành cho người tham gia khoá học này là phải có kinh nghiệm về IT.Vậy cụ thể là kinh nghiệm ở cỡ nào theo học thì hiệu quả nhất. Còn khoá 9 tháng thì chắc ko đủ tiền theo.

Anh/chị nào học khoá này giảng giải cho em chút.Em xin cảm ơn.

svBK's Newbie

kinh nghiệm về IT ở cỡ amateur thôi, chẳng có j ghê gớm đâu. Mình nghĩ bạn nên học khóa 6 tháng là vừa phải, chương trình có nhanh hơn chút nhưng k đến nỗi nặng đâu.
    Cố gắng thi điểm đầu vào ngon 1 chút là đc vào lớp E thôi, đọc lại mấy cái tin học căn bản, thuật ngữ Internet, có mấy câu đổi hệ đếm thì dùng luôn calculator trong windows rồi, làm thử cái example của học viện cho đỡ lo.
    Nói chung đơn giản thôi, cứ học đi (mình học 2 kỳ lớp 9 tháng + 2 kỳ lớp 6 tháng :p )

svBK's Newbie

bổ sung thêm là mình chỉ đọc vài kiến thức tin học trong giáo trình tin học của BK năm1 mà thì cũng thừa điểm vào lớp E rồi, k lo đâu.
    Kể ra có khả năng về Tiếng Anh tốt thì rất OK.
    Chúc thành công!

HUT's Student

CCNA chả có gì ghê gớm đâu. Mình học khóa 9 tháng rồi tóm lại học bằng mất tiền oan. Toàn cái đã từng nghiên cứu rồi. Theo mình cứ đổ tiền vào Tofle IBT khoảng 90 là ổn. Đầu tư tiếng Anh + tiếng Nhật là tốt nhất. Yên tâm bạn ra trường với tầm bằng khá Bách Khoa kiểu gì ối công ty nó cũng nhận với mức lương khởi điểm khoảng 500 USD. Mà bạn đã có nền tiếng Anh tốt rồi thì bạn ôn thi CCNA trong 1 tháng là có thể có bằng rồi. Ông thày mình học CCNA trong có 1 tháng rưỡi theo hình thức tự học ngắn hơn cả bọn IPMac . Đính chính là ông ý học K43 trường mình khoa ĐTVT, admin trang hocit dot com

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi thuti
    CCNA chả có gì ghê gớm đâu. Mình học khóa 9 tháng rồi tóm lại học bằng mất tiền oan. Toàn cái đã từng nghiên cứu rồi. Theo mình cứ đổ tiền vào Tofle IBT khoảng 90 là ổn. Đầu tư tiếng Anh + tiếng Nhật là tốt nhất. Yên tâm bạn ra trường với tầm bằng khá Bách Khoa kiểu gì ối công ty nó cũng nhận với mức lương khởi điểm khoảng 500 USD. Mà bạn đã có nền tiếng Anh tốt rồi thì bạn ôn thi CCNA trong 1 tháng là có thể có bằng rồi. Ông thày mình học CCNA trong có 1 tháng rưỡi theo hình thức tự học ngắn hơn cả bọn IPMac . Đính chính là ông ý học K43 trường mình khoa ĐTVT, admin trang hocit dot com
    Không nên khuyên thế này. Đúng là với nhiều người, để học CCNA chỉ mất vài tháng, nhưng đó là những người đã có kiến thức tương đối rồi, thời gian họ bỏ ra tìm hiểu thì cũng quá bằng đi học. Hơn nữa, bi h có nhiều người thi đc chứng chỉ nhưng chỉ đơn thuần là ôn pass4sure hay những thứ tương tự v...v Chả thực chất tẹo nào. Kiến thức CCNA không ghê gớm nhưng nó khá thiết thực với người học ĐTVT.
    Còn để ôn đầu vào lớp E thì cứ làm cái example của nó là đc rồi, đi thi nhiều khi giống y hệt. Kiến thức toàn 0-1 thôi. Hoặc là 1 bài đọc hiểu tiếng anh, cứ thi là biết.
    Fleiss macht den Meister!

svBK's Newbie Avatar của đốt

em vào bkacad mà tìm chả thấy example đâu. Bác nào biết chỉ em cái link cái

svBK's Newbie Avatar của Clark_Kent

BKACAD bi h có vẻ không chú trọng đến cái example lắm. Hồi trước anh cũng có down về, nếu gần anh up lên cho (chắc đề đầu vào so với trước cũng không thay đổi j, từ tháng 3/2007)

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

xem ra có khá nhiều người khoa mình học CCNA nhỉ
    Xin được yêu em

svBK's Newbie

Clark Kent up cai example lên đi, mình cũng đang có dự định học ở bkacad. thanks!

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Tiếng Anh kha khá một tí + một tẹo về IT là đi thi ngon lành, ko phải example làm gì cho mệt cả. Hè hè.
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề