User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: giúp em thi lại với

HUT's Student

Mặc định giúp em thi lại với

Hic , kì này em thi lại an toàn điện (cô Chước) và khí cụ điện (thầy Đức), các bậc tiền bối chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với ,không biết đề thi lại có như lần 1 hay là oái ăm hơn?.Về nguyên nhân thi lại của em , môn an toàn điện có lẽ là trình bày gạch xóa linh tinh, làm thừa 1 it lí thuyết, môn khí cụ điện thì có lẽ do bài tập em không tính câu b mà vẫn làm các câu khác( hic người ta bắt tính tổng trở mạch từ, em đi tính tỏng dẫn, lí thuyết thì em làm hết_đại khái là đủ ý trong vở). Vậy các tiền bối am hiểu nguyên nhân thi lại , trừ điểm ,kinh nghiệm để qua ,thì chỉ giáo cho em với, vì hiện tại em rất hoang mang ko biết làm bài kiểu j để qua

svBK's Newbie

Hi, nghe traidatcang tâm sự mình lại nhớ đến mình kỳ trước, cũng học cô Chước (nhưng môn Vật liệu Điện) bên HTĐ và thầy Đức môn Khí cụ điện bên TBĐ-ĐT và... cũng thi lại. Điều đặc biệt ở 2 thầy cô này là luôn sử dụng đề thi của lần 1.Môn ATĐ mình không biết chứ môn VLĐ thì y lần 1, môn KCĐ chỉ có 3 đề thôi, mỗi đề có 2 câu LT và 1 câu bài tập, bạn nhớ làm kỹ 3 dạng bài tập thầy chữa rồi là ok, nên đi sưu tầm lại các đề thi lần 1. Chú ý đối với thầy Đức thi lần 2 cao nhất thầy chỉ cho 8 thôi. Mình học bên ĐKTĐ, nếu có gì bọn mình trao đổi thông tin được không?

svBK's Member

"đi đc"=????????

hix hix! Giúp nhay thế đấy!

HUT's Student

Thanks các bác, em qua 2 môn chuối này rồi, nguyên nhân cơ bản trượt lần 1 là do trình bày kiểu "pro", cứ ghi công thức + kết quả = trượt( vd 2*9/3=6) mà phải tính toán 2*9/3=18/3=6. Về chuyện đi như bác nào đó xui dại thì nói luôn thế này: đi cô Chước thì cô cho học lại luôn(ác quá), thầy Đức thì phải dạn dày,mà tìm nhà 2 người này có phải đơn giản đâu.Tóm lại là đi cũng ko được j,em ko đi vẫn qua ngon

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề