User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: này,mình sẽ đi về đâu nhỉ ?

John
    Guest

Anh đã mệt mỏi lắm rồi,em hiểu không,anh từng nói sống là chiến đấu,yêu là sự kiên nhẫn.......những có lẽ bậy giờ,mọi thứ đối với anh là vô nghĩa............chẳng có gì giá trị.......sự trống rỗng của tâm hồn....sự chán nản.........anh đang cười với chỉnh bản thân anh...thật ngu ngốc...và lại khóc.....con trai thì không bao giờ được khóc đúng không..nhưng em sẽ không bao giò nhìn thấy những giọt nước mắt của anh đâu...thật đấy.
    Lẽ ra anh nên hiểu từ lâu rồi...nhưng anh đã bị tình cảm chi phối...lý trí.....nực cười...anh như một thằng ngốc trước mặt em phải không..nói những thứ linh tinh...hành động như một đứa trẻ...em thì luôn im lặng..và có phải em đang suy xét đánh giá anh...em tưởng anh không biết em nghĩ gì sao..............em tưởng em đã hiểu anh sao..một tên ngố..em nhầm rồi...nhầm thật sự đấy...liệu rằng em có nghĩ..anh làm tất cả chỉ để bên em ,nghe thấy tiếng nói của em.........em chỉ biết đón nhận....và rồi khi không thích..em từ chối...lạnh lùng thật đấy......em đã bao giờ hỏi thăm anh chưa...giũa em và anh...liệu chỉ là một sự cho nhận.......tình cảm của anh...quả thật......em đã để cho anh yêu em...gần em..và rồi lại mang tình yêu anh đi...dễ dàng qua..trên đời này chẳng có gì là dễ dàng cả..nhưng hôm nay..anh cảm thấy tình yêu đến và đi thật dễ dàng....em đi và anh thì ở lại..đơn độc như anh trứơc đây..dường như không có em,không có tình yêu..cuộc sống vẫn cứ trôi...nhưng tâm hồn anh thì chết rồi..nhưnng anh cũng không thể để em biết điểu này.....nó làm anh kém cỏi trước mắt em..anh không muốn chịu thua như vậy......thật đấy....................anh thua rồi,anh chiu thua thật rồi..nhưng em sẽ không biết được anh đau đớn thế nào đâu.........................ngày mai..ngày kia........anh lại sẽ gặp em.......sẽ như nào nhỉ.......quan hệ bạn bè ư......quan hệ như chưa từng nói chuyên ử.........nực cười........liêu anh sẽ lạnh lung trước mắt em ử..........anh sợ anh không thể.................vậy anh sẽ làm như nào..mỉm cười ử...........mặc kệ.........tất cả sẽ đến..tất cả sẽ đi.............không có gì thay đổi.....ngoại trừ tỉnh cảm trong anh thì chết rồi.................sử lạnh lẽo sư trống trải..anh rất sợ điều đó................anh sợ.................nhưng nó đang hình thành.....tình cảm anh sẽ chết,có lẽ.nó sẽ không sống lại đâu....................................em đã dạy cho anh một bài học..........lẽ ra anh phai học từ lâu rồi.....anh đã quên.....và anh đã phải trả giá.................con người ta.chết vì sự ngu ngốc của chính mình phải không em........................chỉ còn đêm nay,đêm cuối cùng anh nghĩ về em..............ngày mai.......và anh sẽ quên em,quên tất cả............trên đời này.........không có tình yêu...đó là sự xa xỉ.....liều thuốc độc................................chỉ có chỗ đứng cho lý trí................và hết.không còn gì............................................... .........................................anh hận em,và anh hận cả chình mình...một cuộc trơi nguy hiểm và mọi thứ đền có giả..........không thể trốn chạy

Khi sinh ra,tôi khóc và mỗi ngày trôi qua,tôi lại hiểu vì sao lại thế

HUT's Engineer

Đúng là tên con trai nào cũng đều một lần khổ sở như vậy. Trước kia tôi cứ nghĩ chỉ có người con gái như người tôi yêu mới có thể làm cho một tên con trai như tôi trở lên yếu đuối. Nhưng không phải, mọi cô gái đều có thể biến ít nhất một tên con trai trở lên ngớ ngẩn.

Đọc bài này tôi lại như trở về hơn một năm trước đây. Cứ nghĩ mình phải chưng ra những tình cảm của mình mới làm cho cô ấy rung động, hành động gàn dở, mù quáng vì cái tình yêu mình tôn là "thánh thiện" nhất. Khi chưa đủ bản lĩnh mà nhận được tình cảm lạnh lùng của đối phương người con trai thường phải mất một thời gian mới có thể ổn định được cuộc sống.

Điều quan trọng nhất là phải xem xét lại chính bản thân mình, người ta nói "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" để sửa chữa chính bản thân chứ không phải người khác. Suy nghĩ một cách cởi mở và thoáng đạt về cuộc sống. Không có cái gì là hoàn thiện, nếu tôn thờ tình yêu của mình một cách thái quá chỉ càng làm ta thêm đau khổ : người mà ta yêu quý nhất sẽ làm ta đau khổ nhất.

Đừng tiếc nuối quá khứ, nếu bạn tiếc nuối bạn sẽ trở lên yếu đuối và sẽ không làm được gì , nhìn về quá khứ chỉ để phân tích và rút kinh nghiệm để hoàn thiện bản thân , cần nhất là luôn nghĩ về tương lai và hướng về phía trước.

Và bạn nên nhớ rằng những gì tôi viết được như trên không phải là những lời giáo huấn sách vở mà rút từ những giờ phút suy tư về những thất bại của bản thân.
    Tôi đã làm được và đã được đền đáp xứng đáng: người tôi yêu trước kia đã hiểu ra được giá trị mà tôi có thể có.
    Khám phá bản thân

John
    Guest

Cảm ơn...cận nhắc mình đúng lúc lắm....đôi khi,giưa đêm như này,khi mà trống trái...có thể chia sẻ lòng mình với một ai đó,thật là tốt,có ý nghĩa......

KKK
    Guest

Tôi vẫn luôn luôn tiếc nuối quá khứ! Đẹp, mênh mang, diệu kì ...
    Nuốt nỗi buồn vào tim
    Ngày mai em theo chồng .... làm sao tôi có thể đi tới đám cưới của em chứ !

HUT's Engineer

Xạo hả KKK, em của cậu lấy chồng sớm thế ??

Nếu đúng thì đừng tiếc nuối quá khứ, hãy nghĩ rằng một nửa của mình còn ở phía trước chờ bạn. :j:

quannhon
    Guest

'p'po

KKK
    Guest

Hic, em chả còn hi vọng gì cái tương lai đấy nữa.! Biến thôi, ở mãi trong cái Topic này điên đầu quá .

autin_susu2
    Guest

Originally posted by R9Ronaldo@May 7 2003, 12:49 AM
    Đừng tiếc nuối quá khứ, .....
    Nếu bác biết được điều này thì Bác bảo em có nên tiếc không?
    Bạn H học với em hồi cấp 3, đấy là người con gái đã để lại trong lòng em không ít buồn phiền.
    Đến tận bây giờ em vẫn còn chưa hiểu tại sao mình không mạnh dạn thêm 1 chút nữa để thể hiện tình cảm của mình với H. Chỉ tại em cứ đoán già đoán non mãi là H chỉ coi em là bạn không hơn không kém.
    H bi giờ vẫn chưa có bạn trai, cô ấy thì biết em đã có bạn gái.
    Bạn gái em là H', em rất yêu H' nhưng biết là thật khó để có thể quên được H.... :e:

nu_ba_tuoc_xinh_dep
    Guest

kiểu của bạn là đứng núi này trông núi nọ,chứ tiếc nuối cái gì??? <_< B)

HUT's Engineer

Originally posted by KKK@May 9 2003, 01:04 PM
    Hic, em chả còn hi vọng gì cái tương lai đấy nữa.&#33; Biến thôi, ở mãi trong cái Topic này điên đầu quá .
    Uh, căng thẳng thế cơ à, Relax nhé &#33;

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề