User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/11 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 102

Chủ đề: Nào cùng ôn kỳ 7 -k49 nao!!!

svBK's Newbie

Mặc định Nào cùng ôn kỳ 7 -k49 nao!!!

Đến hẹn lại lên, K49 lại đứng trước một mùa thi đầy căm go thử thách. Mình lập topic này mong k49 có thể trao đổi học tập, để đạt kết quả tố t vì đây là thời điểm quan trọng để có thể nâng cao kết quả học tập trước khi quá muộn. Tất nhiên học là một chuyện thi lại là chuyện khác. Đầu tiên phải có người chỉ giáo xem mình nên bơi về đâu giữa biển học mênh mông trước. :d. Các bác k48 đã thi xong, chúc các bác làm đồ án tốt. Em biết các bác rất bận nhưng mong các bác bớt chút thời gian đóng góp những ý kiến cho bọn em ôn thuận tiện. Em xin kể tên các môn cái:
    1: ứng cử viên số 1 cho xuất học lại chính là môn điện tử tương tự hai với thầy Thái Vĩnh Hiển. Môn này nói về mạch dao động. Điều chế AM, FM , tách sóng, Chỉnh lưu, ổn áp.... Thầy dạy dễ hiểu cẩn thận nhưng ko có bài tập, mà khi thi thì là thi bài tập.
    2. Môn Cơ sở đo lường điện tử của thầy Văn. Thầy cũng nhiệt tình mỗi tối chương trình học quá rộng. Những 7 chương. Trong khi thầy trừ điêm trình bày rất nặng . Mong các bác góp ý kiên
    3. Môn thông tin vô tuyến. Thầy Vũ Văn Yêm dạy, thầy rất pro. các phần 1. Lý thuyết về kênh vô tuyến, cân bằng kênh, kiến trúc mayd thu phát, OFDM.
    4. Môn cơ sở mạng . Cô Trần ngọc Lan. Cô trẻ và xinh . Nôi dung môn này bao gồm hàng đợi định tuyến, điều khiển luồng.
    5. Kỹ thuật phần mềm: cô Nguyễn Việt Hương. Cô dạy cẩn thận. Nôi jdung : cơ sỏ dữ liệu. tông quan, phân tích thiết kế...

Trong các môn này có những môn sau đề chung : môn cơ sở mạng thông tin, hệ thống vô tuyến, kỹ thuat phần mềm, đo lường. Vì vây những lời khuyên cua các bác rất có ích cho cả K49. Cảm ơn các bác rất nhiều.
    Nội dung có thể trùng lặp nưung mong các bác admin để lại. Để bọn em tiện trao đổi. Thi xong các bác hãy xóa. Cảm ơn các bác.

svBK's Member Avatar của Don_Juan_1486

Mặc định Reply K49 về đề thi kì 7

Đang viết định reply thì topic này biến mất tiêu.

1: ứng cử viên số 1 cho xuất học lại chính là môn điện tử tương tự hai với thầy Thái Vĩnh Hiển. Môn này nói về mạch dao động. Điều chế AM, FM , tách sóng, Chỉnh lưu, ổn áp.... Thầy dạy dễ hiểu cẩn thận nhưng ko có bài tập, mà khi thi thì là thi bài tập.

Môn này thì các chú cứ ôn hết trong vở cho anh, đọc thêm chút ít trong quyển Kĩ thuật mạch điện tử của cô Phạm Minh Hà để giải thích một số nguyên lý. Đi thi làm bài không cần dài nhưng phải rõ ràng, mạch lạc, vẽ hình cẩn thận chữ đẹp càng tốt-->quan trọng lắm đấy (thầy Hiển mà).

Đề thi hồi đó có ba câu, anh không nhớ cụ thể nhưng trải dài từ đầu đến cuối luôn
    _2 câu là nguyên lý rồi thuộc 2 trong 3 mạch (3 điểm, mạch tách sóng, ổn áp)
    _1 bài tập ổn áp và gì đó có 2 hay 3 dạng thôi, mua quyển 250 BT Kỹ Thuật ĐT - Nguyễn Thanh Trà & Thái Vĩnh Hiển

2. Môn Cơ sở đo lường điện tử của thầy Văn. Thầy cũng nhiệt tình mỗi tối chương trình học quá rộng. Những 7 chương. Trong khi thầy trừ điêm trình bày rất nặng . Mong các bác góp ý kiên.

Theo kinh nghiệm của anh thì các chú cứ ngắn gọn mà làm, đừng giải thích dài dòng thầy không khoái. Anh làm đầy đủ, cặn kẽ thằng bạn thì nó chép của anh từ đầu đến cuối và chỉ có thể chép vắn tắt(không phải nói điêu đâu), nó 8 anh 6 , các cao thủ khác cũng giống anh mà các chú cứ nộp mạch chạy là được 9, 10 thôi kể cả làm bài tồi thế nào cũng được. Đề thi có 3 câu:
    _vẽ sơ đồ khôi oxilô
    _vẽ dạng tín hiệu trên oxilo khi cho biết tín hiệu kênh X,Y
    _Một câu lý thuyết trình bày về các khối, nhớ vắn tắt thôi.

3. Môn thông tin vô tuyến. Thầy Vũ Văn Yêm dạy, thầy rất pro. các phần 1. Lý thuyết về kênh vô tuyến, cân bằng kênh, kiến trúc mayd thu phát, OFDM.

Môn này anh học thầy Đức,cũng nội dung như chú nói học theo sách của thầy đi thi 10 luôn hình như chỉ có ông Đức ra đề, năm ngoái cho đề chung, có dùng tài liệu.

4. Môn cơ sở mạng . Cô Trần ngọc Lan. Cô trẻ và xinh . Nôi dung môn này bao gồm hàng đợi định tuyến, điều khiển luồng.

Cô Lan năm ngoái cho đề 5 câu, nói chung hơi chuối đấy, có câu không có trong vở. Theo anh nhớ thì thế này(có thể không chính xác):
    _cho mấy thông số nữa tính số cuộc gọi có thể thực hiện được.
    _Vẽ cây dùng thuật toán Dijkstra và Bellman
    _Từ cây vẽ được(các đường có trọng số min từ nút gốc)làm sao tìm đường khác ngắn nhất(sau cái đường vừa có).
    _hình như một câu lý thuyết nữa thì phải.

5. Kỹ thuật phần mềm: cô Nguyễn Việt Hương. Cô dạy cẩn thận. Nôi jdung : cơ sỏ dữ liệu. tông quan, phân tích thiết kế...

Môn này thì anh học thầy Giang chủ nhiệm, môn này các chú sẽ chỉ có một bài thôi nhưng mà 5 câu:

_Từ đầu bài-->phụ thuộc hàm(thường là cãi nhau chí tử sau khi ra khỏi phòng), chú ý bước làm chỉ rõ khóa và các tập con

_chuyển 2NF, 3NF và có lý luận, BCNF nếu có thể.

_Vẽ sơ đồ quan hệ

_Dựa vào đó viết mấy câu SQL để Nhập ,xóa , sửa

Quan trọng nhất là mấy cái phụ thuộc hàm, nhưng các chú cũng đừng quá đắn đo, môn này liên quan nhiều đến thực tế nên hồi đó bọn anh mỗi thằng một khóa chính nhưng vẫn điểm như nhau, quan trọng là làm đúng bước, hết bài là điểm cao tất nhiên phụ thuộc hàm phải đúng(ý anh là hợp lý)

Trí nhớ của anh chỉ có vậy, mong rằng giúp ích cho các chú.

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi Don_Juan_1486 Don_Juan_1486
    Đang viết định reply thì topic này biến mất tiêu.
    cái topic trước tớ xóa vì thấy hầu hết các môn học và kinh nghiệm thi cử các môn đều đã có topic đc mở, tham khảo

http://www.svbkol.org/forum/showthread.php?t=13577

@ bổ sung môn thông tin vô tuyến thầy Yêm: môn này hình như do thầy Yêm ra đề, chú trọng làm các bài tập mà thầy đã cho làm (tính toán hệ số tạp âm, suy hao từ đó tính S/N, C/N.....), phần máy phát máy thu cũng quan trọng (hình như hỏi lý thuyết)

svBK's Newbie

bọn em học khac các thầy này mong các bác giúp đỡ, cụ thể như sau:
    - cơ sở mạng thông tin ( thầy phạm văn tiến)
    - kỹ thuật phần mềm (thầy bá thuận)
    -cơ sở đo lường ( thầy tuân)
    -điện tử tương tự 2 (thầy Thanh)
    - hệ thống vô tuyến (thầy đức)

svBK's Member Avatar của Don_Juan_1486

Môn Kĩ Thuật phần mềm thì chú yên tâm là đề chung, thầy Thuận là lớp đàn em.

Môn HTVT thầy Đức thi ngon quá rồi, cứ sách thầy mà táng,được dùng tài liệu mà. Thầy Đức được cái giữ lời hứa, học thế nào thi vậy, chú cứ ôn hết bài tập trong sách của thầy hôm đấy anh nhớ có bài ma trận và bài tính tốc độ từ băng thông, tìm hiểu thêm phần so sánh FDMA, TDMA, CDMA. Yên tâm không sợ điểm thấp môn này.

Còn Thầy Tuân anh không học nhưng nội dung đề chắc chẳng khác mấy, hình như thầy cho điểm không được cao cho lắm

Thầy Tiến và Thầy Thanh thì anh chịu.

svBK's Newbie

Icon5 Giúp đỡ

Cũng rất mong được các anh chị khóa có kinh nghiệm giúp đỡ cho giảng đường 5-6/K49!
    1, ĐTTT2 - Thầy Đinh Hữu Thanh. ---> học thầy chép bài mệt nghỉ.
    2, Kĩ Thuật Phần Mềm - Thầy Dương Bá Thuận. ---> Nghe thầy nói là thi tới đây ko có chương 3, chương 4 tức là phụ thuộc hàm, chuẩn hóa CSDL và SQL sẽ ko có. Thi thế nào đây?
    3, Cơ sở Đo lường Đ.tử - Cô Thúy Anh ---> Tiền bối nào chỉ giúp em cụ thể cách lấy điểm của cô; bài tập lớn thì nên xử lý t.nào và môn này thì nên ôn thi thế nào vì cô dạy em chả muốn học (lan man quá mà).
    4, Hệ thống Vô tuyến - Thầy Vũ Văn Yêm
    5, Cơ sở mạng thông tin - Thầy Nguyễn Hữu Thanh. Môn này thi những cái gì ah? Thầy rất quy củ, rất nguyên tắc --> theo nhận xét của em là thế!
    6, Tất nhiên ko quên môn, Tư tưởng HCM - Cô Lương Minh Hạnh. Mấy cái môn Mac-Lê chưa được con 8 nào cả; cơ hội cuối cùng đây!
    Hichic, sắp thi rồi ạ! Truyền đạt gấp cho với ạ!

svBK's Newbie

thía có bác nào còn giữ đề thi của khóa vừa rồi thì mong các bác có thể bớt chút thời gian post lên cho chúng em được không ạ.(cái này quyết định gần như 50% thành tích thi đấy).

svBK's Newbie

bác có kinh nghiệm thì có thể chia sẻ ít tài liệu học môn hệ thống thông tin vô tuyến cho anh em với được ko? cả TA và TV đều được!

svBK's Newbie Avatar của hunterht

26 là thi tư tưởng hcm
    các bác cho em hỏi cơ cấu đề thi ntn(bn trac nghiem, bn tự luận)
    trong tờ đề cương ôn tập có phần học thuộc 15 câu thì học phần này ntn, chỉ học đề mục hay phải nêu như trong sách

svBK's Member Avatar của minhbkdt10

Mặc định ai có đề thi cơ sở mạng thông tin không??

ai có đề thi cơ sở mạng thông tin học lớp thầy Phạm Văn Tiến cho em xin với

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/11 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề