User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Chủ đề: Cùng nhau xây nhà nào :)

svBK's Member Avatar của nhong

Icon10 Cùng nhau xây nhà nào :) //Club tA khoa ngoại ngữ ĐHBKHN

E hèm, nay ngày lành tháng tốt iem (Nhong tự nhộng ) xin phép được đặt viên gạch đầu tiên cho nhà mới của Parabol English Club (dạ dạ EClub của khoa ngoại ngữ cây nhà lá vườn trường ta đấy ạ). Chúc cho PEC ngày càng phát triển vững mạnh. Mong các anh em trong nhà gần xa cùng hàng xóm láng giềng Kinh tế, Xd, Mở,... năng đến chơi cho nhà iem vui cửa vui nhà

Sau đây xin mấy dòng trích chéo cho các you yêu biết rõ hơn về club nhà mìn

MỤC ĐÍCH XÂY NHÀ:

Tình cảnh mái nhà BK quá rộng lớn trong khi trình tiếng anh của dân ta thì lại ko mấy mặn mà, nhu cầu được giao tiếp, thực hành tiếng anh cho nó thêm tự tin của nhà ta vẫn thiếu trầm trọng, môi trường giao lưu của các thần dân BK còn khiêm tốn...(chậc nay em ăn sáng với 2 gói xôi 1 bát phở 1 cái mỳ trứng với cả mấy cái kẹo coolair nên hơi dài dòng 1 tẹo các bác thông cảm )

Thế nên PEC ra đời với 1 nhóm kernel khoảng 10 12 nhân với mục đích chính:

+vì ko thuộc bất kỳ khoa chuyên ngành nào nên PEC sẽ tập trung vào kỹ năng giao tiếp bằng tiếng anh trong các tình huống đời thường... keep talking everyday

+các kỹ năng cần thiết cho cv như thuyết trình, phỏng vấn, đàm phán bằng tiếng anh

+nơi kết bạn,giao lưu thân mật ấm áp, nối vòng tay lớn giữa các thần dân bk

+tạo môi trường năng động, vui vẻ, giải trí lành mạnh cho sinh viên toàn trường.

ô hô hô còn gì ko các bác cho ý cò em add nốt

Xong duồi, jo đến phần hoạt động:

+1 buổi sinh hoạt tổ chức vèo 7PM thứ 5 hàng tuần tại phòng tự học tầng 2 nhà B10 ký túc xá đhbkhn
    luôn có leaflet tờ rơi trên các bảng tin nhà trường và đặc biệt trên mái nhà online của PEC welcome welcome

+ít nhất 1 buổi ngoại khóa (chơi bời thác loạn ăn chơi nhảy múa) trong 1 tháng cho cả nhà thay đổi kk

+phí hoạt động: free free free tuy nhiên PEC đang cân nhắc thu phí hoạt động 5000/guest/meeting 10000/member/month để nâng cao chất lượng các buổi hoạt động và thêm tính chuyên nghiệp, tất nhiên money sẽ ko thành vấn đề nếu PEC nhận dc sự ủng hộ nhiệt tình của các you iêu wis

+tạm thế đã, có vụ chơi bời gì thêm sẽ confirm với các bạn sau

OK jo đến CƠ CẤU TỔ CHỨC:

Dưới sự quản lý của khoa ngoại ngữ
    +PEC nhà ta gồm 1 chủ tịch... chị gì gì Hương (hix nhóc xin lỗi chả nhớ tên mẹ là gì )

+1 thủ quỹ... iem gì gì Trang rất chi là xì tin

+các ban ngành cụ thể như sau:.. nhóm nội dung, nhóm trang trí, nhóm khuân vác , nhóm spammer ,..

OKAY mệt was tạm thế đã, pà kon cho ý kiến ủng hộ nèo, chậc forum nhà mìn ít người thôi thì ý kiến phản bác cũng thanx hết

thân

// bạn nào iêu thik ta, wan tâm đến PEC của chúng ta xin subscript topic này và PM cho mìn email để tiện theo dõi các hoạt động của club nha
    Lần sửa cuối bởi nhong; 06-12-2007 lúc 12:08 PM

topic mới của tuần này (t5 tới 6/12) active or passive in love

Are you an active person or a passive person in love ?

if you like someone , you will ACT or PASS ?

suppose , you had liked some girl but you didn't dare to make friend with her.... or when you fall in love with someone , you always think that you don't deserve with her, you didn't do anything , just went away...---> you PASS .Conversely , you ACT

so should you ACT or PASS?....hummm ...humm...up to you!..

do you want to discuss and share your opinions about this topic?ok ....let's come and join us!

hope that we'll have a great time together...

7:00pm thursday , december 6th ,2007

Room self-study , Floor 2nd , B10 hostel ,Hut

best regards !

chi tiết tại đây

rất vui đc đón típ mọi người

HUT's Master

Can I ask you one question: What is "parabolar" ?
    Tủi thân

ờ hờ theo tớ bít thì parabolar là tên tiếng anh của đường parabol (bk thì nổi tiếng về cổng parabol mừ) còn parabol thì là tên tiếng pháp hay sao ế club nhà mìn lấy tên thế cho nó cây nhà lá vườn rất vui khi bạn ghé thăm

HUT's Master

Well, my advice for you: if you want to create sth that can beats someone's trust, you have to make it sound right. For one thing, I only know parabola (noun), parabolic(adj) and parabole (nom in francais) as well as parabolique (adjectif in francais). I've never ever heard of parabolar thing.

I don't want to mock you, really! I just feel it's so funny when you chose the wrong name for your ENGLISH CLUB of your ENGLISH department. I myself will definitely not join any clubs such like this one..

just my 2cents...

chậc chậc có gì đụng chạm chăng, nếu có thì ai đó cho cho nhà tớ xin lỗi, club nhà mình đang trong quá trình xây dựng, củng cố nên ko thể ko có lỗi, cám ơn bạn đã góp ý, sẽ sửa ngay cơ bản tớ gõ parabolar vào MTD thì nó vẫn hiểu (mặc dù hiện ra là parabola//ko có chữ r)

Tuy nhiên tớ ko thik cái câu cuối mấy hoạt động của club có thể đối với người hiểu biết 1 chút như bạn nó chỉ đáng 2 xu thật nhưng đối với nhiều người khác thì nó đáng giá hơn thế chứ, bạn nói thế làm các bạn khác nản mất, mong fatcat tiếp tục để ý sửa sai cho các bạn nhé
    Lần sửa cuối bởi nhong; 05-12-2007 lúc 01:10 PM

HUT's Master

Quote Nguyên văn bởi nhong
    chậc chậc có gì đụng chạm chăng, nếu có thì ai đó cho cho nhà tớ xin lỗi, club nhà mình đang trong quá trình xây dựng, củng cố nên ko thể ko có lỗi, cám ơn bạn đã góp ý, sẽ sửa ngay cơ bản tớ gõ parabolar vào MTD thì nó vẫn hiểu (mặc dù hiện ra là parabola//ko có chữ r)

Tuy nhiên hoạt động của club có thể đối với người hiểu biết 1 chút như bạn nó chỉ đáng 2 xu thật nhưng đối với nhiều người khác thì nó đáng giá hơn thế

thế nên tớ ko thik thái độ góp ý của bạn cho lắm, dù sao vẫn rất cám ơn
    Bạn này hiểu câu just my 2cents sai rồi. Chết thật, mình ko có ý gì. Ý mình chỉ là góp ý nhỏ, tầm thường của mình thôi. Bạn lại hiểu thành mình đánh giá câu lạc bộ bạn là 2 cents . Anyway, nếu nói như bạn là đánh từ đấy vào Lạc Việt hiểu chỉ thừa mỗi chữ r thì mình bó tay rồi. Từ nay xinh ko góp ý nữa

à ra thế, trình ta tớ còn kém quá, hix thôi cho xin hừ hừ bạn ko góp ý thế thì tớ sao biết sai mà sửa

kể ra để mấy đứa khối D nó vik thì chắc là cũng chằng đến nỗi thế, tớ thì lại dân BkA chung 1 tay cho PEC nên ko dc pro cho lắm

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

hèm con gái trong clb có xinh ko hả bác
    Khi nào học thêm tiếng anh xong em sẽ quay lại tham gia vào clb của trường (gọi là bế quan tu luyện he he , ko dốt tiếng anh quá trời luôn)
    mà bạn nhong có vẻ pro tiếng anh quá nhỉ , khâm phục quá
    Xin được yêu em

svBK's Newbie

Thực ra từ xưa đến nay chả bao giờ ai bảo cổng trường, niềm tự hào và biểu tượng của Bách Khoa Hà Nội là parabola (noun), parabolic(adj) and parabole (nom in francais) hay là parabolique ... Có thể bạn Mèo béo sẽ không bao giờ tìm thấy cái từ parabol trong LacViet hay bất kỳ quyển từ tiếng tiếng anh thông dụng nào ...nhưng xin thưa đó là thương hiệu và nó là duy nhất và nó thì không phải là mấy cái từ đúng chính tả mà bạn liệt kê ở trên ... Đã qua bao thế hệ , các bác ,các chú dùng thế thì bây giờ đến thế hệ chúng tôi cũng dùng thế .... Bạn chỉ cần gõ từ "cổng parabol" vào google thì có đến 1.970 trang web hiện ra liên quan đến từ đó trong đó ngoài trang hut.edu.vn còn có không it các tờ báo uy tín khác như vnexpress.net ; vietbao.vn ;thanhnien.com.vn....đều viết như thế , không lẽ họ không biết mình sai ....???. Nếu muốn bạn có thể vào ban đồ trực tuyến wikimapia.org thì ngoài bản đồ trực tuyến bạn tìm thấy thì bạn còn thấy thêm dòng này "Duy nhất chỉ có Bách khoa Hà Nội có cái cổng Parabol hoàn hảo vậy"
    http://wikimapia.org/200521/vi/
    thân !
    Lần sửa cuối bởi Binhjuventus™; 06-12-2007 lúc 02:42 AM
    welcome....!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề