User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Hỏi và đáp phần cứng<tại sao không>

lecanhminh
    Guest

Hi vọng đây là chuyên mục về phần cứng
    của dân BKf trực thuộc FIT

:wub: Lê thành Nam :wub:

devil
    Guest

^_^ Có vẻ hay đấy, Thế bạn biết được những gì về máy tính nói thử xem nào ?
    Nói chung chung thế cũng khó. Bạn hãy cho minh biết bây giờ làm thế nào để mua ổ cứng cũ vừa rẻ vừa tốt, mua ở đâu, chọn thế nào? Ban có giúp mình được không?
    :ph34r:

lethanhvan
    Guest

Tôi muốn lập trình để phối ghép máy tính với các thiết bị khác,chẳng hạn
    hiện đèn hiện giờ của đồng hồ máy tính ra một Bảng LED điện tử .
    :mellow: help me&#33; :mellow:

Lê Thanh Vân

nàng xuân
    Guest

Nghe choáng quá , tớ thì chỉ muốn các bạn giúp hộ cái . Tại sao cái Modem của tớ đã lắp vào đúng khe ,cài driver rồi, máy cũng nhận được rồi nhưng lại không connec được . Tớ dùng 1269.

wawawa
    Guest

Thông báo lỗi bao nhiêu? Hiện tượng như thế nào bạn phải nói rõ mới bít mà xì trum cho bạn được chứ&#33;

YouKnowWho
    Guest

Originally posted by lethanhvan@May 5 2003, 09:54 AM
    Tôi muốn lập trình để phối ghép máy tính với các thiết bị khác,chẳng hạn
    hiện đèn hiện giờ của đồng hồ máy tính ra một Bảng LED điện tử .
    &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; :mellow: help me&#33; :mellow:
    &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp;
    &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; Lê Thanh Vân
    Bạn phải nói cấp độ của bạn hiện giờ đang là ở đâu thì mới biết mà hướng dẫn giúp đỡ được chứ&#33;
    Beginer, Advanced hay Expert....
    Đã bao giờ đọc về IC, mua IC, nghịch, lắp thử một thừ gì đó cho nó chay luôn chưa (chưa cần ghép nối với máy tính&#33
    chứ hỏi thế thì...

Còn nếu bạn học FIT thì đến năm 4 sẽ đựoc học môn này do thày Quốc ANh dạy, không phải lo đâu&#33; Nói chung là khá hay&#33;

badboy
    Guest

Không biết u hoc thế nào chứ tui thấy học môn đấy quá chuối luôn
    Chả hiểu cái đếch gì cả
    Tui vừa mới thi xong
    CHắc chắn là toi

CÒn vụ modem kia thì bạn thử dùng 1260 hay 1280 thử xem
    Nếu được thì chứng tỏ khu của bạn không cho nối với 1269 mà
    bạn phải đăng ký với Bưu điện mới dùng đựơc

YouKnowWho
    Guest

Originally posted by badboy@May 7 2003, 10:20 PM
    Không biết u hoc thế nào chứ tui thấy học môn đấy quá chuối luôn
    Chả hiểu cái đếch gì cả
    Tui vừa mới thi xong
    CHắc chắn là toi
    Hé hé, hóa ra badboy cũng vừa học cái đó xong à, tui cũng vậy&#33;
    Nói chung là những gì mình học ở trên lớp do thầy (QA) dạy thì super-banana vì thực tế thầy toàn kể chuyện lung tung, có dạy gì đâu.
    Tuy nhiên mình thấy nó hay tại vì lúc bắt tay vào làm đồ án môn học thì mua IC, tụ, trở, bảng thử, dây dợ loằng ngoằng... rồi xem tài liệu, đọc lung tung... hàn mạch.....thấy rất thú vị. Làm xong được lại càng khoái
    |
    Chứ còn cái bài thi vừa rồi thì chắc cũng chẳng khá gì hơn cậu đâu&#33; Mọi người đều thế cả mà&#33;
    Cái tốt nhất là mình đã học nó, đã biết vận dụng nó, còn điểm chác đâu có gì quan trọng đâu (mặc dù mình không phủ nhận rằng cái này có liên quan đến việc làm) nhưng dù sao, đối với mình thì điều quan trọng nhất vẫn là mình đã học được những gì và làm được những gì&#33;

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề