User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 36

Chủ đề: Giải tích hàm làm thế nào để qua

svBK's Newbie Avatar của zzlollipopzz

hj.hj., hoa' ra may' chu' mo` vao` day het'. Hoi truoc t vao` k thay chung may` nen te' som', hehe. Gtham` chac nam sau gap lai. Ma` wa roi cg van lo, hoc den giai tich so vs phuong phap phan tu huu han thi oi thoi ...
    Game, my ass.
    Some game. If you get on the side where all the hot-shots are, then it's a game, all right--I'll admit that.
    But if you get on the other side, where there aren't any hot-shots, then what's a game about it? Nothing. No game

Well, i think i'm gonna go see some hot-shots there....

svBK's Newbie Avatar của pekung07

Em chào các bác!Em K52,học buổi Giải tích hàm đầu tiên,thầy Sắn cũng nhắc nhở nhiều!Các bậc tiền bối ai cũng có những ấn tượng rất sâu sắc về môn Giải tích hàm!Cả những giấc mơ thi giải tích hàm mà tỉnh dậy toát mồ hôi nữa!Thầy còn kể chuyện hay hết sẩy!Chắc phải cố gắng nhiều rồi nhưng các bác ạ!Em tìm tài liệu trên mạng sao khó thế không biết?Chẳng tìm đâu ra cả!Các anh chị đi trước chỉ cho em với!Cám ơn nhiều nhiều ạ!
    Những khoảng thời gian chúng ta bỏ ra để lo lắng cho tương lai chẳng phải là thừa sao khi chúng ta biết cách chuẩn bị thật tốt cho nó?Phải không anh em?
    pekung07@yahoo.com.vn
    {a.vũ}

svBK's Newbie

học toán ko học GTH coi như ko học toán. SV khoa toán không học thấy sắn coi như ko phải SV khoa toán. nói thế thôi. GTH học thì khó, còn thi thì cũng ko đáng sợ lắm. Số lượng câu hỏi và bài tập đều được cho trước. Thầy cũng giải trước cho rồi. chịu khó ghi chép, trình bầy sạch đẹp là qua. Còn như chú hiếu đã nói đấy. Với Mr Sắn, ko có khái niệm chấm chặt hay chấm lỏng, chỉ có đúng và ko đúng. Yên tâm rồi kiểu gì cũng qua trước lúc làm đồ án tốt nghiệp

svBK's Newbie

Với môn GTH theo anh nghĩ không cần phải tìm tại liệu ở đâu cả. Chỉ cần đi học đầy đủ, ghi chép bài cẩn thận và chịu khó làm hết tất cả các bài của thầy Sắn cho thì được 8, 9 điểm không khó đâu. Không chỉ có GTH mà tất cả các môn khác cũng thế thôi. Tất nhiên nếu có thời gian thì đọc thêm sách ngoài cũng hay.

svBK's Newbie

Có anh nào có tài liệu môn giải tích hàm cho em xin đi.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi YonahK51 Xem bài viết
    Có anh nào có tài liệu môn giải tích hàm cho em xin đi.
    Ra mua sách photo thôi. Chắc không ai có rồi.
    p/s: Nam kia! mày giết tao đi

svBK's Newbie

Học lại cho vui có gì đâu,chăm chỉ một chút đi

HUT's Student Avatar của dunglt

Kái môn GTH học hôm đầu thấy sướng sướng mấy buổi sau cong lưng đọc lí thuyết vẫn dek hiểu dù cho ghi chép đầy đủ . Hic xem đề thi thì toàn bắt CM lí thuyết thôi , kái này mà ho học vì vỡ alo . Hic chúc ban phước lành cho tôi

svBK's Newbie

Icon7 Đinh Tiến Nguyện_ T&T1-K52

Trước tiên mình cũng phải công nhận rằng môn giải tích hàm khó thật lại ít tài liệu tham khảo(ngoài Hoàng Tụy và Phan Đức Chính). Cũng may là chúng ta được thấy Sắn dạy nếu ko thì....Trong các thày giáo mình đã học mình thấy mỗi thầy Sắn là mẫu mực,ra dáng và đức độ. Mình rất hay để ý đến những người dạy mình về dáng dấp điệu bộ và phong cách giảng dạy. Năm đầu,mình được học thấy môn phương trình vi phân chuỗi. Thấy thày dạy hay nên mình chọn luôn toán tin làm mái nhà của mình.
    Mình thấy muốn qua môn giải tích hàm thì chả cần nhiều tài liệu chỉ cần học hết những gì thầy dạy, làm những bài tập thầy giao và chữa thì chả có lí do gì là không qua trừ khi hôm đó bạn bị ốm không đi thi được mà thôi.
    Chúc các bạn thành công! Thành quả là những gì ta có được nhờ nỗ lực. Vì vậy,cố gắng chăm chỉ học tập lên nhất định sẽ đạt được kết quả như mong muốn thôi

svBK's Newbie

Icon7 Toán tin 1 K52 ơi!Ai muốn qua môn giải tích hàm nào?

Mình học trên lớp rất nhiều bạn kêu ca môn giải tích hàm! Mình cũng thế! Thày Sắn dạy thì hay thế,giảng ai cũng gật ra vẻ ta đây hiểu nhưng thực ta chả hiểu tí nào cả! Đọc giáo trình thì nhiều lúc khác với những gì thày dạy.
    Tìm một số sách tham khảo thì không có.Bài tập thì ít,hầu như chỉ là những bài thầy Sắn ra,lí thuyết thì nhiều,dẫn đến học ngại.Ai cũng thế!
    =>Để khắc phục việc này,xin mời các bạn nhào vô đóng góp ý kiến để có một cách học hiệu quả nhất cho môn này.(Chăm chỉ là cần nhưng nhiều khi không cần thiết và hiệu quả)

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề