User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: K48 - Hỏi về Thực Tập và Đồ Án

svBK's Member Avatar của Don_Juan_1486

Icon2 K48 - Hỏi về Thực Tập và Đồ Án

Vậy là K48 bọn em đã hoàn thành 9 kỳ học giống như các bác khóa trước và chỉ sau 6 tháng nữa là tốt nghiệp ra trường. Nhưng trước đó cần hoàn thành kì thực tập 7 tuần và 15 tuần làm đồ án.

Trước mắt em xin hỏi các bác về kinh nghiệm thực tập cụ thể như sau:

Em học chuyên đề 2A có di động và truyền hình, em chọn di động.

_Theo các bác chọn VNPT hay Viettel để thực tập là tốt hơn? Liệu có tùy thuộc vào việc mình thực tập ở bộ phận nào không?

_Trong quá trình thực tập thì công việc chính là gì hay là chỉ ngồi đọc tài liệu và pha trà rót nước

_Quá trình thực tập ảnh hưởng rất lớn đến đồ án sau này và cả điểm trung bình nữa nên em muốn hỏi để đạt điểm cao thì người trực tiếp hướng dẫn mình nhận xét ra sao để trường cho điểm hay là chấm điểm luôn?

Thầy hướng dẫn đồ án thì em đã xin rồi, có gì về đồ án em xin hỏi các bác sau.

Còn hai tuần nữa là bắt đầu thực tập, mong các bác cho chúng em ít kinh nghiệm. Thanks các bác nhiều

svBK's Member Avatar của virusso2_42

Các câu hỏi rất hay, mong các bác khóa trên cho chút kinh nghiệm,thanks
    Tôi không phải là vua nên mộng ước thật bình thường ......
    -----------------------------
    Văn đàn Điện tử 5
    -----------------------------

svBK's Newbie

Các bác khoá trên cho em hỏi thêm
    1) Xin chỗ thực tập có phải đăng ký cho khoa hay cho trường?
    2) Nếu ko xin được chỗ nào thì sẽ ntn?
    3) Ai sẽ là người chấm điểm thực tâp cuối cùng của mình và dựa trên cái gì để chấm điểm?
    Thanks các bác trước! rất mong được các bác giúp đỡ

svBK's Newbie

em cũng thế các bác à, đang gặp khó khăn trong vấn đề này, mong bác nào có kinh nghiệm hay bít về vấn đề này thì đôi chút chia sẻ cho bọn em với.thanks nhiều nhiều.

HUT's Engineer Avatar của assassin

Nghe đồn thì xin giáo viên hướng dẫn tốt nghiệp thì sẽ đc giáo viên xin cho chỗ thực tập (tùy mỗi thầy và độ quen biết của các thầy ), cũng có thể tự kiếm chỗ thực tập (tùy từng người và độ quen biết của mỗi người ), ko xin đâu được thì trường phân, ủa quên, khoa phân đi và phải nộp lệ phí thì phải

Điểm thực tập do giáo viên chấm dựa trên đánh giá của chỗ thực tập (khoa mình thường cao )
    Nothing is impossible

HUT's Engineer Avatar của assassin

Quên nữa, để đi thực tập đc thì phải có giấy giới thiệu của trường

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Don_Juan_1486
    Vậy là K48 bọn em đã hoàn thành 9 kỳ học giống như các bác khóa trước và chỉ sau 6 tháng nữa là tốt nghiệp ra trường. Nhưng trước đó cần hoàn thành kì thực tập 7 tuần và 15 tuần làm đồ án.

Trước mắt em xin hỏi các bác về kinh nghiệm thực tập cụ thể như sau:

Em học chuyên đề 2A có di động và truyền hình, em chọn di động.

_Theo các bác chọn VNPT hay Viettel để thực tập là tốt hơn? Liệu có tùy thuộc vào việc mình thực tập ở bộ phận nào không?

_Trong quá trình thực tập thì công việc chính là gì hay là chỉ ngồi đọc tài liệu và pha trà rót nước

_Quá trình thực tập ảnh hưởng rất lớn đến đồ án sau này và cả điểm trung bình nữa nên em muốn hỏi để đạt điểm cao thì người trực tiếp hướng dẫn mình nhận xét ra sao để trường cho điểm hay là chấm điểm luôn?

Thầy hướng dẫn đồ án thì em đã xin rồi, có gì về đồ án em xin hỏi các bác sau.

Còn hai tuần nữa là bắt đầu thực tập, mong các bác cho chúng em ít kinh nghiệm. Thanks các bác nhiều
    Việc chọn chuyên đề bây giờ lại gắn với cả đề tài tốt nghiệp cơ à? Hồi tớ, tớ chọn chuyên đề về thông tin hàng không rồi tớ làm đồ án có liên quan gì đến chuyên đề này đâu?
    Cậu thích làm về di động thì vào đâu chả thế, VNPT hay Viettel cũng thế thôi
    Trước tớ làm thực tập ở nhà (home internship ) nên chả biết làm ở cty nó thế nào. Còn điểm thực tập là do thầy/cô hướng dẫn hay hội đồng đó (thường là theo ê-kíp cùng bộ môn) "nghiệm thu" và chấm điểm, nhìn chung tớ thấy điểm cao lắm, kô phải lo nghĩ gì nhiều đâu

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi bkz
    Các bác khoá trên cho em hỏi thêm
    1) Xin chỗ thực tập có phải đăng ký cho khoa hay cho trường?
    2) Nếu ko xin được chỗ nào thì sẽ ntn?
    3) Ai sẽ là người chấm điểm thực tâp cuối cùng của mình và dựa trên cái gì để chấm điểm?
    Thanks các bác trước! rất mong được các bác giúp đỡ
    1. Như bạn gì nói phải có giấy giới thiệu của khoa nên chắc kô phải đăng ký gì đâu, chỉ lên văn phòng khoa xin là được
    2. Thì ở lại khoa thực tập
    3. Có nhiều người trả lời rồi

svBK's Member Avatar của worm

hu hu em chưa xin thày nào hướng dẫn thế nên để khoa phân thì có sao ko các pác

HUT's Student

Hình như Chiều thứ 3 này, 14h30 có buổi phổ biến về mấy cái này trên C2. Anh êm đi đi
    Fleiss macht den Meister!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề