User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: em xin hỏi về cách xin bảng điểm 1 cột

svBK's Member

Mặc định em xin hỏi về cách xin bảng điểm 1 cột

tình hình là em muốn apply đi du học ạ, nhưng cái bảng điểm của em trông ko bắt mắt tí nào vì fải thi lại 19 môn . bây giờ lên hỏi xin bảng điểm toàn thấy các chị ở văn fòng khoa (khoa Điện tử ạ) cho cái bảng 2 cột điểm (điểm lần 1 và điểm cao nhất), mà điểm lần 1 của em thì ... . em muốn xin cái bảng điểm 1 cột (chỉ có điểm cao nhất thôi ạ, thấy trước đây toàn bảng điểm kiểu này mà), có ai biết chạy cửa nào không ạ???
    anh chị và các bạn nào có kinh nghiệm về cái vụ này thì xin chỉ giáo giúp em với , em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ ạ!!!

HUT's Engineer Avatar của assassin

Hơ hơ, cái này chưa nghe thấy bao giờ

E là ko đc
    Nothing is impossible

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi saolaithenhi1
    tình hình là em muốn apply đi du học ạ, nhưng cái bảng điểm của em trông ko bắt mắt tí nào vì fải thi lại 19 môn . bây giờ lên hỏi xin bảng điểm toàn thấy các chị ở văn fòng khoa (khoa Điện tử ạ) cho cái bảng 2 cột điểm (điểm lần 1 và điểm cao nhất), mà điểm lần 1 của em thì ... . em muốn xin cái bảng điểm 1 cột (chỉ có điểm cao nhất thôi ạ, thấy trước đây toàn bảng điểm kiểu này mà), có ai biết chạy cửa nào không ạ???
    anh chị và các bạn nào có kinh nghiệm về cái vụ này thì xin chỉ giáo giúp em với , em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ ạ!!!
    Em lên phòng đào tạo nhé. Hồi trước thằng bạn anh xin ở đấy, lệ phí 5K thì phải.

The end is just the beginning

svBK's Member Avatar của virusso2_42

Quote Nguyên văn bởi Mr.vulh_bk
    Em lên phòng đào tạo nhé. Hồi trước thằng bạn anh xin ở đấy, lệ phí 5K thì phải.
    Trời ! có kiểu này à, thế thì tội gì anh em không bố trí xin luôn kiểu này cho đẹp.
    Tội gì phải lấy mấy con ngỗng làm gì cho bất tiện.
    Tôi không phải là vua nên mộng ước thật bình thường ......
    -----------------------------
    Văn đàn Điện tử 5
    -----------------------------

svBK's Member

nhưng mà hình như là từ K47 thì việc xin bảng điểm là chuyển về cho các khoa lo, chứ fòng đào tạo sẽ không giải quyết nữa ạ. có cách nào giúp em với mọi người ơi

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Cái này thì tớ có biết như sau:

- Nếu cậu xin bảng điểm 9 kì thì có thể xin ở khoa với chữ kí và dấu của khoa. Cái này cũng xin được bảng điểm 1 cột là cột điểm cao nhất có điều cậu phải chịu khó trình bày một thời gian và mất công sức một chút là ổn. Năm ngoái bạn tớ cũng xin được bảng điểm 1 cột ở khoa mình.

Ah cậu nên phòng quan hệ quốc tế xin cái form sẵn của họ và về điền vào theo đúng form của trường. Sau đó nhờ thầy kí cho và lên khoa xin dấu. (chú ý liên quan đến giấy tờ thì phải cẩn thận tối đa, chỉ cần chữ to chữ nhỏ là cậu phải làm lại hết rồi). Rồi lại qua phòng quan hệ quốc tế xin dấu, rồi qua phòng hành chính tổng hợp đóng dấu tròn. Thế là ổn.

Tuy nhiên trong bảng điểm của mình luôn có dòng chữ re-take, nên dù cậu có xin bảng điểm 1 cột thì vẫn có ghi rõ số trình và số môn phải thi lại.

Nếu cậu cần đi du học và cần bảng điểm 9 kì và 1 cột thì chịu khó lên khoa đi. Chúc may mắn.
    Life is the cycle of "Try and Quit"

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Em thi lại bây giờ là 6 môn rồi hi vọng từ năm nay sẽ ko phải thi lại tiếp . Các bác cho em hỏi nếu muốn apply đi du học thì vấn đề điểm như thế có phải là vấn đề quyết định được trường mình chọn chấp nhận hay ko hay còn vấn đề nào khác
    Xin được yêu em

svBK's Member

cám ơn các bác ạ! để mai em thử chạy lên fòng đt fát nữa xem.

@chienbinhbk: bảng điểm là quan trọng nhất đấy bác ạ. sau đó lần lượt sẽ là (tùy trường, nhưng hầu hết) kinh nghiệm liên quan tới ngành định apply (project đã làm (fải to như đồ án ý), kinh nghiệm làm việc, ...), SoP, LoR.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

cám ơn các bác ạ! để mai em thử chạy lên fòng đt fát nữa xem.

@chienbinhbk: bảng điểm là quan trọng nhất đấy bác ạ. sau đó lần lượt sẽ là (tùy trường, nhưng hầu hết) kinh nghiệm liên quan tới ngành định apply (project đã làm (fải to như đồ án ý), kinh nghiệm làm việc, ...), SoP, LoR.
    Cái này thì không hẳn đúng như theo tớ biết nhưng nếu còn cố được thì phải cố mà cải tạo bảng điểm càng đẹp càng tốt

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi sofpast
    Cái này thì không hẳn đúng như theo tớ biết nhưng nếu còn cố được thì phải cố mà cải tạo bảng điểm càng đẹp càng tốt
    Lạ nhỉ, hôm trước đi liên hoan chia tay ông thầy về nước anh có hỏi về vấn đề này. Anh hỏi điều quan tâm nhất của các giáo sư nước ngoài khi cấp học bổng cho SVVN là gì thì thầy ấy nói là: thứ nhất là cái đồ án tốt nghiệp xem anh nghiên cứu về đề tài gì, thứ 2 là khả năng nghiên cứu khoa học của anh ra sao, các bài báo khoa học được đăng...điểm số ở các trường ĐH của VN không được quan tâm nhiều lắm.
    Xem chừng còn có hy vọng cho anh em nào điểm hơi thấp, mỗi tội điểm quá thấp như mình thì chịu rồi .

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề