User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Làm sữa chua?

svBK's Member Avatar của Vikingman

Icon5 Làm sữa chua?

Mấy đứa bạn nó nhờ đi tìm hộ mấy chất này mà ko biết tìm ở đâu,nên vô đây nhờ các bác giúp đỡ
    Trong làm sữa chua người ta có dùng thêm 1 số chất ổn định như gelatin,E1422,E471 trong đó thì mình cùng chỉ đc biết E471 là chất tạo nhũ (chống tách pha trong sữa chua),còn gelatin thì hình như là tạo hệ gel? cũng ko rõ lắm
    Bạn nào nghiên cứu về cái này thì cho mình thêm ít thông tin đi.Với cả mình có thể mua nó ở đâu? pha chế như thế nào?
    Cảm ơn nhiều nhá

svBK's Newbie

Mình thì không biết mấy thứ này được bán ở đâu. Nhưng cứ hỏi fobic xem, Viện mình có hẳn 1 CLB chuyên về vấn đề này mà. fobic.net
    WATA SẮP NHỚN

HUT's Student Avatar của chuotchithehe

undefined
    Quote Nguyên văn bởi Vikingman
    Mấy đứa bạn nó nhờ đi tìm hộ mấy chất này mà ko biết tìm ở đâu,nên vô đây nhờ các bác giúp đỡ
    Trong làm sữa chua người ta có dùng thêm 1 số chất ổn định như gelatin,E1422,E471 trong đó thì mình cùng chỉ đc biết E471 là chất tạo nhũ (chống tách pha trong sữa chua),còn gelatin thì hình như là tạo hệ gel? cũng ko rõ lắm
    Bạn nào nghiên cứu về cái này thì cho mình thêm ít thông tin đi.Với cả mình có thể mua nó ở đâu? pha chế như thế nào?
    Cảm ơn nhiều nhá
    Để có thể mua phụ gia thực phẩm bạn có thể lên viện CN thực phẩm ở đường Nguyễn Trãi.
    Bạn định làm sữa chua để thời gian bao nhiêu lâu mà phải sử dụng thêm các phụ gia thực phẩm.
    Nếu như làm bằng sữa bột thì bạn chỉ cần ủ sữa sau khi pha, cho nó ổn định lại giống như "sữa tươi" ngày xưa Vinamilk quảng cáo ngày trc ấy. Làm sữa chua theo cách truyền thống vẫn đảm bảo là sữa chu có chất lượng cao. Ăn ngon mà ^^
    Các chất ổn định nếu đc sử dụng làm sữa chua nhằm mđích:
    -tránh hiện tượng tách pha khi để trong một thời gian dài.
    -ức chế sự ptriển của các vsv gây bệnh. thông thường vkhuẩn lactic đã có khả năng ức chế n (hiểu đơn giản) là có loại nó k ức chế đc và cần phải có cái hỗ trợ

hehe lâu roài ko động tới chuyên môn. hik hik chả biết còn cơ hội ko nữa
    Nhà có một con chuột ko giống ai

svBK's Member Avatar của Vikingman

uh cảm ơn các bác đã góp ý.mình chỉ tò mò về các tác dụng của nó trong sữa chua nên hỏi chỗ mua để làm thử

svBK's Newbie

Bạn có thể đặt mua phụ gia thực phẩm để làm sữa chua tại Công ty TNHH Thương mại Vật tư và Phụ gia Công nghiệp, số 24- Nguỵ Như Con Tum, phường Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà nội

svBK's Newbie

Mặc định Re: Làm sữa chua?

Với những chị em nội trợ, việc tự làm sữa chua không chỉ mang lại lợi ích kinh tế, mà còn thể hiện sự đảm đang, khéo léo và quan tâm đến sức khỏe của những người thân trong gia đình.

Độc Thân Bang Hội Avatar của phuongdinh

Mặc định Re: Làm sữa chua?

Mình nhớ có lần bố mình làm sữa chua.Sữa chua chưa cứng nhưng không còn cái nào hết trơn nữa rồi

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề