User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: Làm thế nào để chăm học nhỉ ?

Admin
    Guest

Híc kính thưa bà con. Từ bé đến giờ tôi luôn luôn là 1 thằng lười học. :zZz)
    Tôi không biết làm thế nào để chăm chỉ học hành lên 1 tí cho bằng anh bằng em cả. Híc híc tôi thấy lắm bác có 1 tinh thần học tập hết sức nghiêm túc còn tôi chỉ là 1 thằng lông ba lông bông . Có lẽ là vì tôi chưa biết nghĩ cho tương lai hay là vì bản tính tôi nó thế :puppy_dog)
    Có bác nào có thể tẩy não cho em trong cái vụ học hành với. Bây giờ cứ nghĩ đến lớp là em lại ngại. Chỉ muốn ngồi ở nhà online thôi. Bê tha thế đấy các bác ạ . Em rất muốn học hành tử tế đây ! Các bác cho em biết kinh nghiệm thế nào để tránh cơn "Chán học" nhé ! Thank các bác :wub:

Minhlover2
    Guest

Cái này khó đấy!! Chắc khi nào thấy học là cần thiết thì mới chăm được!

Vịt Bầu
    Guest

Bác Admin cũng lười học à. Em cũng thế nè. Để trở thành 1 người chăm học thiệt là khó. Mặc dù lớn rồi không phải là không biết nghĩ nhưng chắc phải rèn luyện nhiều lắm các bác nhỉ

obie
    Guest

Ối bac admin lười học mà còn vzô được FIT thì thì... em phải đập đầu vào .... gối thôi :-)

kylix
    Guest

day cai may tinh di la hoc hanh ngon het

TR4
    Guest

Đề nghị bác Hoàn nghỉ làm đi thì okie thui

<!--EDIT|ltanh|Oct 23 2002, 05:53 PM-->

Admin
    Guest

Thế thì găng đây cảm ơn các đồng chí .
    Có lẽ phải cai NET nhỉ hihi anh em ơi có ai thành lập hội cai NET không. Sắp thi rồi nè &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&# 33;

mona_lisavn
    Guest

Đâu phải lúc nào cũng dán mắt vào quyển sách mới là chăm học .Ở nhà online cũng là 1 cách học đấy chuws.Chán học rồi cũng có lúc thích học ,những lúc có hứng như vậy thì cố mà nhồi nhét mọi thứ vào đầu thôi.Bệnh lười học thì khó sửa lắm đấy,hihi&#33;

Registered User

Muốn học chăm thì khó lắm vì mình đã lười sẵn rồi &#33; nhưng mà đến khi nào bác admin có động lực sẽ chăm thôi&#33; em nghĩ là sẽ có một ngày có 1 thay đổi lớn&#33; ví dụ như người yêu bác học giỏi hơn bác chẳng hạn&#33; khi ấy bác nghĩ thế nào??? chỉ còn cách học cho bằng thôi&#33; khi ấy hứng thụ của bác tăng lên rất nhiều&#33; bác bắt đầu tìm thấy nhiều điều thú vị và tự nhiên chăm học hơn&#33;
    Đó là em ví dụ thôi&#33;
    Còn em thì chăm học từ nhỏ rồi nên có động lực cũng vậy không có cũng vậy nhưng trường hợp bác hơn bị quan trọng đó&#33; bác thấy thế nào???
    Ly

Dkqdiep
    Guest

Tớ bình thường cũng lười học lắm. Đi học về chả mấy khi học bài đâu, chỉ trừ phi có bài tập phải nộp. Được cái là tớ rất sợ bị điểm kém, sợ bị mất mặt trược mọi người, nên có động lực để học, nhất là khi thi cử. Theo tớ thì điểm không phải là tất cả nhưng nó cũng là một phần quan trọng trong việc đánh giá trình độ của mình. Một người tự coi là thông minh thì không thể để mình thường xuyên nhận điểm kém được.
    Bạn Admin có muốn thử không? Nhưng mà bạn có coi việc bị điểm kém là đáng xấu hổ không đã?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề