User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Tìm cơ sở học ngoại ngữ gần trường!

svBK's Newbie

Icon5 Tìm cơ sở học ngoại ngữ gần trường!

Chào tất cả mọi người,

Tôi sắp tốt nghiệp đến nơi rồi mà trình độ "ngại" ngữ kém quá. Học mãi mà nghe nói quá chán. Không biết có phải là vì học BK mà thế hay không nữa. Các đồng chí giúp tôi tìm trung tâm ngoại ngữ nào gần trường một tẹo. Thấy quảng cáo trung tâm nhiều quá hoa hết cả mắt.

Cám ơn mọi người

svBK's Newbie

Chào ban,

Mình có thể chỉ cho bạn một số cơ sở để bạn tham khảo. Tuy nhiên, mình chưa biết mục đích cụ thể của bạn là gì. Nếu có mục đích cụ thể thì mình mới có thể tư vấn được.

Nếu bạn là starter thì học đâu cũng vậy thôi. Còn nếu biết ngữ pháp tương đối thì tại sao không ôn TOEIC đi, vì đằng nào ra trường các công ty chẳng đòi hỏi. Bằng ABC thì có mấy công ty tham chiếu đâu.

P/S: Do bạn không đưa ra tiêu chí cụ thể thì mình không thể tư vấn bừa được. Hẹn bạn lần sau

svBK's Member Avatar của giáo chủ minh giáo

bác học ĐTVT thì tốt nhất là bác học đi khóa tiếng nhật, khoa mình là điện tử nên có bằng tiếng nhật là hơi bị hay đó , " kẻ thức thời mới là trang tuấn kiệt"

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi chichbong
    Nếu bạn là starter thì học đâu cũng vậy thôi. Còn nếu biết ngữ pháp tương đối thì tại sao không ôn TOEIC đi, vì đằng nào ra trường các công ty chẳng đòi hỏi. Bằng ABC thì có mấy công ty tham chiếu đâu.
    Sao học điện tử lại cần TOEIC nhỉ, cái nì chủ yếu cho bên Ngân hàng và Hàng không thui, học luôn cái TOEFL iBT ý, hoặc ko thì TOEFL nội bộ cũng được nếu chỉ định xin việc trong nước. Mà nói chung là học để lúc nó phỏng vấn trả lời được mới quan trọng
    The falling leaves drift by my window
    The falling leaves of red and gold
    Since you went away the days grow long
    And soon I'll hear old winter's song
    But I miss you most of all, my darling
    When autumn leaves start to fall

..........in the pale winter light.........

Binhjuventus™
    Guest

Học tiếng Pháp đi, Alcatel-Lucent đang lù lù trên đường Hoàng Quốc Việt đó, France-Telecoms thì đã có dự án đầu tư vào VN rồi, học đê rồi qua box Tiếng Pháp mà thảo luận trau dồi
    Tiếng Anh học mãi cũng chán, đổi món đê, hehe

svBK's Member Avatar của FideLong

Hehe...chào anh Binhjuventus và các em.
    Các em làm cái gì mà bọn nó kêu ầm lên thế này:
    http://vietnamnet.vn/giaoduc/2007/11/754722/
    Lần sửa cuối bởi Binhjuventus™; 15-11-2007 lúc 01:55 PM

svBK's Member Avatar của virusso2_42

Quote Nguyên văn bởi FideLong
    Hehe...chào anh Binhjuventus và các em.
    Các em làm cái gì mà bọn nó kêu ầm lên thế này:
    http://vietnamnet.vn/giaoduc/2007/11/754722/
    Từ vietnamnet.vn
    Hiện nay, công ty chúng tôi ở Trung Quốc cũng có hơn 40 nhân công VN. Họ thật thà, chất phác, làm việc khá chăm chỉ, nhưng không cần mẫn bằng người lao động Đài Loan. Cảm nhận của tôi là tính tự tôn của người lao động VN hơi cao, nhiều lúc có những chuyện có thể góp ý riêng nhẹ nhàng với nhau nhưng vẫn làm ầm lên để ai cũng biết.
    Vậy thì chúng ta nên nói nhỏ để đừng ai biết, cũng như chuyện này ấy
    Tôi không phải là vua nên mộng ước thật bình thường ......
    -----------------------------
    Văn đàn Điện tử 5
    -----------------------------

svBK's Newbie

Theo ý kiến của riêng tôi, một cựu sinh viên khoa ĐTVT tôi có lời khuyên cho bạn. Đúng là một bạn đã nói đấy, TOEIC dùng nhiều cho sinh viên ngân hàng, hàng không nhưng nói ngược lại không đúng. Là chỉ có sinh viên hoặc nhân viên văn phòng hàng không là cần TOEIC. TOEIC thực sự bây h là chứng chỉ được nhiều công ty và tập đoàn đa quốc gia ưa chuộng. Nếu bạn thực sự mong muốn thành công thì nên học TOEIC vì mấy lý do:
    - Củng cố kỹ năng nghe
    - Củng cố kỹ năng ngữ pháp
    - Đặc biệt củng cố kỹ năng đọc nhanh.
    Trước khi tôi đi du học, cũng ôn TOEFL thấy cũng rất cần nhưng khi về lại phải thi thêm TOEIC vì đi công tác nhiều và vị trí của tôi hiện tại lại cần nhiều đến TOEIC.

Có thể cho bạn địa chỉ mà tôi hồi còn sinh viên cũng ra học nhưng tôi thấy hợp túi tiền, gần ĐHBK và hiệu quả nhất là trung tâm Canberra. Thằng em vừa học ở đó có nói lại là trung tâm này vừa chuyển từ Trường PTCS Đống Đa phố Lương Đình Của về Ngõ 4 phố Phương Mai trong trường PTCS cấp 2 phương Mai.

Bạn có thể tham khảo những nơi khác nữa. Đây là ý kiến của riêng tôi thôi.

Chúc bạn tìm được trung tâm như ý và học tập tốt

Thân ái.
    Lần sửa cuối bởi Binhjuventus™; 02-12-2007 lúc 05:07 AM

svBK's Newbie

Mặc định Cảm ơn bạn Chickbong

Cảm ơn bạn Chickbong đã chỉ chỗ học. Tôi qua Canberra đăng ký học TOEIC thấy cũng khá ổn, ít nhất là theo ý kiến chủ quan. Thầy giảng quan tâm, nhiệt tình, học phí rẻ có 800.000. Học xong có khi lại chuyển sang TOEFL hoặc tiếng Nhật vì ở đó cũng có.

HUT's Engineer Avatar của assassin

Bác long thành lở đất cho e hỏi cái

Cái toeic bác học ở đấy ai dạy thế ạ, có mấy lớp, lớp có đông ko, chất lượng bác đánh giá (theo chủ quan của bác) nó ntn, liệu sau khóa học đã thi đc chưa cho em đc bít với.

Thx bác nhiều
    Nothing is impossible

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề