User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: Xin ý kiến định hướng

svBK's Newbie

Mặc định Xin ý kiến định hướng

Chào các huynh và các tỷ.Em năm nay học lớp 12.năm sau em định thi bk khoa CNTT nhưng bố mẹ em thì muốn em thi bưu chính viễn thông.em cũng đang phân vân.các huynh tỷ có thể cho em biết em sẽ phải học những gì nếu thi hai khoa ấy được ko?À mà nếu em muốn học về mạng thì nên thi khoa nào?

HUT's Student

Học Toán, Lý, Hóa.BCVT thì sao ăn được BK.BK học 1 năm xong mới phân khoa, thích mạng thì học xong đăng ký vào ngành Truyền Thông Mạng, cứ xác định khoảng tầm 6.5 trở lên năm thứ nhất thì chắc là vào được.Mà CNTT thử thi FPT, hay đấy hình như 90 điểm trở lên là được xét học bổng, phỏng vấn xong thì nó xét học bổng toàn phần hay 70% hay gì đó..FPT thi khác đợt nên cứ đăng ký thi đi kiếm được học bổng thì ngon..

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi drlinkvn
    Chào các huynh và các tỷ.Em năm nay học lớp 12.năm sau em định thi bk khoa CNTT nhưng bố mẹ em thì muốn em thi bưu chính viễn thông.em cũng đang phân vân.các huynh tỷ có thể cho em biết em sẽ phải học những gì nếu thi hai khoa ấy được ko?À mà nếu em muốn học về mạng thì nên thi khoa nào?
    Thứ nhất, cậu bảo là cậu thích thi khoa CNTT nhưng của trường nào mới được chứ. ĐH Thăng Long cũng có khoa CNTT đấy. Nếu CNTT BK thì bài trả lời của hvmtltd88 khá kỹ rồi, tổng kết lại nhé:
    - Học cho tốt Toán, Lý, Hóa để thi đỗ ĐHBKHN đã
    - Trong năm đầu tiên ở ĐHBKHN, tập trung chuyên môn học cho tốt để tổng kết năm nhất càng cao càng tốt thì mới có cơ được tuyển theo nguyện vọng 1 vào khoa CNTT. Cái này thì vào BKHN rồi, sẽ bàn tiếp sau

Còn về HV BCVT thì tớ chịu, không phải dân bên đó nên không biết nhưng cũng tiếp xúc với dân bên đó, thì đây là vài ý kiến chủ quan của cá nhân tớ: nói chung đào tạo tương đối bài bản trong thời gian 4.5 năm (kém BK 0.5 năm ), hạ tầng hỗ trợ đào tạo nhìn chung là tốt. Bên đó cũng có phần về mạng (mà cậu nói mạng là hơi rộng nhé, mạng máy tính, mạng thông tin hay mạng nhện ). Hỗ trợ đào tạo cho HV CNBCVT có Viện KH Kỹ thuật Bưu điện (kô biết đã đổi tên chưa), cũng là tt nghiên cứu có tiếng tại VN trong lĩnh vực của ngành nên cũng thuận lợi

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi hvmtltd88
    BCVT thì sao ăn được BK.
    Cậu tinh thần tự hào dân tộc hơi cao, so sánh thế cũng khập khiễng lắm

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi fatcat
    Học mấy trường đó vứt hết, tốt nhất đi du học ở trường tốt nào ý ............
    Sính ngoại quá, thế này thì chết thật thôi

Pooh Avatar của quyet_tv

Học trường nào cũng được em ạ,miễn là mình có niềm đam mê và học thật tốt.
    Nếu vào BK thì còn căn cứ vào điểm TK năm đầu mới được xét phân khoa(khoa CNTT thường >6. )
    BCVT nghe nói học cũng được nhưng so về tiếng tăm thì còn thua xa BK
    Chúc cậu học tốt,học tốt thì học đâu chả được việc gì phải lo với nghĩ
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi drlinkvn
    Muốn học về mạng thì có thể vào khoa CNTT, lớp Truyền thông và Mạng, hoặc có thể vào khoa ĐTVT. Học ở khoa CNTT thì thiên về phần mềm nhiều hơn là bên ĐTVT.
    BCVT cũng là một trường tốt, nhưng dù sao BK cũng là một trường đại học lớn, đa ngành, học trong môi trường như vậy bao giờ cũng tốt hơn.

svBK's Newbie

thank các huynh đã chỉ giáo cho em hỏi thêm cụ thể điểm vào khoa CNTT năm ngoái là bao nhiêu vậy?

Normal person Avatar của Yuna

Ở trên kia, có một topic điểm phân ngành các năm. Bạn vào đọc đi là có đầy đủ
    Don't disturb, don't break the ice , deferential,

svBK's Newbie

Đừng có điên mà vào BK, vào đây rùi chỉ còn cái xác ko thui, tốt nhất nên thi APTECH hay FPT, học phí hơi cao nhưng được đào tạo chuyên sâu, số giờ thực hành nhiều, ra trg có việc làm ổn định...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề