User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 31

Chủ đề: Bộ môn Kỹ thuật hàng không và Máy tự động thủy khí

svBK's Newbie Avatar của ..*nhabk*..

Quote Nguyên văn bởi auto_ite Xem bài viết
    Chào tất cả các bạn Hàng không. Mong các bạn sẽ làm cho topic về Hàng không chúng mình hoạt động hiệu quả.
    anh giới thiệu cho em một chút về ngành này đi. Em định đăng kí vào ngành này nhưng chưa bít gùi nhiều. Không bít công việc sau này thế nào ?

svBK's Member

Năm nào các thầy trưởng khoa cũng có bài giới thiệu ngành nghề cho sv năm thứ nhất tại hội trường C2, chắc mấy cha này lười quá nên không chịu đi nghe giờ hỏi khóa trên, câu trả lời nhận được chắc là: " Hãy nhìn cái máy bay mà tưởng tượng!", đương nhiên không chỉ có vậy, chúng ta là dân cơ khí động lực nên phải phục vụ vấn đề cơ khí động lực cho ngành HK, sức ta đến đâu làm đến đó, chắc lại hỏi cơ khí động lực là cái gì cái này chỉ có... trời mới biết

svBK's Newbie Avatar của Dacuyn_84

Bạn nào có thể cho mình biết rằng học ngành này thì sau này có dễ kiếm việc làm ko? Và học ngành này thì Tin học cần phải học và lắm vững những phần mềm cần thiết nào?

svBK's Member

Nghe có vẻ nan giải đây! Dân cơ khí BK tốt nghiệp ra trường không bao giờ sợ thất nghiệp, chỉ sợ lương không cao( cái này tùy thuộc vào trình của bạn),mình nói dân cơ khí vì trường ta đào tạo theo xu hướng mở rộng chứ không chuyên sâu quá, với lại mấy ngày trước có mấy công ty họ đến tuyển nhân viên với mức lương 2k-5k cho mỗi chức vụ quản lý mà không cần quan tâm sv học ngành gì, dủ thấy dân bk vẫn được đánh giá very good, chỉ tiếc hôm đó mình không biết mà đi đăng ký thi nếu không giờ bách nhục với bàn dân thiên hạ( hị... hị...), thôi nói vậy để bạn cố gắng, hoàn thiện mình về mọi mặt chứ không chỉ đâm đầu vào chuyên ngành mà thành "thiên tài",
    Mình không thuộc ngành của bạn nên không biết nhiều lắm nhưng bạn cứ học đi đã, rồi sẽ nghiệm dần ra những gì bạn cần phải học, các thầy cũng chia sẻ kinh nghiệm với bạn đó, dừng lo lắng. Có những phần mềm mà bạn cần nghiên cứu nhưng chẳng ai dạy được bạn cả , có những phần mềm mà không dạy bạn cũng tự học được. yên tâm thế nhé

svBK's Newbie

Chào các bạn, có bạn nào có hoặc biết tài liệu tiếng anh về kĩ thuật hàng không chỉ cho mình với. Cảm ơn trước nhé.

svBK's Member

Hình như bạn muốn tìm hiểu một số thuật ngữ của hàng không, cái này hình như nó không có tài liệu riêng đâu( mình nghĩ vậy) vì nó quá nhỏ bé, không bõ công cho người ta làm. Nên tự ghi nhớ qua va chạm trong cuộc sống, hỏi người đi trước cái gì mình muốn biết. Hình như chỉ có tài liệu cho ngành cơ khí chung thôi.Nhé!

svBK's Newbie Avatar của Dacuyn_84

Em học k52, do 2 tuần đầu là học quân sự, 25/8 này là đi học rồi, nhưng mà 25 này đến chỗ nào để học quân sự, và vả lại vẫn chưa biết học lớp nào? Có bạn nào biết thì bảo mình với!

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi Dacuyn_84 Xem bài viết
    Em học k52, do 2 tuần đầu là học quân sự, 25/8 này là đi học rồi, nhưng mà 25 này đến chỗ nào để học quân sự, và vả lại vẫn chưa biết học lớp nào? Có bạn nào biết thì bảo mình với!
    Muộn rồi nhưng mình vẫn có bài để cho các bạn khóa sau biết, cái này các bạn lên bộ môn KHQS để xem lịch, ở tầng 3 C10, cạnh khoa cơ khí, cứ vào văn phòng mà hỏi.

svBK's Member

Em sv KTHK K52 đây. Em thì em thích món HK này lắm nên đăng kí nhưng thấy mọi người bảo ngành này sau này ra thất nghiệp cả đám. Các bác đi trước thấy có đúng không? Lên tiếng cho đàn em yên tâm học hành cái nhỉ? Đa tạ các bác

svBK's Member

hehe theo ngành theo nghề thì đúng là dễ thất nghiệp thật, mà ai kêu cậu nhất thiết phải theo ngành hàng không mà kiếm ăn, trường ta đào tạo đâu phải chỉ theo ngành mới làm ăn được, đá lung tung đi chứ, biết đâu không bị đá vào cục đá nào mà đá ngay cục vàng thì sao , cố gắng lên

11. Tớ cảm ơn khongcoai đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề