User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Lập nhóm TOEFL ibt tại Hà Nội

svBK's Newbie

Mặc định Lập nhóm TOEFL ibt tại Hà Nội

Chào các bạn , minh có ý định thi TOEFL ibt vào cuối tháng 12 năm nay .
    Để đạt kết quả tốt trong kì thi, cần sự chuẩn bị khá cẩn thận .
    Bạn nào có cùng nguyện vọng, hãy liên lạc với mình .
    Chúng ta sẽ lập một nhóm học TOEFL ibt hiệu quả, cùng đạt được mục tiêu chung .

ID : tibon316@yahoo.com
    Phone number : 0902099324

PS : Tớ nghĩ nhóm mình phải có trình độ tối thiểu là 530 TOEFL cũ ,để mọi người trong nhóm không chênh lệch nhau nhiều .

Mục tiêu của chúng ta ít nhất là 85/120 .(nhóm chủ yếu gồm các bạn có dự định thi cuối năm 2007 hoặc đầu năm 2008))

Tự học phần Reading và Listening, còn phần Writing và Speaking nhờ giáo viên dạy.

Học 3buổi /1tuần.

Mình có đề nghị là : Bạn nào muốn cùng học nhóm thì post bài lên để tiện liên lạc với nhau .

Thank you .

HUT's Student Avatar của franklamparden

Lập nhóm này rất khó, phải xác định xem bạn thi thì học 3 buổi 1 tuần, lớp phải bao nhiêu người, học phí là bao nhiêu, mời thầy cô nào, giờ học là ra sao, rất nhiều vấn đề là phải tập hợp đủ người có cùng trình độ, tìm phòng học, cơ sở vật chất. Tốt nhất ra trung tâm có uy tín học cho xong chẳng hạn Equest, thấy hợp lý hơn.

svBK's Newbie Avatar của andy chen

Reading and listening can be self-studied.Is there any one to seek a partner to practise writing by email?

HUT's Master

Quote Nguyên văn bởi andy chen
    Reading and listening can be self-studied.Is there any one to seek ( -->seeking for) a partner to practise writing by email?
    You sound like you're studying British English..
    Tủi thân

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Fatcat said so 'cauz of her perfect American English :biggrin:
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Binhjuventus™
    Guest

I'm using Vietnamese English, hehe

svBK's Newbie

Mặc định Re: Lập nhóm TOEFL ibt tại Hà Nội

Tìm người học nhóm toefl ibt tại thư viện tạ quang bửu bách khoa hà nội

1. Quy trình học toefl ibt
    Listening : (nghe là một quá trình dài lâu, để gây hứng thú và không bỏ cuộc thì phải học từ dễ đến khó ) .Theo như bạn tớ học vừa thi được 90/120 thì bạn ấy nghe voa special rất nhiều (cái này rất dễ nghe từng từ nhưng nghe ít thì sẽ không nắm bắt được ý cả câu ý cả bài) đến lúc bạn ấy cảm thấy tự tin khoảng 2 3 tháng thì mới chuyển sang ôn thi theo phần nghe của các giáo trình).Làm như thế sẽ làm quen dần dần và không bỏ cuộc và không cảm thấy quá áp lực nặng nề khi nghe .
    Viết : Tập viết ngay từ bây giờ .trước hết là phần independent writing theo cuốn "barron's how to prepare for the toefl essay " .Khản năng viết từ dễ đến khó mỗi ngày một bài .Tài liệu mẫu :có cái đã làm của bạn tớ lúc ôn thi ,bản in ra các templates ,sách mẫu essay khá nhiều .
    Reading :học ngay từ bây giờ ngày đọc 2 bài đọc kỹ chứ không đọc số lượng.
    Speaking :phần này để sau rồi tính tiếp . Vào các thứ 7 chủ nhật tớ có tham gia clb tiếng anh ở Hàng Quạt, clb american centre và seamap .Tớ có học một khóa phát âm ở bạn ở trần đại nghĩa .
    Grammar .tớ khá yếu nhưng tự học được .
    Sau khi cùng học những cái cơ bản làm quen nhưng phần independent task writing reading listening khá ổn tầm 1 2 tháng .chuyển sang làm đề và làm các phần khác kết hợp.
    Các giáo trình chủ yếu bắt đầu official guide,barron's prepare essay sau đó là delta key .... sách đề thi toefl rất nhiều muốn là down được.

2. Trình độ bản thân
    Từ vựng tớ đủ để bắt đầu học phần reading. Có thể đọc các tài liệu hiểu được ý chính .
    Nghe voa 5 6 lần rất kỹ mới nắm bắt được ý chính
    Speaking bắt đầu chỉnh dần dần nhưng nói không được nhiều còn kém
    Viết bắt đầu tập viết cũng coi như chưa biết gì
    Ngữ pháp yếu ,phải học lại một cách có hệ thống

3.Địa điểm thư viện tạ quang bửu http://library.hut.edu.vn/
    Thư viện tạ quang bửu tất cả sinh viên trên địa bàn hà nội đều có thể vào làm thẻ . Thư viện dành tầng 4 và tầng 5 để cho sinh viên tự học .Ở đây bạn có thể làm gì tùy thích không có sự quản lý của người trực.Có thể đưa máy tính cá nhân PC vào .thư viện nối mạng miễm phí .Tầng 4 và tầng 5 có 4 phòng đọc chuyên ngành kỹ thuật của 13 khoa của trường ,trong đó được đi đến giá sách tìm sách đọc sau đó tự đi trả lại chổ cũ hoặc xếp vào nơi để sách để thủ thư cất .Có hai phòng đọc báo hầu như tất cả các loại báo ở tầng 2 va 3 có thể lấy đọc xong trả lại chổ cũ như thư viện quốc gia. Vào interner miễn phí ở tầng 2..Phòng luận án thạc sĩ ở tầng 3 .Ở tầng 3 có căng tin phục vụ ăn buổi trưa .Nếu bạn muốn in quyển sách nào đấy tầng 3 là nơi để in .Phòng mượn sách về nhà ở tầng một có nhiều tiểu thuyết cổ điển nhưng phải đặt cọc tiền trước .
    Thời gian phực vụ .8h sáng đến 9h kém 15 tối , xuyên trưa và tối .thứ 7 chủ nhật từ 8h đến 4h 45
    Mật độ học sinh .bình thường hàng ngày thì chổ thoải mái ,vào mùa thi rất khó để kiếm chổ nếu đến muộn( tháng 4 5 6 )

4. Giới thiệu bản thân
    Tớ sinh năm 88 sinh viên năm thứ 5 bk tháng 7 tốt nghiệp ,sinh viên lớp kỹ thuật năng lượng k51 Viên khcn nhiệt lạnh .Đang ở phong 411 nhà b8 ktx bkhn ngay sát trường .Tớ dễ tính,dễ gần trọng nguyên tắc hầu như không bị các yếu tố bên ngoài tác động ,chịu khó được . facebook của t : http://www.google.com.vn/search?q=le...ient=firefox-a
    nick yahoo :khanhcong_88 mail lekhanhcong@gmail.com
    Thời gian của tớ .Tháng 6 này tớ bảo vệ đồ án tháng 7 ra trường .từ giờ tới đó tớ chỉ có 2 việc làm đồ án tốt nghiệp và ôn thi toefl ibt .Mong muốn là trước khi ra trường từ bây giờ 15 2 đến tháng 6 hoặc 7 là có thể đăng ký thi toeìl .Hiện tại tớ chỉ gặp thầy hướng dãn đồ án vào chiều thứ 2 hàng tuần ,thời gian theo lịch tớ là mỗi ngày dành 2 3 tiếng để làm đồ án ,tớ tất cả các buổi sáng hầu như không bị chuyện gì tác động.
    Tớ tham gia lớp phát âm tối 3 5 7 và lớp dịch thầy thái bá tân trường xây dựng 2 4 6 (lớp dịch này để học từ vựng) tư 5 h đến 7h 30
    5. Mong muốn bạn cùng học toefl ibt tại thư viện.
    Cùng học bkhn thì tốt ,không quan trọng tuổi tác ,cảm thấy có thể học nhóm toefl với t với trình độ và điều kiện làm việc như tớ trình bày . Về mặt thời gian không quá bận và bị nhiều chuyện tác động.Chịu khó được

6. Mục tiêu học
    Đầu tiên là nếu cùng ý tưởng thi toefl có thể lấy nick gửi mail cho tớ liên lạc và trao đổi thông tin tài liệu với nhau ,
    Còn nếu có thể học cùng thì :chúng ta sẽ ngồi cố định ở tầng 4 phòng vào buổi sáng và tăng thêm thời gian buổi chiều và tối nếu cần thiết t phòng tự học .chúng ta sẽ đặt kế hoạch cùng làm phần writing reading và listen và kiểm tra cho nhau như t trình bày trên ,đến lúc ôn thi thì cùng làm đề và làm phần nói chỉnh phát âm cho nhau .Rất tiêc là tớ không có PC riêng chỉ có máy bàn nhưng có thể khắc phục .

Trên đây là hiểu biết của người mới bắt đầu chập chững bước vào toefl Rất mong các Anh các Chị và các bạn đã thi toefl đạt điểm và đang ôn thi có thể chia sẽ một ít kinh nghiệm trong việc ôn thi trong phần comment .Rất mong các bạn hưởng ứng và liên lạc với tớ .Thông báo này chỉ có hiệu lực 5 tháng kể từ ngày 15 2 2011 .
    Reply With Quote

svBK's Newbie

Mặc định Re: Lập nhóm TOEFL ibt tại Hà Nội

Mình thấy cũng được đó, tớ cũng học anh văn ở trung tâm anh ngữ Equest nên trình độ cũng có lắm rồi, vì vậy mình nghĩ các bạn cứ yên tâm ở trình độ của mình
    thưc ra mình cũng đang muốn học nhóm để có kiến thức nhiều hơn để đi du học nè!
    nhưng bạn có thể nói rõ hơn học như thế nào, học ở đâu và thòi gian như thế nào không?
    sáng hay tốt, hay chiều? vì mình chỉ rảnh vaò tối thứ 7 với chủ nhật thôi, thời gian còn lại mình bận học hết rồi
    bạn typhoonvndn nói rõ cho mình biết với nha!
    cảm ơn bạn nhiều nha!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề