User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Chủ đề: Tâm sự của 1 cô gái Bk

svBK's Newbie

music Tâm sự của 1 cô gái Bk

Năm thứ nhất,bỡ ngỡ bước vào trường Bk.Mục tiêu đầu tiên sau khi ra trường là kiếm thật nhiều xiền cho bõ công đèn sách vất vả.Vì thế,mình đăng ký ngay vào hóa dầu mà không cần đắn đo suy nghĩ...
    Vào học rồi,mới nhận ra môn hóa khó hơn mình tưởng.Nhưng niềm say mê với nó từ hồi học cấp 3 vẫn theo mình cho đến tận bây giờ,và mơ ước làm giàu luôn thúc đẩy mình phải học tốt,học tốt...
    Mỗi ngày trôi qua,là mỗi món quà mà cuộc sống ban tặng cho mỗi chúng ta.Và mỗi ngày trôi qua,mình cũng nhận ra những giá trị của cuộc sống,của công việc mà mình đang theo đuổi.Mình đam mê nó,không phải vì một mức lương mà mình thèm muốn như ngày xưa nữa,mà chỉ đơn giản là,nó là lý do để mình thêm gắn bó,thêm yêu ngôi trường này...và niềm khao khát được cống hiến những gì mình được học cho cộng đồng...
    Hóa dầu thời đại ngày nay nhiều thách thức hơn nhưng cũng nhiều cơ hội hơn,phía Nam nhiều cơ hội cho phẩm chất cá nhân hơn,còn phía Bắc thì vẫn dựa vào mối quan hệ nhiều hơn.Mình đã hành động theo sở thích và cảm nhận của bản thân mình.Cuộc đời này bao la thật nhưng cũng đừng phức tạp nó quá làm gì.Hãy suy nghĩ đơn giản,hãy sống chân thành,hãy nói và làm những điều tốt đẹp cho mọi người,hãy tận tụy với công việc dù là nhỏ nhất,hãy đối xử với mọi người theo cách mà mình muốn mọi người cư xử với mình,rồi cuối cùng những điều tốt đẹp sẽ đến với mình.Không phải những người giỏi nhất,xinh đẹp nhất là những người hạnh phúc nhất,mà là những người tin cậy nhất trong công việc,chân thành nhất trong cuộc sống mới là những người hạnh phúc nhất...

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Chúc mừng em vì em đã tìm được niềm vui và lý tưởng trong cuộc sống học tập của mình. Thú thật không phải ai cũng đam mê và tìm được sự yêu thích trong môn học, ngành học mà mình đã chọn. Có người vì mục đích việc làm sau này, có người vì đó là mốt, có người vì không thể tìm được ra ngành mình thích nên chọn đại 1 ngành, cũng có người do bố mẹ có điều kiện và đang công tác trong ngành đó.
    Chúc em có thể đủ sức lực và niềm tin để theo đuổi niềm đam mê của mình
    Chả bù cho mình, hồi xưa quyết tâm vào BK, bỏ ĐH Ngoại ngữ chỉ vì 1 chữ: Zai (vì BK lắm zai hơn, nhưng rồi cũng ko kiếm đc chồng, hu hu)
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

svBK's Newbie Avatar của mrhandsomeluong

chi cáo có mục tiêu chinh đáng ha
    Em vào BK lâu ngày ngẫm nghĩ lại cũng thấy đúng
    gái BKD xinh lắm nhưng không hiểu sao em vẫn không cưa nổi em nào cả

HUT's Engineer Avatar của bonmoon

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    Chúc mừng em vì em đã tìm được niềm vui và lý tưởng trong cuộc sống học tập của mình. Thú thật không phải ai cũng đam mê và tìm được sự yêu thích trong môn học, ngành học mà mình đã chọn. Có người vì mục đích việc làm sau này, có người vì đó là mốt, có người vì không thể tìm được ra ngành mình thích nên chọn đại 1 ngành, cũng có người do bố mẹ có điều kiện và đang công tác trong ngành đó.
    Chúc em có thể đủ sức lực và niềm tin để theo đuổi niềm đam mê của mình
    Chả bù cho mình, hồi xưa quyết tâm vào BK, bỏ ĐH Ngoại ngữ chỉ vì 1 chữ: Zai (vì BK lắm zai hơn, nhưng rồi cũng ko kiếm đc chồng, hu hu)
    Chị ơi ...bon thấy ở bkf nhiều hot boy lắm mà ..sao chị vẫn chưa bắt cóc một tên nào ra sở tư pháp chị nhỉ ?chắc nhiều quá chọn hông xuể hả chị ,,,bỏ thì vương , thương thì tội hả chị ...

svBK's Member

uả sao lại ra sở tư pháp nhỉ? động chạm quá ^^

CHỦ NGHĨA ĐỘC THÂN MUÔN NĂM

Úi giời ơi Avatar của mahout

Ha ha, mụ Káo lộ hết cả bài rồi. Ngày xưa hình như tôi cũng thế ý.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

chẹp...
    Zai BKF với gái BKF thì...

May ra được 2 đôi, nhỉ. Mí lị 2 đôi này thì cũng ko phải gái BK yêu zai BK đâu cơ chứ

Khổ lắm em ạ, chị cũng quyết tâm theo đuổi mục tiêu lắm, nhưng nghe chừng thấy khó quá. Hiểu nhau quá mà, nên thật khó làm sao, vì hình như hiểu nhau quá rõ roài thì phải
    Nên giờ chị phải từ bỏ đam mê của mình, mặc dù lòng còn nhiều nuối tiếc lắm
    Trở lại với chủ topic: Để có thể đam mê và theo đuổi được ngành học của mình, cũng như sau này ở cviệc thì đòi hỏi em phải nỗ lực và chắc tinh thần lắm đấy. Vì nhiều người sau này chưa chắc đã làm được theo những gì mình thích và đam mê.
    Thú thật chị học ở BK, với chị bây giờ chị chưa hối hận, nhưng mà để gọi là đam mê thì ko, và hiện giờ chị làm cũng chả theo đúng ngành mình học và dịch thuật.

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    chẹp...
    Zai BKF với gái BKF thì...

May ra được 2 đôi, nhỉ. Mí lị 2 đôi này thì cũng ko phải gái BK yêu zai BK đâu cơ chứ

Khổ lắm em ạ, chị cũng quyết tâm theo đuổi mục tiêu lắm, nhưng nghe chừng thấy khó quá. Hiểu nhau quá mà, nên thật khó làm sao, vì hình như hiểu nhau quá rõ roài thì phải
    Trở lại với chủ topic: Để có thể đam mê và theo đuổi được ngành học của mình, cũng như sau này ở cviệc thì đòi hỏi em phải nỗ lực và chắc tinh thần lắm đấy. Vì nhiều người sau này chưa chắc đã làm được theo những gì mình thích và đam mê.
    Thú thật chị học ở BK, với chị bây giờ chị chưa hối hận, nhưng mà để gọi là đam mê thì ko, và hiện giờ chị làm cũng chả theo đúng ngành mình học và dịch thuật.
    Cáo có nhớ nhầm ko đấy? ví dụ như Tắc Kè với Only chẳng là 1 đôi trong BKF và cả 2 đều học BK đấy gì, Gryffidor với full girl chẳng hạn, ngoài ra trong BKF có khi còn mấy đôi nữa mà mình hổng bít đấy
    oài, em học cùng khoa với Cáo nhưng định hướng nghề của em chắc cũng chẳng dính dáng đến cái ngành chị em mình đc học, có may chăng là sử dụng đống kỹ năng đc đào tạo trong đấy + với kỹ năng thực tế, suy đi tính lại, GD Việt Nam vẫn còn coi nặng bằng cấp lắm, chả có bằng thì ko đc đi làm, đến lúc có bằng rồi thì...làm cái mà mình ko học bùn cười nhỉ
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

svBK's Member Avatar của magicoflove

Quote Nguyên văn bởi afoolchild
    Cáo có nhớ nhầm ko đấy? ví dụ như Tắc Kè với Only chẳng là 1 đôi trong BKF và cả 2 đều học BK đấy gì, Gryffidor với full girl chẳng hạn, ngoài ra trong BKF có khi còn mấy đôi nữa mà mình hổng bít đấy
    oài, em học cùng khoa với Cáo nhưng định hướng nghề của em chắc cũng chẳng dính dáng đến cái ngành chị em mình đc học, có may chăng là sử dụng đống kỹ năng đc đào tạo trong đấy + với kỹ năng thực tế, suy đi tính lại, GD Việt Nam vẫn còn coi nặng bằng cấp lắm, chả có bằng thì ko đc đi làm, đến lúc có bằng rồi thì...làm cái mà mình ko học bùn cười nhỉ

thú thực là với bằng ngoại ngữ Bách Khoa ra trường sẽ chẳng mấy ai làm được đúng nghề mình mong muốn cả. ngay K47 đếm trên đầu ngón tay chả mấy ai đi dịch kỹ thuật đâu. oài, nghĩ mà cũng nản

HUT's Engineer Avatar của bonmoon

Quote Nguyên văn bởi chị cáo
    bởi vậy cứ tưởng tìm nơi con trai nhiều là mình sẽ bắt cóc anh ta ...thế những khi hiểu rõ lại thành chán ..sao cái này giống như tỏ rõ đường đi lối về là nản liền hả chị ...khổ thế cơ đấy ..

Quote Nguyên văn bởi afoolchild
    Cái này thì bon đồng ý hai tay hay chân lun ấy ...khi học là một chuyện thế mà khi ra làm thì lại khác đi .không giống gì hết ..nhiều khi bài vỡ không áp dụng vào thực tế ..thế lả học lại từ đầu ..học tập và đào tạo chuyên môn trong thực tiễn làm việc ...kinh nghiệm cũng từ đ1o mà ra thôi ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề