User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/3 ĐầuĐầu 123
Hiện kết quả từ 21 tới 24 của 24

Chủ đề: Programming Style

HUT's Engineer

Mặc định Re: Programming Style

@luugu:
    phỏng ạ : từ này hay, mấy thầy hay nói ở trên lớp.
    Việc viết declaration cho subroutines, component theo 1 chuẩn hoàn toàn tuân theo 1 quy định (thường la do nhóm đặt ra) phỏng ạ cho nên chẳng có chuyện cần đẹp ,xấu hay phong cách làm gì, miễn là thông tin đầy đủ và thứ tự, đương nhiên anh cũng không bị bắt phải code như thế nào, dùng hàm nào, phỏng ạ.
    -> không thể gộp viết declaration cho code theo 1 style hay chuẩn mục vào programing style dc.

@aDZ: ấy là em nói tổng thời gian sử dụng chậm hơn 2 sec, giả sử anh viết 1 cái windows 8 khi khởi động chậm hơn win 7 0.5 s, tắt máy chậm hơn 0.5 s, logon châm hơn 1 s thì quả thực là không thể bảo windows 8 không bằng win 7 dc. Mấy cái trình dịch phải so sánh về tốc độ là do canh tranh quá kinh khủng, nhanh hơn 1 ms thì chả cảm thấy gì, chỉ có thể đánh vào tâm lý những ai mù mờ tin học thôi. Cái quan trọng nhất của phần mềm là hiệu năng anh ạ,(cho dù BKAV có nhanh gấp 10 Norton cũng chả ai thèm dùng).

Như em đã nói ở trên rồi, code đẹp hay không 90% là do IDE, phần comment như nào thì còn tùy mục đích.

Tác giả nên định nghĩa rõ ràng hơn về programing style em đọc phần sau thì thấy cái tên này không hơp.

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Đó chính vì hiệu năng nên ta mới cần phải tối ưu hóa thuật toán.
    Văn phong trình bày là một thứ rất quan trọng. Cái này mình công nhận không cần bàn cãi.
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Newbie

thanks alot of .anh ơi, em đang cần quyển The practice of Programming” của Brian W. Kernighan và Rob Pike . Anh có thể gửi cho em qua gmail : haoanh283@gmail.com được ko?. Kỳ này bọn em học kỹ thuật lập trình, toàn về phần phong cách lập trình với gỡ lỗi,.....

svBK's Newbie Avatar của quangkid

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/3 ĐầuĐầu 123

Thông tin chủ đề