User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41

Chủ đề: chia sẻ kinh nghiệm học hình hoạ cho K52 đi các bác ơi

svBK's Newbie Avatar của Nguyen Minh Tuan

Mặc định chia sẻ kinh nghiệm học hình hoạ cho K52 đi các bác ơi

Cảm nhận của sv K52 về môn này (một số thôi) là khó *** đái!
    Nhiều bác bảo học môn này thì phải tượng tốt. Nhưng thầy lại bảo trong một số trường hợp thì ko đc tưởng tượng, tưởng tượng là died luôn. Khó hiểu quá.
    Các bác nào qua môn này rồi chỉ bảo giùm cho các em K52 với.

HUT's Student

Môn này thì làm j mà tưởng tượng nhiều,vẽ mới thế.Kinh nghiệm là cày .Nếu giáo viên lớp mình dạy chán quá, thì nên tìm lớp khác có giáo viên hay mà học,2 thầy nổi tiếng nhất là thầy Sơn vs Hoàng Long,tìm lớp nào thầy dạy mà vô học nhờ .Mà trường mình nó có phụ đạo thì phải,nếu thấy kém thì tìm lớp phụ đạo mà học,chắc là khoảng 1 tháng trước khi thi,xem mấy cái thông báo ở bảng tin ấy!!

Pooh Avatar của quyet_tv

phải cày thui,càng khó càng phải học nhìu,học nhìu sẽ thấy hết khó

Pooh Avatar của quyet_tv

Muốn tưởng tượng tốt cần lám nhiều BT,có thể học thêm AUTOCAD,chịu khó ngắm nhiều thứ rồi hình dung lại tg tượng trong Ko gian...đừng ngắm con gái lâu quá kẻo nghĩ linh tinh như con tinh tinh

svBK's Newbie

mk những thằng đã đc điểm cao rồi thì nói chi mà chả đc
    Bọn đang học nè chán ***........

HUT's Master

Quote Nguyên văn bởi caubecon09x
    mk những thằng đã đc điểm cao rồi thì nói chi mà chả đc
    Bọn đang học nè chán ***........

thế chú ko biết để được điểm cao là cả một quá trình người ta ngồi cày rồi à. Mà cày rồi thì biết cách cày thế nào tốt. Mấy chú nhãi nhóc cần biết ngồi lắng nghe bậc đàn anh khuyên bảo. thế mới khá lên được

Anyway, hình họa ko khó. Mình tưởng tượng lại vẽ mấy hình đều có logic, suy luận được, chứ vẽ kỹ thuật mới khó.
    Tủi thân

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi fatcat

Anyway, hình họa ko khó. Mình tưởng tượng lại vẽ mấy hình đều có logic, suy luận được, chứ vẽ kỹ thuật mới khó.
    Đúng roài,hình họa ko khó.Vẽ KT mới khó.Bà chị chí ní.20/10 là đi học lại roài .Nhưng mừ cũng cẩn thận nhìu người chỉ toàn vì mấy môn này mà mất học bổng đấy.

HUT's Engineer Avatar của assassin

Quote Nguyên văn bởi fatcat
    thế chú ko biết để được điểm cao là cả một quá trình người ta ngồi cày rồi à. Mà cày rồi thì biết cách cày thế nào tốt. Mấy chú nhãi nhóc cần biết ngồi lắng nghe bậc đàn anh khuyên bảo. thế mới khá lên được

Công nhận, vẽ kỹ thuật mới cần tưởng tượng nhiều, kỳ sau thi các chú sẽ rõ chứ hình họa thì ko có gì phải tưởng tượng nhiều, rập khuôn máy móc vào mà làm, gì chứ hình ko gian lớp 11 còn làm được nói gì cái môn này
    Nothing is impossible

svBK's Member Avatar của leanhquang

Nghe các bác khoá trước chia sẻ thì em cũng chỉ biết thế nhưng nói chung em đánh giá là khó.Bác nào học qua có sách hay chỉ cho thằng em với,cám ơn các bác nhiều.

svBK's Newbie

Mấy bác nói ngon wa' như em đây đang bị ngất vì nó đây! Hoc hình hoạ chán chết!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề