User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: giúp tôi với các bác ơi?

svBK's Newbie

Mặc định giúp tôi với các bác ơi?

cho tôi hỏi về mạch tạo xung răng cưa hiển thị đầu ra là led 7 thanh dùng icl7107 , bộ đếm và dac0808?

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi huytudl2
    cho tôi hỏi về mạch tạo xung răng cưa hiển thị đầu ra là led 7 thanh dùng icl7107 , bộ đếm và dac0808?
    Bạn định tạo xung răng cưa để làm gì? Yêu cầu của xung răng cưa?
    Mình chưa hiểu làm thế nào để hiển thị được xung răng cưa ra led 7 thanh nhỉ?

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Binhjuventus™
    Bạn định tạo xung răng cưa để làm gì? Yêu cầu của xung răng cưa?
    Mình chưa hiểu làm thế nào để hiển thị được xung răng cưa ra led 7 thanh nhỉ?
    bạn hãy tìm hiểu về con icl7107 ,con này có 40 chân nó có thể hiển thị điện áp trên led 7 thanh với giá trị từ 0 đến 199,9 , đây là đề bài tập lớn điện tử số của tôi,tôi vẫn chưa biết là mình nên cho hiển thị một vài giá trị hay là hiển thị cả, mong bạn xem rồi giúp tôi với!

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi huytudl2

bạn hãy tìm hiểu về con icl7107 ,con này có 40 chân nó có thể hiển thị điện áp trên led 7 thanh với giá trị từ 0 đến 199,9 , đây là đề bài tập lớn điện tử số của tôi,tôi vẫn chưa biết là mình nên cho hiển thị một vài giá trị hay là hiển thị cả, mong bạn xem rồi giúp tôi với!
    Mình đã làm việc với ICL7107 trong một thời gian khá dài, cái mình hỏi là làm sao hiển thị xung răng cưa lên LED 7 thanh được? Còn hiện thị giá trị điện áp của xung răng cưa thì mình hiểu. Tiện cũng xin lưu ý với bạn, việc xây dựng mạch hiển thị giá trị điện áp sử dụng loại IC này không phức tạp nhưng tính ổn định và tính chính xác cho tới nay với mình vẫn là một câu hỏi chưa có lời giải đáp. Ngoài chợ Hoà Bình (giới chuyên môn vẫn gọi là chợ giời) có bán sẵn một module của tàu để hiển thị điện áp/dòng điện một chiều/xoay chiều với giá khoảng 200k vào thời giá cách đây 2-3 năm, giờ thì bao nhiêu mình không rõ. Độ ổn định (kô nhảy số dải rộng) của module loại này phụ thuộc vào bản thân module (may mắn) hoặc phụ thuộc vào ứng dụng mà bạn sử dụng để hiển thị).

Có gì thắc mắc bạn có thể post lên đây, mình rất sẵn sàng giúp bạn trong khả năng có thể!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề