User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Thử làm DJ

svBK's Member

Thể lọai Nu-metal hiện nay rất phổ biến việc sử dụng turntable (bàn quay đĩa) để tạo ra những âm thanh “ken két” nghe rất “phê”. Ai đã từng nghe + xem Limp Bizkit thì sẽ thấy tay DJ Lethal của nhóm quay đĩa “nghệ” như thế nào. Tuy nhiên, không phải ai cũng có thể trở thành DJ va…đủ tiền để trở thành một Disk-Jockey (giá một dàn turntable tới mấy chục ngàn đô, tôi đã may mắn được chiêm ngưỡng +quay thử nó trong một buổi triển lãm vê…nghệ thuật sắp đặt của Đức, xin thưa là cực khó&#33. Vì vậy mà đã có cái gọi là “ban quay đĩa ảo” (virtual turntable). Đó chính là chương trình Ots CD Scratch 1200 (OCS) – công cụ giúp bạn “chà” đĩa CD mà không bị trầy! Ngòai việc tạo ra những âm thanh “ken két” trên nền nhạc sẵn có, bạn còn có thể thay đổi tốc độ nhịp (tempo), độ cao của âm (pitch – biến giọng bà cụ thành giọng trẻ con và ngược lại), tốc độ và chiều quay của đĩa. OSC còn cho phép bạn chơi cùng lúc 2 CD hay thậm chí 2 bài trên một CD. Ngoai ra, chức năng Auto DJ sẽ làm những ai lười động chân động tay thích thú. Khi bạn đưa một CD nhạc mới vào, chương trình sẽ phân tích nhịp và âm lượng mỗi bài và khi gần đến cuối bài thứ nhất, nó sẽ chuyển dần sang bài thứ hai một cách vô cùng “chuyên nghiệp”, và cứ thế đến hết đĩa mà không hề bị ngắt quãng. Chức năng này ứng dụng cho các buổi tiệc hay cho một quán cà phê thì hết ý!
    Bạn có thể tải file cài đặt miễn phí tại http://cdscratch.com/. (chưa đến 1MB)
    Chúc “ken két” dzui dzẻ.
    I don't believe in magic but I do believe in you
    And when you say you believe in me
    there's so much magic I can do...

[/SIZE]

Minhlover2
    Guest

Ok, đã down, đã thử, cảm ơn Lara dã chỉ, hehe, công nhận là DJ xịn nó hơn mình, mình thì chỉ làm cho nó kêu két két, nhưng kể ra cung hay phết đấy!

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

máy chậm quá , mãi chẳng được gì cả
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

trên nguyệt san tháng 4 của HHT có một bài về DJ khá đầy đủ đó , nếu ai muốn tìm hiểu thì mua mà đọc !

KKK
    Guest

Cái hay hơn là đang có cuộc thi tài năng trẻ DJ việt nam

Mấy ông Việt Nam thì chán lắm , chắc là chẳng được bác nào đâu , đừng có mà hi vọng làm gì cho mệt

KKK
    Guest

Chẳng được bác nào thật, nhưng mà lại được một cô

thế hả ? hay thật , ai vậy , sao mình chưa thấy ai nói đến nhỉ ?

svBK's Member

Nghề DJ ở VN chưa phát triển lắm, chính xác là chưa có gì cả. Khổ thế, mình lại kết nổ đĩa cái trò "một tay che cả bầu trời" này. Nếu người ta tổ chức một lớp học làm DJ ở VN chắc tôi là người đầu tiên đăng ký mất.
    Có ai cùng chí hướng với tôi không?

KKK
    Guest

bạn muốn học thì phải tìm cách chứ, tôi thấy vài người Việt chơi DJ rất hay ( bởi vì tôi cũng ko thạo cái này lắm nên cũng ko biết thế nào), chỉ có điều trang thiết bị của ta còn kém quá thôi

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề