User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Chủ đề: Tài Liệu Về Omnet++ . Làm ơn Giúp Em

svBK's Member Avatar của dt3_27

Mặc định Tài Liệu Về Omnet++ . Làm ơn Giúp Em

Em đang làm bài tập lớn môn học
    ai có tài liệu về omnet++ không
    nhớ là bằng tiếng VIỆT nha
    cho em với
    xin cảm ơn
    gửi về: ngoalong_1986@yahoo.com

svBK's Newbie

99% là kô có rồi, cái tên của nó chẳng có mấy người bit, nói gì đến tìm đc tài liệu bằng T.Việt.

HUT's Student Avatar của franklamparden

Góp ý tẹo, không biết chú làm bài tập cỡ nào nhưng tầm bài tập lớn mà làm Omnet++ thì kể cũng hoành tráng, để hiểu được nó cũng chẳng phải dễ, đồng thời để viết được chương trình thì trình độ C++ chú cũng phải pro lắm. Nói thật là làm đồ án bằng cái này còn oải nữa là làm bài tập lớn

binhjuventus
    Guest

Thôi, NS2 cho đơn giản nhể, trên này tớ thấy anh em toàn bàn tán về NS2 thôi mà

svBK's Member Avatar của dt3_27

hix hix .nhưng mà cô giáo yêu cầu mới khổ chứ

svBK's Member Avatar của Sleeping child

Chú post mail của chú, anh gửi cho.
    Soft của nó anh cũng có đủ luôn.
    BR
    "Nothing is impossible...:biggrin: Mới có bằng lái xe...Yahoooooooo:biggrin:

HUT's Student Avatar của tho_non

Mặc định abc

Anh bình có thể giải thích giúp em tại sao ns2 phổ biến hơn omnet++ ko. em thấy search trên google thì tài liệu bằng omnet++ rất it, tài liệu tiếng việt thì gần như là con số 0,video hướng dẫn thì ko có nốt. 6 môn 5 bài tập lớn, kiểm tra giữa kỳ. TRƯỜNG MÌNH HAY NHỈ. BÓ TAY.

HUT's Engineer Avatar của -Ash-

Bây h anh em FET được làm bài tập lớn bằng Omnet cơ ah, đúng là hậu sinh khả uý, thật đáng mừng
    Ns2 ra đời trước nên được sử dụng phổ biến hơn thì cũng dễ hiểu thôi. Tuy nhiên Ns2 là một simulator khá cứng nhắc và không được linh hoạt như Omnet. Với Ns2 khi muốn thêm vào một module thì bắt buộc phải sửa lại source, cái này thì Omnet có ưu thế hơn hẳn do nó có tính modular. Điều này cũng làm cho Omnet là một lựa chọn tốt hơn khi dùng để mô phỏng những process trong các môi trường phức tạp như WiMAX hay UMTS.
    Tài liệu TV về Omnet thì hầu như không có, nhưng tốt nhất là các cậu tập đọc sách TA đi, sách dịch ra TV thì lượng kiến thức chỉ còn 60%-70% thôi.
    True friendship comes when silence between two people is comfortable

bjet4
    Guest

Nói thật là tớ chả biết vì tớ chỉ dùng NS2, có bao giờ dùng Omnet++ đâu mà so sánh được
    Tớ thấy thì chỗ trường tớ học, nó dùng NS2 trong môn mô phỏng hệ thống thông tin di động còn chỗ tớ làm thực tập thì cái group về hệ thống thông tin di động ý, nó lại dùng Omnet++
    Tớ nghĩ cái này thì ai rơi vào trường hợp nào trước thì dùng quen cái đó thôi chứ so sánh thì cũng khó lắm vì ít ai có thể dùng được 2 tools này thành thạo cùng một lúc mà so sánh cả

svBK's Newbie

Cái OMNET++ này cũng khá hay.Em cũng đang muốn tìm hiểu về nó.
    Bác sleeping child có tài liệu j hay thì gửi cho em cái
    mail : whoopsbk@gmail.com
    :biggrin: :biggrin: :biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề