User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Phủ đồng mạch

svBK's Newbie

Mặc định Phủ đồng mạch

có bác nào biết phủ đồng mạch ko nhỉ. Chỉ dùng hộ mình cái. Cho mình hỏi thêm tí nhé. Có phải phủ đồng sẽ chống nhiễu cho IC phải ko. Bác nào có kinh nghiệm làm mạch chỉ dùng hộ với

HUT's Engineer

Tưởng phù động mạch nên vào, phủ đồng mạch thì tớ bó tay! :p
    Quá tuổi ký mấy cái chữ nhố nhăng kia rôi...

HUT's Engineer Avatar của assassin

hơ, phủ đồng mạch à

ý là làm sao cho đồng nó bám thành mảng vuông vức trên mạch hả

Nếu thế thì trong Orcad có cái công cụ Obstacle ấy, chọn cái đó rồi vẽ thành hình vuông hay chữ nhật gì đó bao quanh cái mạch của mình, nhấp phải chuột vào hình đấy chọn properties ---> trong obstacle type chọn copper pour trong obstacle layer chọn lớp muốn phủ đồng (thường là lớp vẽ mạch) để clearance là 25 (bao nhiêu tùy chú, cứ để sẽ biết tác dụng ) trong net attachment chọn đường mà chú muốn nó attach vào ko thì thôi (thường anh cho nó attach vào đường GND) rồi nhấp ok thế là xong

Chả biết có đúng ý chú hỏi ko, cứ tạm thế đã
    Nothing is impossible

svBK's Newbie

Đúng ý em hỏi rồi. Cám ơn bác nhé.Cho em hỏi thêm câu nữa được ko trong cái thư mục lbrary manager. Em định chỉnh sửa lại một số chân của linh kiện mình tự tạo ra. Nhưng em chỉ lấy được hình chòn thôi. chứ ko làm được hình vuông. cái lệnh hình vuông đó làm thế nào. Mà cái công tắc bấm của em chân nó to lắm. Cái hình tròn đó thì ko vừa. trong thư viện tạo sẵn thì có mấy cái cũng tương tự nhưng em ko thích cho lắm. Bác chỉ dùng em cái nhe! cám ơn bác rất nhiều

HUT's Engineer Avatar của assassin

Trong cái Library Manager hay cả ngay trong cái cửa sổ Design đều có thể thay đổi hình dạng, kích cỡ chân đế bằng cách chọn cái View Spreadsheet ---> Padstacks ---> chọn lớp vẽ mạch (top hay bot gì đó) --> kích phải chọn properties --> Sau đấy nó hiện lên 1 cái bảng cho chọn hình dáng (có hình tròn, ô van, vuông, chữ nhật ...) + chiều cao cân nặng

Cứ mày mò thử xem sao, cái orcad này cũng ko khó dùng lắm đâu mà

Gud luck

svBK's Newbie

cảm ơn bác nhé. Nhưng em muốn hỏi thay đổi cho từng linh kiện một thôi chứ ko phải thay đổi tất cả nhử vậy. Cái nút bấm của em chân nó hơi to lên khi khoan nó mất hết chỗ đồng bám. Em chỉ muỗn chỉnh sửa nó một chút thôi mà. Còn các linh kiện khác thì ko cần phải chỉnh

svBK's Newbie

a em chỉnh được rồi. Cám ơn bác nhé
    phải vào thư viện thì mới chỉnh từng cái một
    cám ơn bác rất nhiều

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề