User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 48

Chủ đề: Em cần giúp đỡ về chương trình tiên tiến!

svBK's Newbie

Mặc định Em cần giúp đỡ về chương trình tiên tiến!

Thân chào các anh chị sinh viên của BK, em là sinh viên k52,vừa mới vào trường có một số thắc mắc còn chưa rõ, mong các anh chị giúp đỡ em!
    Em vừa thi vào lớp Chương trình tiên tiến,em đăng kí vào khoa cơ điện tử nhưng bị thiếu mất 4/100 điểm, tuy nhiên vẫn đủ điều kiện để đăng kí chuyển sang khoa Khoa học và vật liệu kĩ thuật. Hiện tại em chưa biết gì về khoa này như: chất lượng đào tạo có tốt ko, giá trị của bằng cấp, công việc sau này sẽ là gì, ngành này có thiết thực hay ko....? Em rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị và đặc biệt là những thành viên K51 đang theo học chương trình này, mong anh chị cho em cái nhìn chính xác nhất về khóa học để em có thể có sự lựa chọn đúng đắn nhất, em xin chân thành cảm ơn!
    Một điều em cũng băn khoăn là ko biết sau khi học xong học kì tiếng Anh, nếu học tốt và có nguyện vọng thì liệu có thể xin chuyển sang ngành cơ điện tử hay ko?

svBK's Member

hello
    bk89 to cung bk89 này
    tớ học cơ điện tử
    hân hạnh làm quen
    ko biết mặt mày thế nào
    học một tuần mà ko biết tên cả lớp xấu hổ quả
    I can share but I don't want to be shared

svBK's Member Avatar của yeu_lam

hello 2 guys,I'm a student in Mechatronics K51.Bạn ntrungbk89 này,nếu em vào học ngành KHKTVL thì ko chuyển sang CDT được đâu.Vì bởi lẽ,nếu e chuyển sang CDT thì bạn nào ở CDT phải chuyển sang VL?em nói thế làm các bạn KHKHVL tủi thân đấy.Thật ra ko phải cứ là lớp VL thì học TA kém hơn đâu để mà nếu em học TA tốt thì chuyển sang CDT.Ko phải.Thật ra điểm đầu vào củ CDT cao hơn là do nhiều bạn thi vào thôi.Nhưng kể ra thì các 'hảo thủ' về TA K51 thì cũng tập trung 'nhiều' bên CDT^_^.Em cứ học chuyên tâm bên VL đi,bởi vì 2 năm đầu bọn anh học cùng và chả khác gì nhau đâu.Nói chung,2 năm đầu thì Lớp 'Co giật' hay 'Phế liệu' học như nhau thôi.
    (Mượn tạm chữ kí của 1 bạn TPHCM):p
    Sinh viên=đi học + chơi + ăn + ngủ
    Lợn = ăn + ngủ
    => sinh viên= đi học + chơi + lợn
    <=> sinh viên - chơi = lợn + đi học
    Dịch nghĩa là: sinh viên ko đi chơi cũng bằng lợn đi học:biggrin:

svBK's Member

anh "yêu lắm" ơi thế môn E File là môn gì vậy anh môn Mác lê nin có đc ưu tiên hơn sinh viên khác ko ạ

Normal person Avatar của Yuna

Cái bọn em cần bây giờ là cái lớp đó học như thế nào? Tương lai ra sao?
    Don't disturb, don't break the ice , deferential,

svBK's Member

thấy bảo tương lai du học chói sáng hay sao ấy

svBK's Member

tương lai du học chói sáng@yahoo.com
    FINISH

Normal person Avatar của Yuna

Ối, chả biết được, có người nói hơi đáng ngại. Nghe nói là bắt đầu từ năm ngoái mà dự định hết năm nay là thôi rồi. Đại loại ko biết đường nào mà lần, nên có lẽ tớ chẳng đi học.

svBK's Newbie

Chào bạn Nam, bạn cũng thi vào CDT và được 80 điểm đúng ko, lớp mình còn bạn Nguyễn Đình Duy nữa (mà tớ chưa biết mặt) được 91 điểm, hix mình học cùng nhiều cao thủ quá!
    Tớ hay ngồi bạn thứ 2 hoặc 3 ở dãy giữa giờ Tiếng Anh ý, nếu bạn nhớ thì tớ là người lên chữa cái chỗ e-->a của bài listen hôm nọ! Tớ cũng chưa biết bạn là ai, thứ 2 này sẽ lên lớp hỏi

svBK's Member

hic
    tớ cũng ko nhớ luôn tớ là cái thằng chữa chữ B-->V
    Are u ok

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề