User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Cán kim loại vào đây nào

svBK's Newbie

Mặc định Cán kim loại vào đây nào

Bác nào cán kim loại cho anh em tý thông tin về việc làm khi ra trường xem nào. Hỏi các cựu sinh viên . Nhanh nhanh các bác ơi
    Lần sửa cuối bởi cáo đeo nơ; 18-01-2008 lúc 07:10 PM Lý do: định xoá topic nhưng thôi, thấy có mấy bác trả lời nên tôi sửa lại tên topic. Bạn chú ý lần sau viết TViệt có dấu nhé

svBK's Newbie

Bạn muốn làm việc theo đúng chuyên ngành cán thì có thể tìm hiểu thông tin về các cty như Tập đoàn vinashin, các nhà máy tại khu vực Hải Phòng và Hưng Yên ... Rất nhiều nhà máy cán thép tại miền Bác cũng như miền Nam.
    Thực ra mà nói, xét về chuyên môn thì ngành cán là một nhánh nhỏ của gia công biến dạng vật liệu. Vậy nên nếu bạn muốn phát triển hơn nữa bạn có thể đi theo 2 hướng: Vật liệu hoặc gia công biến dạng (cơ khí).

svBK's Newbie Avatar của climber

Quote Nguyên văn bởi vodanh8705
    bac nao can kim loai cho anh em ty thong tin ve viec lam khi ra truong xem nao .hoi cac cuu sinh vien :biggrin: :biggrin: nhanh nhanh cac bac oi
    Diễn đàn này anh em Cán KL ít lắm, mới điểm qua may mà có 3 đồng chí. Anh em nào Cán KL Khóa trước đang làm ở VN vào cho em nó tí kinh nghiệm kìa. Anh học Cán KL, nhưng chưa có duyên làm đúng ngành. Thế nên chỉ khuyên chú là cố gắng học cho tốt vào, trang bị đầy đủ kiến thức (nên nghiên một chút về cơ khí) có năng lực thích ứng thì chả thiếu việc làm, cứ thấy cơ hội nào mà mình có thể làm được thì thử sức. Anh ra trường đến giờ nộp hồ sơ phần lớn là liên quan đến lĩnh vực Cơ khí CTM và cơ học vật liệu, may mà phần lớn đều thành công.
    Không bao giờ là thất bại, tất cả là thử thách. (Chung Ju Yung)

svBK's Newbie

cảm ơn mấy anh nhe. vì em học cán năm thứ 3 rồi ma cũng chưa định hướng được là mình sẽ làm gì nên hỏi mấy anh. mấy anh có thể cho em biết bây giờ mấy anh đang làm ở lĩnh vực nào? và nếu cần học thêm về cơ khí thì em nên học chuyên nghành nào a?

svBK's Newbie

Icon9

Quote Nguyên văn bởi vodanh8705
    cảm ơn mấy anh nhe. vì em học cán năm thứ 3 rồi ma cũng chưa định hướng được là mình sẽ làm gì nên hỏi mấy anh. mấy anh có thể cho em biết bây giờ mấy anh đang làm ở lĩnh vực nào? và nếu cần học thêm về cơ khí thì em nên học chuyên nghành nào a?

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề