User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Có nên thay đổi nhau

cranberries
    Guest

khi ban yeu 1 nguoi nao do ,co nghia la ban da chap nhan ca nhung diem khong tot cua anh ay(co ay)...Nhung xet lau dai,co nen thay doi anh ay hay co ay theo nhung chuan muc cua ban khong?

bjet4
    Guest

Sao lại đặt topic này ở đây?

Dkqdiep
    Guest

Nói chung là có thay đổi, ít hay nhiều còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố. Chẳng hạn như ý muốn của mỗi người, mức độ trầm trọng của cái cần phải thay đổi... Bạn nên chấp nhận những cái không quá đáng lắm (chẳng hạn như hơi lười... tắm một chút, nói hơi nhiều... ) vì đôi khi đó là những cái làm nên những đặc trưng của người ta, nhưng những cái khó lòng chấp nhận thì nên thay đổi (chẳng hạn như tính vô trách nhiệm, tính lăng nhăng, nghiện hút thuốc lá nặng...)

bibi
    Guest

.. hì hì ... yêu nhau thì đúng là phải yêu cả cái xấu nhưng có những cái xấu mà lúc yêu bạn chưa biết , giờ mới biết . Nếu chấp nhận được thì Ok , không thì phải sửa chứ Hoặc có những thói xấu ảnh hưởng đến cả những người khác thì cũng nên giúp người yêu sửa chứ ... hì hì ... Túm lại là yêu rùi thì sao mình thay đổi nhiều quá

Quân Nhân Danh Dự Avatar của MiniMoon

Originally posted by cranberries@Mar 15 2003, 02:29 PM
    khi ban yeu 1 nguoi nao do ,co nghia la ban da chap nhan ca nhung diem khong tot cua anh ay(co ay)...Nhung xet lau dai,co nen thay doi anh ay hay co ay theo nhung chuan muc cua ban khong?
    Có, sẽ dần dần "cảm hóa" hắn, cho hắn vào con đường "lương thiện" hơn . Iu nhau là để làm cho nhau tốt đẹp hơn nữa mờ . Chẹp chẹp . Chứ iu xong vẫn tính xấu tồn tại thì ... chẹp chẹp . Nhưng đừng thay đổi cả con người người ta được . Ko lại thành đang iu người nọ thành ra người khác . Chỉ sợ lúc thay đổi quá lại ko iu người ta nữa thui . Chẹp chẹp

Trong tôi có nhiều tôi
    Một tôi hay cười và một tôi hay khóc
    Tôi cười với đám đông
    Tôi khóc một mình
    Còn một tôi im lặng
    Một tôi là chiếc bóng theo tôi
    Tôi gom nhiều tôi thành một tôi
    Mỗi lần ngồi nghĩ và tự hỏi
    Tôi nhiều tôi vậy mà sao một mình ?!?

pippo_querido
    Guest

Pippo ko thích người mình yêu thay đổi mọi thứ chỉ vì yêu mình.Nhiều khi mình không chỉ yêu người ta vì những điểm tốt mà có khi vì họ có những thói hư tật xấu rất ...giống mình.Nhiều khi đó là một niềm vui khi tìm thấy ở người mình yêu những nét..xấu.Chẳng có ai muốn yêu một người quá hoàn hảo cả.

HUT's Student Avatar của All4lov

Originally posted by pippo_querido@Apr 18 2003, 12:49 AM
    Pippo ko thích người mình yêu thay đổi mọi thứ chỉ vì yêu mình.Nhiều khi mình không chỉ yêu người ta vì những điểm tốt mà có khi vì họ có những thói hư tật xấu rất ...giống mình.Nhiều khi đó là một niềm vui khi tìm thấy ở người mình yêu những nét..xấu.Chẳng có ai muốn yêu một người quá hoàn hảo cả.
    Có chứ ạ, mỗi tội tìm được người hoàn hảo thì không dễ, ma` chắc gì đã có
    Cúi xuống những lặng thầm và kỷ niệm rong rêu
    Nhặt nỗi nhớ em để quên đâu đó...

White Rose
    Guest

Originally posted by All4lov@May 4 2003, 05:21 PM
    Originally posted by pippo_querido@Apr 18 2003, 12:49 AM
    Có chứ ạ, mỗi tội tìm được người hoàn hảo thì không dễ, ma` chắc gì đã có
    Chắc chắn là không bao giờ có :8:

KKK
    Guest

Nhầm rùi, nhầm rùi. Có đấy, có đấy. Nhưng chỉ đúng với người yêu thôi, và trong những thời điểm nhất định

Bà già
    Guest

Yêu không nên thỏa hiệp như thế. Có cái gì thấy nên thay đổi thì phải thay đổi, bản chất của con người là khó đổi nhưng chính con người luôn luôn phải cố gắng hoàn thiện mình trong quá trình sống để thích nghi ngày càng cao với những đòi hỏi ngày càng khắc nghiệt của chọn lọc tự nhiên và xã hội đó sao?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề