User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Câu lạc bộ tiếng Anh BKF.

Lùi một bước... Avatar của why_not

Mặc định Câu lạc bộ tiếng Anh BKF.

Box BKEC (mới) được đưa vào phần nhịp sống BK, các bài viết về BKEC cũ và các chủ đề liên quan tới CLB tiếng Anh trên BKF sẽ được move tập trung về đây.

Hiện tại box này chưa có mod. Mình đề nghị các bạn hăng hái tham gia quản lý box này. Đăng kí mod tại đây (chọn 2-3 mod).

Mình đề cử bạn Oanh (Oriole) làm mod số 1 của box này. Bạn Oanh vào cofirm hộ cái nào

Mong các bạn tích cực tham gia trao đổi và học tập tại đây. Mục đích chính của chúng ta là làm sao để tiếng Anh gần gũi hơn với tất cả mọi người.

Thanks.

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Ớ, a k đăng ký Mod mà đăng ký Spammer trong này được k, hí hí.
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Binhjuventus™
    Guest

BKEC có phải BK như kẹc kô
    Hay đấy, anh em tổ chức thêm vài cái Cờ lúp nữa cho xôm, như tiếng Đức, tiếng Tàu chả hạn

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi Binhjuventus™
    BKEC có phải BK như kẹc kô
    Hay đấy, anh em tổ chức thêm vài cái Cờ lúp nữa cho xôm, như tiếng Đức, tiếng Tàu chả hạn
    Mấy cái này học làm gì hả anh, mở thêm club tiếng Lào, Campuchia đi. Trường mình nhiều SV Lào với Cam, biết đâu họ lại tham gia 4fum. Lúc đấy xôm phải biết

The end is just the beginning

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Ôm-phản-lao-ra-biển-cao-kẳng-xông-phi-thẳng-lông-trym-xoăn-tít-hắc-lào...

svBK's Newbie Avatar của tiendat_52hut

chao!cho mnih dia chi voi , minh muon tham gia lop hoc nhung chua biet dia diem,cam on!

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Các bác càng jà càng nhí nhảnh nhỉ... Có vẻ thời buổi này người ta ko thấy hứng thú lắm với các Language club , học thì ít, chat chit thì nhiều (Xin lỗi nếu có đụng chạm hoặc nói sai). Cái giề cũng thế, luyện nhiều và tập trung tất sẽ giỏi:

+ Reading/writing skill thì cần cù một tý là ổn.

+ Speaking skill thì loại bỏ cái "mặc cảm" đi, nói nhiều với tụi Ăng lê thì dần dần nó quen và nhiễm lối nói đó ngay thôi. Mấy thằng VN tập nói với nhau, e là khó mà lên đc
    .

svBK's Member Avatar của tilikit

mai tớ sẽ rủ mấy thằng DT9 lớp tớ lên bờ hồ "bắt cóc" mấy thèng về để nó luyện nói cho mình. hehe, hy vọng vô "khám" cũng có club Eng nhẩy

svBK's Member Avatar của Oriole

ơ sao lại mở thêm cái topic này làm gì nhỉ? em chỉ xin tí đất để thỉnh thoảng đưa thông tin về ITEC thôi, còn mod gì đó thì chắc em chưa đủ khả năng, để cho ai có khả năng hơn quản lý đi ạ
    ITEC

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Quote Nguyên văn bởi Inuyasha
    Các bác càng jà càng nhí nhảnh nhỉ... Có vẻ thời buổi này người ta ko thấy hứng thú lắm với các Language club , học thì ít, chat chit thì nhiều (Xin lỗi nếu có đụng chạm hoặc nói sai). Cái giề cũng thế, luyện nhiều và tập trung tất sẽ giỏi:

+ Reading/writing skill thì cần cù một tý là ổn.

+ Speaking skill thì loại bỏ cái "mặc cảm" đi, nói nhiều với tụi Ăng lê thì dần dần nó quen và nhiễm lối nói đó ngay thôi. Mấy thằng VN tập nói với nhau, e là khó mà lên đc
    bác nhầm rồi em nghĩ mục đích mở ra một CLB tiếng anh đâu chỉ là để học tiếng anh , nói tiếng anh mà còn là để mọi người giao tiếp với nhau , làm quen với nhau , thêm bạn thêm vui , khi tham gia một CLB tiếng anh được sinh hoạt cùng mọi người bạn sẽ có cơ hội nâng cao tính tự tin khi nói trước nhiều người mà bình thường nếu không tham gia không phải ai cũng có cơ hội như thế , sinh viên bọn em có phải lúc nào cũng được nói chuyện với mấy chú ăng lê đâu .Hôm vừa rồi đi chơi bowling thấy thằng bạn nói chuyện với mấy bác người philipin mà mình thấy xấu hổ quá
    Học tiếng anh cần nhiều sự cần cù nhưng nếu chỉ tự học mà không giao tiếp với bên ngoài thì em nghĩ cũng khó tiến bộ lắm nhất là với những người ít có điều kiện học thêm như em
    Xin được yêu em

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề