User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Hỏi về java và database

svBK's Member Avatar của kaiser

Icon1 Hỏi về java và database

Chào các pro. Cho mình hỏi chút về java và database chút.

Mình mới học về java và đang định làm chút ứng dụng về nó.Mình muốn xây dựng một mô hình giống như kiểu yahoo ấy. Mình tạo một ứng dụng có các nút press và nút reset. Nếu bấm vào nút Press thì chương trình sẽ truy cập vào database và hiện lên giữ liệu mình nhập trong đó. Còn nếu ấn reset thì nó sẽ cho mình nhập lại.
    Cái ứng dụng tạo frame thì khá đơn giản. Chủ yếu là cái database mình ko biết tạo ra nó kiểu gì và củng chảng biết làm thế nào để kết nối với nó.

Mình mới học về java nên còn chưa hiểu nhiều chỗ. Các pro có ai rảnh thì chỉ cho mình với!:p

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi kaiser
    Chào các pro. Cho mình hỏi chút về java và database chút.

Mình mới học về java và đang định làm chút ứng dụng về nó.Mình muốn xây dựng một mô hình giống như kiểu yahoo ấy. Mình tạo một ứng dụng có các nút press và nút reset. Nếu bấm vào nút Press thì chương trình sẽ truy cập vào database và hiện lên giữ liệu mình nhập trong đó. Còn nếu ấn reset thì nó sẽ cho mình nhập lại.
    Cái ứng dụng tạo frame thì khá đơn giản. Chủ yếu là cái database mình ko biết tạo ra nó kiểu gì và củng chảng biết làm thế nào để kết nối với nó.

Mình mới học về java nên còn chưa hiểu nhiều chỗ. Các pro có ai rảnh thì chỉ cho mình với!:p
    Cái cậu hỏi thì sách nào dạy lập trình Java cũng có.
    Trước hết cậu phải có một database đã, có thể dùng MS SQL Server hoặc MySQL rồi sau đó tạo các bảng cho ứng dụng của mình.
    Sau đó cậu fải cài driver cho cái database của cậu, cái này có vai trò trung gian giữa Java và database
    Cuối cùng cậu dùng các class của Java để kết nối đến database.
    Cụ thể thì cậu xem trong các sách dạy Java, phần JDBC ý.

svBK's Newbie

Sách thì bạn có thể đọc quyển Java của Phương Lan, khá dễ hiểu cho người mới bắt đầu làm quen với java
    - Vui lòng viết bài sử dụng tiếng việt có dấu .
    - Không spam chát chít trong những box thảo luận và tài liệu.
    - Không post bài với những nội dung không lành mạnh.

Văn Đàn Điện Tử 5

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề