User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 57

Chủ đề: Lập nhóm học từ MCSA--> MCSE

svBK's Member

Mặc định Lập nhóm học từ MCSA--> MCSE

Mình đang định bắt đầu học MCSA , sau đó nếu có điều kiện sẽ lên MCSE .

Những bạn nào muốn bắt đầu tự học thì chúng ta post họ tên , nick.

Tên : Thắng
    nick : noikhongnhieu

thời gian định học :Nhóm đã thông qua là học vào buổi tối , thời gian là 8h pm thứ 3-5 (nếu thấy cần thì tăng thêm buổi nữa )
    Thứ 3 là học theo module trong từng core - còn T5 là học theo chủ đề tự chọn (firewall , iis ..)

t5 ngày 1-11-07 : nội dung trong quyển training kit 70-290 , gồm :
    http://www.4shared.com/file/18779498...ment_.html?s=1

7 Backing Up Data
    Lesson 1: Fundamentals of Backup
    Lesson 2: Restoring Data
    Lesson 3: Advanced Backup and Restore

UPdate 30-11-07 :
    Vì nhóm đã có một số lượng người nên bọn mình đặt ra một số quy định để nhóm có thể phát triển tốt hơn , mong các bạn gia nhập sẽ chấp hành tốt :
    1-Bạn phải đọc được tài liệu bằng tiếng ANH.
    2-Mỗi người trong nhóm sẽ làm lớp trưởng lần lượt, cụ thể là chuẩn bị một nội dung trong core, chuẩn bị câu hỏi, và hướng mọi người theo chủ đề đó.
    3-Ai làm được như vậy thì hãy vào, còn không thì nên thôi.

OPTIONs:
    1-Nếu bạn có ý nghĩ là buổi thảo luận tới bạn không học - không đọc gì cả và vào conference để người khác nói kiến thức cho bạn nghe thì bạn nên quên nó đi ngay là vừa .

2- Học là cho bản thân bạn .

3- Bạn phải tự học - tự đọc là chủ đạo - vào trong conference chỉ trả lời và nêu câu hỏi .

4- vào nhóm thì add nick tát cả mọi người trong nhóm .

5 - khi vào conference thì không cần chào hỏi , đỡ mất thời gian.

6 - trước mỗi buổi thảo luận thì phải tự chuẩn bị ( cái này tất nhiên ) và phải tự đặt ra 2 câu hỏi để khi vào conference sẽ hỏi mọi người ( cái này có thể là bạn có hoặc không có câu trả lời đều được ) .

Sau đây là danh sách mọi người trong nhóm , bạn add nhé :

Đà Nẵng:

HCM

HN
    noikhongnhieu

Lần sửa cuối bởi nkn; 30-11-2007 lúc 09:59 PM

svBK's Member Avatar của kaiser

uhm . Mình thấy rất hay đấy. Nhưng sao ko học và trao đổi trực tiếp trên diễn đàn nhỉ. Bạn nào có tài liệu hay thì post lên cho mọi người cùng tham khảo. Rồi mỗi người sẽ tự học theo cách riêng của mình. Ai chưa hiểu thì có thể post bài trực tiếp lên hỏi. Vậy có hay ko? Mà lại có thể cho mọi người cùng tham gia nữa chứ!

svBK's Member

học trên forum mình thì không nhiều lắm bạn học , thực ra mình đã vào nhiều nơi PR rồi , nên số lượng người trong nhóm bây h là khoảng 10 người , như vậy sẽ hay hơn , có những người đi làm rồi thì kinh nghiệm sẽ phong phú hơn , chứ toàn những anh còn đang ỳ mông trên ghế giảng đường thì chỉ có những kiến thức trong sách vở thôi , mà cái MCP này thì lý thuyết là không đủ .

Nếu bạn muốn tham gia thì add nick mình ,thời gian thì đã nói ở trên rồi đấy .

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi nkn
    học trên forum mình thì không nhiều lắm bạn học , thực ra mình đã vào nhiều nơi PR rồi , nên số lượng người trong nhóm bây h là khoảng 10 người , như vậy sẽ hay hơn , có những người đi làm rồi thì kinh nghiệm sẽ phong phú hơn , chứ toàn những anh còn đang ỳ mông trên ghế giảng đường thì chỉ có những kiến thức trong sách vở thôi , mà cái MCP này thì lý thuyết là không đủ .

Nếu bạn muốn tham gia thì add nick mình ,thời gian thì đã nói ở trên rồi đấy .
    Thế thì mời bác vào mấy cái forum dành cho "những người đi làm rồi" nhé! Vào đây "PR" làm gì.

Tỏ thái độ xem thường nhau kiểu đó thì liệu có nhiều người hưởng ứng với bác không?
    Last edited by duykham : 30 Feb at 22:10 PM.

svBK's Member Avatar của death_angle

dù sao đây cũng là 1 cách làm hay , theo mình là rất có lợi cho anh em , mình rất muốn thử cách học này .

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi duykham
    Thế thì mời bác vào mấy cái forum dành cho "những người đi làm rồi" nhé! Vào đây "PR" làm gì.

Tỏ thái độ xem thường nhau kiểu đó thì liệu có nhiều người hưởng ứng với bác không?

hà hà , chẳng biết nói thế nào .

mình đang học năm cuối , tức là đã và đang mài mông ở cái giảng đường gần 5 năm ( năm nay thì chẳng mấy ) , nên mình tự nhận thấy được là mình đang nói cái gì , bạn không tin thì cứ chờ 1-2 năm nữa đi .

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi nkn

mình đang học năm cuối , tức là đã và đang mài mông ở cái giảng đường gần 5 năm ( năm nay thì chẳng mấy ) , nên mình tự nhận thấy được là mình đang nói cái gì , bạn không tin thì cứ chờ 1-2 năm nữa đi .
    Hà hà, chả biết nói thế nào thật

Tớ thì đã qua cái thời kì 1-2 năm nữa mà chú nói ở trên đấy, và tớ khẳng định với chú là những anh chàng đang chịu khó mài mông trên ghế giảng đường rồi sẽ vượt mặt chú đấy.

Những người rất giỏi mà tớ biết thì chả ai có cái chứng chỉ nào cả, đơn giản vì họ không có thời gian để đi học mấy cái thứ ấy. Họ bận đi làm và đi học những thứ khác có ích hơn.

Nếu chú đang học năm thứ 5 thì tốt nhất nên dành thời gian cho cái đồ án tốt nghiệp.

Vài lời khuyên chân thành

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi nkn

Giỏi, khẩu khí lớn Cứ thế mà phát huy nhé, thế hệ sau phải đạp lên xác thế hệ trước mà tiến lên

svBK's Member

, cãi nhau làm chi cho mệt , ai định làm gì thì cứ thế mà tiến thôi nhỉ bác đã qua 1-2 năm roài .

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi nkn
    , cãi nhau làm chi cho mệt , ai định làm gì thì cứ thế mà tiến thôi nhỉ bác đã qua 1-2 năm roài .
    Không ai cãi đâu nhưng nên khiêm tốn một chút, còn tiến thì cứ tiến, ai cản đường thì đạp lên họ mà tiến lên thế thôi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề