User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Cho hỏi về lập trình

Mfet
    Guest

Em muốn hỏi các bác K<=44 hoặc bất cứ ai biết :khoa ĐTVT nên học nhữngmón lập trình nào, và món nào cần học sâu
    Nghe nói môn vi điều khiển cần học Assembler và turbo c. Đúng không.
    Em còn muốn học Visuall C và Visuall Basic nữa
    Món VC có cần thiết không và có cần học sâu không.
    Cả VB nữa...
    Bác nào biết phím em với...

spinx
    Guest

Chẳng ai khẳng định trước sau này mình sẽ làm gì nên không giám khuyên bừa nhưng lập trình cần có ứng dụng là chính vì thế theo tôi các môn sau đây may ra khi ra trường có thể ứng dụng được tí ti: CSDL (thực ra ngành nào cũng có). Thực tế chẳng có ma nào dùng pascal cho bài toán thực tế cả nên cần chọn một ngôn ngữ for win nữa (VB hoặc VC) đều được như nhau thôi. Assembler và tc chỉ dùng nếu cần lập trình điều khiển thiết bị thôi (từ ngày ra trường tôi chỉ còn dùng nó để viết virus chẳng có tích sự gì cả) nên nếu nghĩ sau này mình sẽ theo nghiệp ấy mới chọn. Nếu nghĩ có thể mình lập trình web thì chọn lấy một ngôn ngữ web (java, asp, perl...). Nói dzây nhưng có phải DTVT ra là đều làm lập trình đâu, chon theo định hướng của mình i&#39;

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề