User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 59

Chủ đề: Hướng dẫn cài NS2-Cygwin

svBK's Newbie Avatar của namdtvt

Icon3 Hướng dẫn cài NS2-Cygwin

Anh em ĐTVT_K49 uh.đây là link download Hướng dẫn cài NS2 trên Cygwin.Anh em tham khảo ,rồi cho ý kiến nhé.
    huong dan cai ns2.pdf - 0.45MB

Mình lập ra topic này, mong anh em trong khoa mình đặc biệt là anh em Fet11,12_K49 tích cực tham gia,chia sẻ những kinh nghiệm học tập để anh em ta trong mấy kì còn lại đều đạt tổng kết 8, 9 phẩy thui.hi hi
    và hy vọng cũng là nơi để anh em ta chia sẻ những vui, buồn trong cuộc sống sv.Hy vọng các anh em trong box sẽ sẵn lòng ghé thăm và cho các hậu bối đi sau những kinh nghiệm quý giá.

Thân ái~
    Lần sửa cuối bởi namdtvt; 01-09-2007 lúc 08:26 AM
    Cuộc đời không bao giờ có đường cùng mà chỉ có những giới hạn.Điều quan trọng là ta có đủ can đảm để bước qua hay không

svBK's Member Avatar của dt12_k49

Khá lắm đồng chí !Nhưng tớ bảo này , tớ thấy cái lệnh để giải nén file .tar.gz ấy , sao mỗi sách lại viết khác nhau nhỉ .Tớ không dùng trong Cygwin mà cài trực tiếp trong FC6 , tớ giải nén bằng lệnh "tar zxvf ns-allinone-2.31.tar.gz" thì vẫn giải nén dc mà .
    Nhưng khi cài đặt , thì nó đòi thiết lập các biến môi trường ấy thì chưa biết làm thế nào cả,đọc hướng dẫn nhưng vẫn chưa hiểu lắm , Anh em ai biết thì nhờ hướng dẫn hộ chỗ này nhé !!!

svBK's Newbie Avatar của namdtvt

He he đồng chí ơi cho hỏi làm sao để đổi tiêu đề của topic này nhỉ?Lúc trước vừa bị nhắc nhở vì để tiêu đề không phù hợp nội dung.
    Thanks!

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Theo mình nếu có điều kiện thì nên cài trực tiếp trên linux vì thiết lập các biến môi trường khi cài trên chương trình giả lập Cyswin tương đối lằng nhằng. Và có một điểm đáng chú ý là hầu hết các bản NS2 download trên mạng cài đều bị lỗi!

The end is just the beginning

svBK's Newbie

bum bum, thành viên mới đây! cho tui hỏi thế cài NS2 trên linux với cài NS2 trên nền cywin, dùng cái nào tốt hơn đây, cái nào có nhìu ứng dụng hơn
    ghi chú: đề nghị bác Nam bỏ cái hình avata đi nhé! nghiêm túc chút!

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi dt12_k49
    Nhưng khi cài đặt , thì nó đòi thiết lập các biến môi trường ấy thì chưa biết làm thế nào cả,đọc hướng dẫn nhưng vẫn chưa hiểu lắm , Anh em ai biết thì nhờ hướng dẫn hộ chỗ này nhé !!!
    Trong này bọn tớ có hướng dẫn này, bạn thử làm xem sao nhé! Nếu không được ta sẽ bàn tiếp!

http://www.dientu9k49.net/forums/ind...indpost&p=1903
    Last edited by duykham : 30 Feb at 22:10 PM.

svBK's Member

bạn ơi chẳng hiểu sao mình làm đúng như hướng dẫn đấy rùi. nhưng khi hiện thực hiện câu lệnh "ns example2.tcl" thì nó lại báo lỗi " bash: ns: command not found". hic cứu trợ giúp.

svBK's Member Avatar của death_angle

cái này là do môi trường không tìm được file thực thi lệnh ns ở đâu , vì vậy bạn cần thiết lập lại biến môi trường ,việc này đơn giản chỉ cần chú ý đường dẫn thôi , chúc bạn thành công ^^

svBK's Newbie

hình như đây là anh em lớp điện tử 12 k49 thì phải

svBK's Member Avatar của dt12_k49

Quote Nguyên văn bởi duykham
    Trong này bọn tớ có hướng dẫn này, bạn thử làm xem sao nhé! Nếu không được ta sẽ bàn tiếp!

http://www.dientu9k49.net/forums/ind...indpost&p=1903
    Tớ thiết lập biến môi trường rồi nhưng vẫn không chạy được .Hình như thiết lập chưa chính xác .
    bạn ơi chẳng hiểu sao mình làm đúng như hướng dẫn đấy rùi. nhưng khi hiện thực hiện câu lệnh "ns example2.tcl" thì nó lại báo lỗi " bash: ns: command not found". hic cứu trợ giúp.
    Lỗi của tớ giống y hệt lỗi này .
    Cài NS trên cygwin thì OK. chạy đẹp. Định cài trên Linux cho biết ai dè mắc nhiều lỗi quá , Bác nào có thể hướng dẫn lại hộ cụ thể cái biến môi trường thiết lập như thế nào hộ em với ,
    Càng chi li càng tốt, có hình ảnh thì càng hay...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề