User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: giúp em khắc phục hậu quả con virus này với

HUT's Student Avatar của chienbinhbk

Icon4 giúp em khắc phục hậu quả con virus này với

hic , hôm nay đen quá . Mình mượn usb của thằng bạn về để cop dữ liệu cho nó , đã cẩn thận quét virus trước khi mở rồi mà vẫn còn dính chưởng
    con này nó hơi ác ở chỗ nó cùng loại với loại virus mà nó tự tạo ra 1 file tự chạy khiến ta không thể kick chuột trái để mở 1 ổ C,D... mà phải bấm chuột phải rồi chọn explorer . Thường với loại virus này ta chỉ cần chọn chế độ hiện các file ẩn rồi xóa các file tự chạy do con này sinh ra.Nhưng con em dính phải nó ác hơn ở chỗ ta không mở được ổ theo kiểu kick chuột phải như trên cũng ko xóa được file tự chạy bằng cách chọn hiện file ẩn vì sau khi chọn như thế thì nó lại trở về lựa chọn ko cho hiện file ẩn ...thế mới đau chứ
    các bác nào biết cách xử lí file ẩn của con virus nay thì chỉ em với , con này có 1 đặc điểm là khi kick chuột mở ổ thì nó hiện ra 1 màn hình dos chạy chớp nhoáng rồi tắt luôn

HUT's Student Avatar của nguyenduylong

nếu dùng BaKV ko được mình khiên bạn nên dùng http://www.bitdefender.com/
    cực tốt .khủng lắm >>đó là ưu điểm
    Nhược:làm chậm hệ thống
    nên dùng có bản quyền bạn sẽ thấy nó làm việc hiệu quả

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề