User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: Cho em hỏi về bảng điểm cuối khóa

svBK's Newbie

Mặc định Cho em hỏi về bảng điểm cuối khóa

Các anh ơi, bảng điểm khi ra trường có ghi điểm thể dục không? em dính mấy con 0 môn này, đau quá. Mà điểm Quân sự ko có thì chắc thể dục cũng không hả các anh

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Hi hi tớ vừa có bảng điểm xịn đây:

bảng điểm cuối khóa (lấy khi ra trường ý) bao gồm những điểm chính như sau:

- Hình thức: 2 mặt có vân hay hoa văn nổi hình trống đồng trông khá đẹp mắt: một mặt thì tiếng việt, mặt sau là tiếng anh đều có dấu tròn của trường.

- Nội dung: bao gồm bảng điểm 10 kỳ trong đó kỳ 10 bao gồm 3 phần: điểm bảo vệ, điểm supervisor, điểm thesis. Chú ý các tính điểm năm nay K47 thì điểm kỳ 10 tính là 15 trình... còn k phải kiểu: 1.5 đại cương + 2 chuyên ngành + bảo vệ /4.5 đâu nhé... hì hì điểm tụt đi tẹo thôi

Thêm vào đó, nội dung dưới dòng chữ tên tuổi và lớp cũng như số hiệu sinh viên thì có thêm 2 cái attach đó là:

Chính trị quốc gia có pass không và quân sự

Thêm ở cuối là dòng chữ order trong lớp. Chú ý order này k phải của kỳ cuối mà là order cả 5 năm, tính theo lớp mới và áp dụng cho top 5 trong lớp
    Life is the cycle of "Try and Quit"

svBK's Newbie

Cuối cùng thì có điểm thể dục không hả bác. Trong đấy chỉ ghi điểm cao nhất thôi hay còn ghi lần 1, lần 2... hả bác?

HUT's Engineer Avatar của assassin

Bảng điểm chỉ ghi lần 1 với lần cao nhất thôi

Cái thể dục nó tính chứng chỉ chứ đâu có ghi vào bảng điểm đâu

Hic, mà kỳ 10 đồ án tính có 15 trình thôi à, phen này tiêu tùng hết cả rồi
    Nothing is impossible

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi sofpast
    - Nội dung: bao gồm bảng điểm 10 kỳ trong đó kỳ 10 bao gồm 3 phần: điểm bảo vệ, điểm supervisor, điểm thesis. Chú ý các tính điểm năm nay K47 thì điểm kỳ 10 tính là 15 trình... còn k phải kiểu: 1.5 đại cương + 2 chuyên ngành + bảo vệ /4.5 đâu nhé... hì hì điểm tụt đi tẹo thôi
    Em hỏi phát, nếu đồ án tính 15 trình thì các kỳ đại cương, chuyên ngành tính như thế nào. Lúc này không còn phân biệt đại cương, chuyên ngành nữa mà cứ số trình mà tương?
    Quote Nguyên văn bởi sofpast
    Thêm ở cuối là dòng chữ order trong lớp. Chú ý order này k phải của kỳ cuối mà là order cả 5 năm, tính theo lớp mới và áp dụng cho top 5 trong lớp
    Em nghĩ rank trong khoa (trong ngành) thì nó đúng hơn chứ nhỉ. Như ngành bọn em đến tận mấy lớp. Em nghe nói mấy chú làm hồ sơ du học cũng toàn phải ghi rank trong khoa mà?

Binhjuventus™
    Guest

Khoa mình làm gì có phần xếp thứ tự sinh viên, cái xếp thứ tự cho mỗi sinh viên trên bảng điểm là ghi cho oai và tính theo lớp của kỳ 9 (tức là kỳ phân ngành nhỏ) chứ tính cho cả khóa thì tớ chắc được xếp thứ tự với ba con số , đấy là khoa thương sv nên mới xếp thứ tự thế, các cậu định xuất ngoại phải cảm ơn khoa mới đúng, họ mà chơi cho quả cả khóa thì chắc chỉ những chú đứng trong hàng ngũ xuất sắc với số thứ tự 1 con số mới dễ có cơ xuất ngoại à
    Lần sửa cuối bởi Binhjuventus™; 23-08-2007 lúc 04:29 PM

svBK's Member Avatar của worm

[QUOTE=shevchenko]Em hỏi phát, nếu đồ án tính 15 trình thì các kỳ đại cương, chuyên ngành tính như thế nào. Lúc này không còn phân biệt đại cương, chuyên ngành nữa mà cứ số trình mà tương?

Em cũng băn khoăn khoản này , thế 9 kì trc tính ntn pác nào biết chỉ hộ cho anh em với

Quote Nguyên văn bởi cyberbrain
    Cuối cùng thì có điểm thể dục không hả bác. Trong đấy chỉ ghi điểm cao nhất thôi hay còn ghi lần 1, lần 2... hả bác?
    Không, tớ tả cụ thể thế còn gì? Hì mà chứng chỉ thể dục cung có ghi điểm đâu, nó chỉ có loại bằng thôi... hì hì tớ loại trung bình đây
    Bảng điểm chỉ ghi lần 1 với lần cao nhất thôi

Cái thể dục nó tính chứng chỉ chứ đâu có ghi vào bảng điểm đâu

Hic, mà kỳ 10 đồ án tính có 15 trình thôi à, phen này tiêu tùng hết cả rồi
    Uh đúng rồi, có phần điểm và điểm cao nhất, thêm vào đó thêm phần các môn cậu phải thi lại trên tổng số bao nhiêu môn gì đó

Em hỏi phát, nếu đồ án tính 15 trình thì các kỳ đại cương, chuyên ngành tính như thế nào. Lúc này không còn phân biệt đại cương, chuyên ngành nữa mà cứ số trình mà tương?
    Ờh tớ thầy ghi trong bảng điểm là 15 trình thật, còn tính điểm thế nào thì tớ chả rõ, chỉ thấy điểm cũng thế thế, có kéo xuống thì không đáng kể so với cách tính cũ... hì hì thế cứ yên tâm cậu ah? cái này tớ k biết, xin phép được gửi cho ai biết hơn

Em nghĩ rank trong khoa (trong ngành) thì nó đúng hơn chứ nhỉ. Như ngành bọn em đến tận mấy lớp. Em nghe nói mấy chú làm hồ sơ du học cũng toàn phải ghi rank trong khoa mà?
    Còn thứ tụ là thứ tự của lớp thôi, mỗi lớp có 5 đứa được nhét và top 5 và có thứ tự bên cạnh, phần bảng điểm tiếng Anh, nó ghi là class rank mà.
    Lần sửa cuối bởi sofpast; 23-08-2007 lúc 03:51 PM Lý do: Ton trong su trong sang tieng Viet ^^

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Để mình giải thích tí không khéo lại có người không hiểu
    mark = điểm
    highest mark = điểm cao nhất
    ranh (hay rank) = xếp hạng
    ----
    chịp chịp, các cậu sính ngoại quá vừa mới tranh luận về sự trong sáng của tiếng Việt sang đây thấy toàn bài nửa Tây nửa Ta, chả ra cái thể thông gì cả, ghét kiểu nói thế này thế chứ..chẹp chẹp
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

Đấy, có anh Triển Chiêu hiểu rồi... em đang thấy tình trạng này phổ biến và có 2 luồng phản hồi từ hiện tượng này. Em cũng đã tham khảo ý kiến một số bạn nhưng chưa thấy thỏa đáng:
    (Tiện có phản hồi từ anh nên em đưa ra luôn, hì bài này em viết toàn tiếng Việt đúng chính tả đấy ah)

- Một: một số bạn cho là viết nửa Tây nửa ta thì sẽ thúc đẩy những người còn lại, lúc đầu hơi bực tức, sau sẽ cố gắng cải thiện ngoại ngữ hơn
    - Hai: tôn trọng cả tiếng việt và tiếng Tây bằng cách post bài tiếng anh thì toàn tiếng anh hai là viêt thì toàn việt...

Có nên thống nhất điều này không ah? Đó cũng là một vấn đề đó ah?
    [Khì khì lần trước em cũng có trưng cầu dân ý 1 lần nhưng chưa ngã ngũ, với số người cho rằng xu thế toàn cầu nên thế cũng được rất là nhiều... hì hì]

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề