User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Các anh chị K Trước cho em hỏi với ạ

svBK's Newbie Avatar của hoanhuyd8

Icon7 Các anh chị K Trước cho em hỏi với ạ

Em chào anh chị. Em là sinh viên năm thứ 3, chúng em vừa mới học được vài ngày mà em đã thấy chương trình học kỳ này sao mà căng wa vậy à? Các anh chị có thể cho chúng em 1 vài lời khuyên để học tốt cà đạt KQ cao học kì này được không ạ? Kì này chúng em vào chuyên ngành rồi ạ. Interpretation skill, phonetics and phonology and translation skill seem so hard to us. Please GIVE US AN ADVICE.
    Thankss a millions!!!!!!!!!

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

He, em hỏi chung chung thế thì biết trả lời thế nào? kỳ 6 này có môn Phonetic là 1 trong 3 môn tử thần của khoa mình đấy, nói chung là tương đối khoai, nhưng giáo trình của K50 tụi em bây giờ dễ học & ngắn gọn hơn ngày trc tụi a học nhiều nên cũng đỡ, nên nhớ là đừng nghỉ học các môn ở khoa mình, ko em sẽ bị trừ hết điểm cuối kỳ đấy, còn chịu khó xem lại bài trên lớp, đi học đầy đủ là ok thôi, môn phonetic này khó nhưng ko phải là ko có điểm 8,9 đâu
    môn Theory of Translation ( giờ đổi thành translation skill rồi à) là môn dễ nhất kỳ này môn này điểm cuối kỳ toàn 8,9 em cứ yên tâm, kỳ này nhiều môn & cũng nặng trình nhưng cứ từ từ mà tiến nếu có gì khúc mắc thì cứ post vô đây
    Good luck!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Muốn học tốt hãy trực tiếp gặp afoolchild để hỏi. Anh ý là chuyên gia ngoại ngữ + chuyên gia công nghệ thông tin + chuyên gia mạng, ai ai khối D cũng biết đấy em ạ. Số điện thoại là 0904....
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

óe, bác Khàn làm cái trò gì đấy, muốn hỏi các vấn đề trên em hoanhuyd8 phải gặp bác Khàn nè nè, bác ấy là chuyên gia các mảng trên + 1 cơ số các mảng đời sống khác, Số đ.thoại của bác ấy là 0904314xxx

HUT's Student Avatar của no_need85

em cứ học đi, không phải lo lắng gì hết. Mọi người học được thì mình cũng học được mà.
    ( lâu không post bài nào lên BKF nên hum nay vào sì pam tí )

svBK's Newbie Avatar của maybien

hik. anh chị post thế này thì tụi em chết hết.
    Em học môn Phonetic mà ù ù cạc cạc, rõ là khoai. Còn môi Environmental Science chứ. Em chả hiểu tại sao laị chia cho 2 cô dạy rồi mỗi cô đòi một kiểu, chiều đến phát mệt. Nhóm thì nhiều quá chả nhớ là mình ở nhóm nào. Bất cập ko tưởng được

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Nói thực phonetic chỉ lúc thi tốt nghiệp mới khoai chứ còn trong các kì thấy 7,8 vẫn ầm ầm mà. Môn này hữu ích phết,
    Còn môn ES thì hồi đó mình học và thi toàn 9 và 10
    TA môi trường thì các em chịu khó tìm hiểu những bài bên ngoài sẽ rất hữu ích và bổ trợ nhiều thông tin liên quan, những vấn đề về môi trường thì đài báo vẫn ra rả đầy, search google ra là cả đống tài liệu
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Hehe, môn phonetic với phonology hơi bị hay. Uốn lưỡi, móc hàm, rung họng, ...

svBK's Member Avatar của quangmanhbk
    Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    Nói thực phonetic chỉ lúc thi tốt nghiệp mới khoai chứ còn trong các kì thấy 7,8 vẫn ầm ầm mà. Môn này hữu ích phết,
    Còn môn ES thì hồi đó mình học và thi toàn 9 và 10
    TA môi trường thì các em chịu khó tìm hiểu những bài bên ngoài sẽ rất hữu ích và bổ trợ nhiều thông tin liên quan, những vấn đề về môi trường thì đài báo vẫn ra rả đầy, search google ra là cả đống tài liệu
    hì,chị cáo ngày xưa học giỏi ghê ,nhẩy?
    bái phục, bái phục, ko hổ danh con cháu 2 Bà :biggrin: :biggrin:
    Ai không biết giá trị của thời gian thì đừng mong vinh quang.!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Chị thuộc diện học sinh dốt nhất khoa ngày đó mà nên nào dám mạnh miệng đâu, chỉ nói lên tình hình chung của khóa chị hồi đó thoai. Điểm phonetic các kì cũng được 7.8. TA môi trường của thầy Khiển thì đúng là toàn được 8,9,10.
    Nói chung các môn này ko có gì ngoài việc phải chăm

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề