User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: K50 nhờ giúp đỡ

HUT's Student Avatar của laoaiscom

Mặc định K50 nhờ giúp đỡ

Các bác khoá trước ơi cho em hỏi cái môn cấu kiện điện tử học theo giáo trình gì vậy , sáng nay em học 4 tiết môn này mà chả thấy ông thầy nói gì đến chuyện này cả , không có giáo trình thì chít em làm sao học đc đây
    Cứu cứu cứu

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi laoaiscom
    Các bác khoá trước ơi cho em hỏi cái môn cấu kiện điện tử học theo giáo trình gì vậy , sáng nay em học 4 tiết môn này mà chả thấy ông thầy nói gì đến chuyện này cả , không có giáo trình thì chít em làm sao học đc đây
    Cứu cứu cứu
    Tìm cuốn sách tiếng anh, đại loại có tên semiconductor devices (linh kiện bán dẫn).

Môn này nếu không có gì thay đổi so với K45 thì học chủ yếu về vật lý bán dẫn (lý thuyết vùng năng lượng, phân bố fermi-dirac, hiệu ứng tunnel, ...), tiếp giáp PN, diode, Transistor và pp tạo các linh kiện cơ bản trong công nghệ IC (tụ, cảm, trở)

HUT's Student Avatar của laoaiscom

cảm ơn bác bình
    hic nhưng mà sách tiếng anh hả bác , cái này e là ... , mà em thấy có quyển bài giảng cấu kiện điện tử không biết có ok không các bác

svBK's Newbie

ra Hồng Sơn hình như có 2 quyển linh kiện bán dãn ( tiếng việt )
    - Vui lòng viết bài sử dụng tiếng việt có dấu .
    - Không spam chát chít trong những box thảo luận và tài liệu.
    - Không post bài với những nội dung không lành mạnh.

Văn Đàn Điện Tử 5

HUT's Student

Môn này K48 gọi là môn Điẹn tử . Không cần sách. Chắc chắn đấy. Học theo vở thầy
    Fleiss macht den Meister!

svBK's Newbie

môn này thứ tư em mới khởi động. nghe laoaiscom nói nghe chừng cũng khó khăn đấy nhỉ. Mong các bác đi trước chỉ giúp kinh nghiệm nhé.

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi laoaiscom
    cảm ơn bác bình
    hic nhưng mà sách tiếng anh hả bác , cái này e là ... , mà em thấy có quyển bài giảng cấu kiện điện tử không biết có ok không các bác
    Có quyển linh kiện bán dẫn 2 tập của thầy Đỗ Xuân Thụ thì phải, kinh điển đấy nhưng anh khuyên nên đọc sách tiếng anh thì hơn. Tất nhiên yêu cầu nhiều thời gian hơn nhưng sẽ rất có lợi cho em sau này. Có gì khó khăn có thể hỏi các anh chị khóa trước em.

Về vấn đề thi cử thì anh không có nhiều kinh nghiệm vì điểm chác anh lẹt đẹt. Anh nghĩ trên này nhiều anh chị điểm cao sẽ cho em những kinh nghiệm thi cử hữu ích

svBK's Newbie Avatar của Hoangoclan

hi, hôm nay lớp tớ cũng học môn này đấy, thầy giáo có đưa tên mấy quyển sách là:
    -Linh kiện bán dẫn và vi điện tử (Võ Thạch Sơn)
    -Linh kiện quang điện tử (Dương Minh Trí)
    với cả một quyển TA nữa nhưng đúng là ngại đọc thật đấy nhỉ, tớ thấy môn nào các thầy cũng khen sách nc ngoài hay nhưng trình độ của mình thì thật là...
    -Introducting electronic devices circuit conventional (Robert T.Payrter)
    Lucky star!

HUT's Engineer Avatar của assassin

Môn này K48 học có tên là Điện tử 1, rồi sau có môn Điện tử tương tự 1 cũng dạy lại na ná.

Môn này hồi trước anh chả học gì ngoài vở :p

Sách thì theo như các thầy bảo là muốn học cơ bản, hiểu rõ bản chất thì nên đọc quyển: Electronic Devices And Circuit Theory của Robert Boylestad - Louis Nashelsky có 1000 trang thôi

Quyền này nghe đồn thầy nào cũng đã từng đọc từng tham khảo để viết sách :p
    Nothing is impossible

svBK's Member Avatar của dt12_k49

Quyển sách " Electronic Devices And Circuit Theory " 1000 trang đó là tài liệu của môn Điện Tử Tương Tự mà ?! Còn môn Cấu Kiện Điện Tử có lẽ quyển Linh Kiện Bán Dẫn là khá đủ rồi .
    Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì chỉ học trong vở môn này là đã đủ để thi tốt rồi . Các thầy dạy khá kỹ đó.
    Lớp mình năm ngoái 1 điểm 10 , 10 điểm 9 thì phải , 8 thì không kể xiết...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề