User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Định dạng kiểu chữ

autin_susu2
    Guest

Chiêu này cực lợi hại đến cái mức bít rồi thì ai cũng phải thử...he he.
    Sau đây tôi xin trình bầy 1 phong cách mới trong công nghệ chít chát...đó là 1 vài cách tạo kiểu chữ lạ trong YM, đảm bảo đối phương chát sẽ lác mắt :blink: :blink: :blink:
    C1_Tạo kiểu chữ mờ dần:

<SPAN style="FONT-SIZE: 36; FILTER: Alpha (Opacity=100, Finish Opacity=0, Style=1, StartX=0, StartY=0, FinishX=580, FinishY=0); WIDTH: 357; COLOR: red; FONT-FAMILY: Arial Black; HEIGHT: 50">Xin Chao&#33;</SPAN>
    (...xong chưa? để nói tiếp...)
    C2_Tạo kiểu chữ pha màu mờ dần:

<font size=3><font COLOR=#FF0404>H</FONT><FONT COLOR=#D5042D>E</FONT><FONT COLOR=#AB0457>L</ FONT><FONT COLOR=#820481>L</FONT><FONT COLOR=#5805AB>O<JFONTXFONT COLOR=#2E05D5>&#33;<JFONT></ font>
    ( tiếp nhé....)
    C3_Tạo kiểu chữ pha màu mờ dần gợn sóng:

<font size=3> <sup> <FONT COLOR=#FF0404>B</FONT> </ sup><sub><font
    COLOR- #D5042D>Y</FONT><SUB> <FONT
    COLOR-#AB0457>E</FONT><FONTCOLOR-#820481>&#33;</FONT>
    Cặp thẻ <sup>,</sup> dùng để đưa chữ lên cao, còn cặp <sub>,</sub> để đưa chữ xuống thấp.
    ( còn nữa...nhưng mới chỉ bít có từng ấy thui à...)
    Chốt hạ thôi...->C3...
    C3_Tạo kiểu chữ "rằn ri":

<SPAN style="FONT-SIZE: 18; FLLTER: Mask (color=#FF0000) Shadow(Color=#0000FF, Direction=225) Chroma(color #FF0000); WIDTH: 357; FONT-FAMILY: Arial Black; HEIGHT: 20">Xin Chao &#33; <JSPAN>

Làm được rùi đừng khen tui giỏi nha, cũng góp nhặt lung tung cả thôi... :4: :4:

superman
    Guest

hì autin_susu2 post bài chậm mất mấy tháng, yahoo đã ngừng hỗ trợ html để tăng tính bảo mật rồi thì phải

autin_susu2
    Guest

Thế này thì nhục như con trùng trục mất thôi... :a:
    Tui vẫn viết các bài trên w rùi khi nào muốn post bài thì copy 1 cái rồi sent là xong.
    ( các bài viết có khi viết từ năm 2k2) .Không bít là thằng Y nó thay đổi tính năng nên ...ngu ngốc quá.
    Mà đã là HTML thì các bác có thể trang trí cái bài tập thiết kế Web cũng được mà.

superman
    Guest

hihi nhưng cái đó vẫn cần thiết mà, susu đóng góp tiếp những mã hay cho anh em đi(từ cơ bản đến nâng cao thì hay quá)

timhoatigon
    Guest

hic....... sao em lam hoai ko duoc ne`....... chac tai em kem qua, ai giup do em nha. :h:

superman
    Guest

Bạn timhoctigon thân mến, yahoo ko còn hỗ trợ html nữa nên bạn gõ các đoạn mã đó vào thì không có tác dụng đâu bạn à. Bạn muốn xem tác dụng của các đoạn mã đó thì có thể vào Outlook/New Message/Fomat/ chọn chế độ rich text, rồi vào View/Source Edit/ rùi bạn vào tab source mà paste đoạn mã đó vào(trong trường hợp bạn không có trình soạn thảo html nào)

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Chúng ta phải hoan nghiênh tinh thần bác autin_susu2 chứ, ví như em đây mấy cái trò nghịch ngợm đó có biết đâu.

White Rose
    Guest

Originally posted by superman@Mar 10 2003, 03:44 AM
    Bạn timhoctigon thân mến, yahoo ko còn hỗ trợ html nữa nên bạn gõ các đoạn mã đó vào thì không có tác dụng đâu bạn à. Bạn muốn xem tác dụng của các đoạn mã đó thì có thể vào Outlook/New Message/Fomat/ chọn chế độ rich text, rồi vào View/Source Edit/ rùi bạn vào tab source mà paste đoạn mã đó vào(trong trường hợp bạn không có trình soạn thảo html nào)
    Hông phải nó hông hỗ trợ HTML mà nó thêm phần code để lọc bỏ mã HTML do user nhập vào.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề