User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: "Sao chúng ta không mở 1 topic để có thể phổ biến kinh nghiệm cho những lớp kế cận nh

svBK's Member Avatar của angle_pro

Mặc định "Sao chúng ta không mở 1 topic để có thể phổ biến kinh nghiệm cho những lớp kế cận nh

"Sao chúng ta không mở 1 topic để có thể phổ biến kinh nghiệm cho những lớp kế cận nhỉ"
    Tôi thấy từ trước tới nay trong diễn đàn chỉ có ngồi chê này chê nọ và bàn chuyện bên lề về Robocon thôi .CHúng ta cứ nói thiếu tính kế thừa nhưng thực chất chúng có làm gì đâu để co người kế thừa cơ chứ !!
    Phải không các vị tiền bối cũng như hậu bối nhỉ?
    Vì vậy để thử trả lời cho câu hổi tren tôi xin mạn phép thử đứng lên kêu gọi mội người thử nhảy vào tham ra nhiệt tình trong viêc để lại nhưng kinh nghiệm mà mình gặp trong quá trình làm Robocon để mọi người tham khảo có được không vậy
    Nếu thấy được thì mong anh em cho biết đôi diêu lấy hứng để tôi thử bắt đầu chơi,nếu không thì coi như đây là "nời" nói tầm phào mong các vị tiền bối cũng như hậu bối bỏ qua cho sự mạn phép này hi hi:biggrin:

Lùi một bước... Avatar của why_not

Cái này thì có nhiều người...định làm rồi nhưng sau bao năm đâu vẫn vào đấy. Không có ai đi bước đầu tiên thì khó có người ...tiếp bước được Tính kế thừa của Robocon BK rất thấp (đánh giá chủ quan). Mong rằng sắp tới tình hình sẽ cải thiện nhiều hơn. Đó cũng chính là mục đích tách cái box Robocon ra thành 1 box riêng của BQT đấy ạ

Quote Nguyên văn bởi why_not
    Cái này thì có nhiều người...định làm rồi nhưng sau bao năm đâu vẫn vào đấy. Không có ai đi bước đầu tiên thì khó có người ...tiếp bước được Tính kế thừa của Robocon BK rất thấp (đánh giá chủ quan). Mong rằng sắp tới tình hình sẽ cải thiện nhiều hơn. Đó cũng chính là mục đích tách cái box Robocon ra thành 1 box riêng của BQT đấy ạ
    Vây chúng ta sao không bắt đầu luôn nhỉ?Coi như là tại hạ thử vô phép làm thử xem vậy
    Theo tôi để có một đội tuyển ROBOCON thật sự mạnh thì việc đàu tiên sẽ là các thành viên phải thật sự mạnh và đoàn kết với nhau 'Nói thật tính đoàn kết vẫn là dấu hỏi lớn đấy nhé"
    THực sự hôm nay tôi cũng chỉ muốn nói đầu tiên về việc tạo ra 1 đội ROBOCON mạnh mà thôi vì thời gian cho cuộc thi năm sau còn lâu lâu lắm nói về vấn đề chuyên môn xem ra có vẻ hơi sớm và rồi thì nó cũng sẽ nhật dần đi cho mà xem
    Vì vỵa tôi muón nói về việc thành lập đôi ROBOCON truớc nhé
    Chắc các bạn cung biết rồi để thành lập đội ROBOCON tham gia vong trường thì chúng ta phải đăng kí lên phông công nghệ danh sách đội và 1 số ý tưởng sơ bộ về những gì mà mình sẽ làm.nhưng tôi lại thấy vấn đề trước đó còn quan trọng hơn rất nhiều Nào là lập thành viên ,đóng tiền mua đò dùng rồi còn CHỖ LÀM nữa chứ nhỉ.Tôi thây cái đấy quan trọng thật đấy vì kinh nghiệm của bản thân mà (Các bạn nhìn lại xem nhiều đội mang tiếng vòa tới vòng toàn quốc rồi mà vẫn còn phải lo chỗ làm thì làm sao mà mạnh được cơ chứ? Phải có an cư thì mới lập nghiệp được) Vì vậy tôi thành thật khuyên các bạn việc đầu tiên nên làm (với những độ thật sự quyết tâm ) thì việc đầu tiên các bạn nên làm là tìm thầy hướng dẫn và xin lấy 1 chỗ mà an cư lập nghiệp (nhưng mà phải nhanh đấy nếu không thì không đảm bảo có chỗ đâu vì trường mình tấc đất tấc vàng cơ mà lị)
    Đây là kinh nghiệm đầu tiên tôi muốn nói với các bạn Nếu thấy tốt thì hãy làm còn không thì thôi nhé GOOD BYE FOREVER!!!!!!!!!!!

svBK's Member

Chú Dũng nhà ta vẫn còn máu với robocon nhỉ!hì hì!Lâu lắm mới vào,thấy cái nick quen quen,post bài ủng hộ chú 1 phát!

Lâu lắm mới quay lại đây thấy thật đìu hui hihi Vậy là một kì ROBOCON đã kết thục và mở ra 1 kì robocon mới không biết là sẽ thú vị hơn hay là thất vọng hơn nhỉ
    Lập ra topic này muốn mọi người có thể trao đổi về kinh nghiệm về Robot để giúp những người chưa làm bớt bỡ ngỡ với cuộc thi này và có thể khai thác công nghệ tốt hơn hehe
    Chắc bây giờ cũng nhiều người đã chuẩn bị đội hình cho năm sau rồi nhỉ nhưng cũng còn nhiều đội chưa bắt đầu thành lập đội.vì vậy tôi cũng chủ yếu nói tới những bạn chưa bắt đầu.
    Hãy thành lập đội và chia đội làm các lĩnh vực mà cuộc thi Robocon này cần như:Cơ khí,Lập trình,Điện tử và phân công mọi người học về nó chắc sẽ chuyên sâu hơn cho sau này nhưng cũng không nên quá tác bạch sẽ không thật tốt về sau này đâu hihi (đấy là theo tôi là vậy)
    Việc làm sau khi đã có thành viên chắc các bạn cũng nên nghĩ tới việc đóng tiền để làm việc nữa chứ.Ngoài việc đóng tiền các bạn hãy thử nghĩ tới việc đi xin tài trợ ,tôi nghĩ nếu các bạn cố gắng đi tìm thì chắc chắn sẽ được(vụ này nhìn chung cũng khó nhằn đấy) tôi đã thấy khá nhiều đội năm ngoái đã xin được tài trợ từ khi chưa tham gia vòng trường và họ đã rất thành công như các đội RBK,ITP,AVR,SARA#BKV,SKYWALKER ....chẵng hạn .
    Các bạn có thể liên lạc trực tiếp với những đội này về kinh nghiệm xin tài trợ
    Tôi sẽ up thử cho các banj vào mẫu đơn để tham khảo sau:hy vonghj sẽ giúp đỡ được đôi thứ cho mọi người HEHE

svBK's Member Avatar của BKBamboo

music

Quote Nguyên văn bởi angle_pro
    Lâu lắm mới quay lại đây thấy thật đìu hui hihi Vậy là một kì ROBOCON đã kết thục và mở ra 1 kì robocon mới không biết là sẽ thú vị hơn hay là thất vọng hơn nhỉ
    Lập ra topic này muốn mọi người có thể trao đổi về kinh nghiệm về Robot để giúp những người chưa làm bớt bỡ ngỡ với cuộc thi này và có thể khai thác công nghệ tốt hơn hehe
    Chắc bây giờ cũng nhiều người đã chuẩn bị đội hình cho năm sau rồi nhỉ nhưng cũng còn nhiều đội chưa bắt đầu thành lập đội.vì vậy tôi cũng chủ yếu nói tới những bạn chưa bắt đầu.
    Hãy thành lập đội và chia đội làm các lĩnh vực mà cuộc thi Robocon này cần như:Cơ khí,Lập trình,Điện tử và phân công mọi người học về nó chắc sẽ chuyên sâu hơn cho sau này nhưng cũng không nên quá tác bạch sẽ không thật tốt về sau này đâu hihi (đấy là theo tôi là vậy)
    Việc làm sau khi đã có thành viên chắc các bạn cũng nên nghĩ tới việc đóng tiền để làm việc nữa chứ.Ngoài việc đóng tiền các bạn hãy thử nghĩ tới việc đi xin tài trợ ,tôi nghĩ nếu các bạn cố gắng đi tìm thì chắc chắn sẽ được(vụ này nhìn chung cũng khó nhằn đấy) tôi đã thấy khá nhiều đội năm ngoái đã xin được tài trợ từ khi chưa tham gia vòng trường và họ đã rất thành công như các đội RBK,ITP,AVR,SARA#BKV,SKYWALKER ....chẵng hạn .
    Các bạn có thể liên lạc trực tiếp với những đội này về kinh nghiệm xin tài trợ
    Tôi sẽ up thử cho các banj vào mẫu đơn để tham khảo sau:hy vonghj sẽ giúp đỡ được đôi thứ cho mọi người HEHE
    Thanks chú Dũng cái chứ nhỉ,lâu ko gặp dạo nay thế nào rồi?Năm nay có làm tiếp ko?Mình đang mở lớp Robocon miễn phí cho các em khóa sau,đợt tới sẽ học,đấy cũng là 1 cách giúp các đội BK mình tiến lên va hỗ trợ các em khóa sau đỡ khó khăn bước đầu.Nhờ Dũng nhắn hộ đội BIA có ai còn nhiệt huyết với Robocon BK thì đăng kí làm người dạy cho lớp của tớ,người hướng dẫn đông thì mình sẽ tổ chức đc nhiều buổi cho các em,phần nào cũng đc(cơ khí,lập trình,mạch).Và Dũng cố gắng là người hướng dẫn phần mạch nhé.Tất cả vì Robocon Bách Khoa Hà Nội!

Định gửi lên cho mọi người vài tài liệu tham khảo nhưng lò mò lúc trả biết làm thế nao để up tài liệu lên cả .vậy ai biết thì chỉ cho tôi cái hehe.Già rồi làm quen với công nghệ hơi chậm có gì thông cảm nhé
    Chúc vui

Thanks chú Dũng cái chứ nhỉ,lâu ko gặp dạo nay thế nào rồi?Năm nay có làm tiếp ko?Mình đang mở lớp Robocon miễn phí cho các em khóa sau,đợt tới sẽ học,đấy cũng là 1 cách giúp các đội BK mình tiến lên va hỗ trợ các em khóa sau đỡ khó khăn bước đầu.Nhờ Dũng nhắn hộ đội BIA có ai còn nhiệt huyết với Robocon BK thì đăng kí làm người dạy cho lớp của tớ,người hướng dẫn đông thì mình sẽ tổ chức đc nhiều buổi cho các em,phần nào cũng đc(cơ khí,lập trình,mạch).Và Dũng cố gắng là người hướng dẫn phần mạch nhé.Tất cả vì Robocon Bách Khoa Hà Nội!
    Chú Dũng nhà ta vẫn còn máu với robocon nhỉ!hì hì!Lâu lắm mới vào,thấy cái nick quen quen,post bài ủng hộ chú 1 phát!
    Các chú thích thank thì đi chỗ khác thank
    Anh già rồi không làm được gì nhiều nữa rồi.Chỉ khi nào rỗi rãi lên trên này chia sẻ với anh em BK ít kinh nghiệm mà mình đã làm Robot trong thời gian qua giúp anh em mới làm đỡ bở ngỡ khi tiếp cận nó thôi .Chứ trình độ có hạn không dám nghĩ tới việc dạy dỗ ai cả mà cũng chẳng thích dạy dỗ ai cả .
    Tự do tự tại vui biết bao.Các chú có hơi có sức thì cứ làm anh ủng hộ (về tinh thần thôi hehe:p ) vì 1 màu cờ chung đó là BK chiến thắng hehe

Vậy là đề thi của năm nay cũng đã có rồi nhỉ.Mình chưa xem nhưng nghe nói bảo khoai lắm nhưng đối với anh em BK thì qua các kì ROBOCON đã qua thì trả có năm nào làm khó anh em cả chỉ có lúc đầu mọi người còn hơi bỡ ngỡ nên có vẻ khởi đầu hơi chậm nên bắt nhịp hơi chậm nhưng khi đã bắt nhịp được rồi chúng ta có thể tụ hào rằng chúng ta chẳng thua kém trường nào (nếu nói kém thì chắc chúng ta chỉ thua kém các trường khác về đồ mà thôi)
    Vì vậy tôi nghĩ để có một kì ROBOCON tốt các bạn nên chuẩn bị tốt về mặt đồ nghề nhé.Tốt nhất là nên tính toán trước nên mua cái gì nên thì tập trung vào mua không về sau lại thiếu hehe
    Còn nếu các bạn muốn mua đồ trong Nam thì cũng nên chuẩn bị đi là vừa.Tôi thấy muốn đi lên chuyên nghiệp thì chỉ có đồ trong Nam mới đáp ứng được cho anh em thôi(Chúng ta nên học hỏi sự Pro của họ về mặt chế tạo hehe)
    Theo tôi được biết nếu cá bạn không có mối trong năm thì có thể liên lạc với một số các thành viên làm năm trước họ có kinh nghiệm về khoản này rồi đấy.Mình có thể lấy ví dụ như ĐẠI (AZ 2006,AVR 2007) Anh Chung(Mechatronic 2006,Bamboo 2007) Hảo (RBK 2007),ngoài ra bạn còn có thể liên lạc với bác Thông (CBG 2005).Họ chắc sẽ giúp các bạn nhiều .Nhưng vẫn phải nói về vấn đề vô cùng quan trọng đó là vấn đề "Đầu Tiên" hehe Ông cha đã bảo phải có thực mới vực được đạo cấm có sai hehe
    Chúc vui!

svBK's Member Avatar của BKBamboo

Nói xuông cũng là vô nghĩa thôi Dũng ạ.Cái mà ông nói thì các diễn đàn nhiều người nói rồi,đọc mãi cũng có thế,đừng đi lên vết chân của người đi trước.Chào!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề