User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề: Gửi anh chị nào theo viễn thông

svBK's Newbie Avatar của đốt

Mặc định Gửi anh chị nào theo viễn thông

Em có ý định theo bên viễn thông, nhưng vẫn tù mù quá chả biết phải bắt đầu từ đâu.Anh chị khóa trước có kinh nghiệm thì bày cho em với:
    -Tài liệu học gồm những gì?
    -Có cần học thêm bên ngoài về mạng ko?
    -Ngôn ngữ lập trình chính cần thành thạo?
    -Anh chị có thể mô tả một vài công việc cụ thể mà viễn thông sẽ làm khi ra trường...

Em xin chân thành cảm ơn

svBK's Newbie

1.Những môn không liên quan đến mạng máy tính là những môn về viễn thông.:biggrin:
    2.Nên biết về mạng máy tính.
    3.
    4.Làm trong các công ty di động, viễn thông, truyền dẫn. Mình chưa đi làm nên không rõ lắm :biggrin:

Nhân tiện các bác cho em hỏi thiết kế tuyến truyền dẫn số hai chỉ tiêu cơ bản cần quan tâm là gì ( sử dụng để đo đạc đánh giá cả trong thực tế)?

HUT's Student Avatar của auldlangsyne

Nếu bạn định theo Viễn thông thì mình khuyên một lời khuyên chân thành: Hãy chú trọng một số môn kì 8 và 9 như là Chuyển mạch, Truyền dẫn, Viba số, Thông tin Quang, Thông tin di động, Mạng máy tính, Thông tin vệ tinh, Hệ thống viễn thông,... Các công ty hoạt động về VT thi đầu vào không ngòai mấy thứ đó. Chúc bạn may mắn!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Quote Nguyên văn bởi cnoob
    1.Những môn không liên quan đến mạng máy tính là những môn về viễn thông.:biggrin:
    2.Nên biết về mạng máy tính.
    Hì, không hẳn là thế? Trong định nghĩa về communication thì networking vẫn nằm trong nó (tra wikipedia)

What is the communication?

Xu hướng hiện tại là tích hợp tất cả các mạng với nhau, gần như chẳng còn ranh giới giữa communication and networking nên học được càng nhiều càng tốt nhỉ? Với background tốt thì chắc cậu sẽ có nhiều lựa chọn hơn cho mình mà.

Hì, còn đi làm viễn thông như nào tớ cũng k rõ?
    Life is the cycle of "Try and Quit"

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Đầu cuối, mạng truy nhập, mạng lõi, mạng truyền dẫn, hệ thống nội hạt, trung chuyển.

Các lớp điều khiển quản lý, ứng dụng, báo hiệu, truy nhập, ...

IP vs. Voice vs. convergence

Thoại/Di động/Số liệu/Dịch vụ

Good luck
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

svBK's Newbie Avatar của đốt

cám ơn anh/chị đã comment ...e cũng đang dần hiểu mình phải làm những gì

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi đốt
    cám ơn anh/chị đã comment ...e cũng đang dần hiểu mình phải làm những gì
    Vài cái comment mà cũng dần hiểu ra mình phải là những gì là cậu khá lắm đấy. Chứ như tớ tốt nghiệp 2 năm rồi mà còn chả biết mình phải làm những gì kia

Cái networking mà các cậu lại bảo nó kô nằm ở mảng viễn thông thì tớ cũng thấy kỳ thật đấy, vì tớ thì tớ cứ nghĩ nó là viễn thông cơ, chứ không phải cận thông đâu

Mà theo tớ (chủ quan) thì các em khóa sau học thật tốt các môn trong khoa vào, đừng lệch thằng nọ, lệch thằng kia, giờ như tớ khổ lắm. Xin việc thì chả ai nhận, xin đi học thì điểm chác lè tè, nói chung là tự khép cảnh cửa của mình thôi. Các cậu cứ học thật tốt tất cả các môn, điểm chác thi thật cao vào, thích cái nào thì thời gian rảnh (bớt chút thời gian đế chế, cờ bạc rượu chè với gái mú đi) thì đọc thêm để hiểu cho nó "gọi là sâu hơn một chút". Ra trường thì tớ nghĩ chả sợ đếk thằng nào

PS, quên, xã hội mình hiện giờ nhiều đổi thay, phải trang bị thêm vài món đồ chơi hàng hiệu như .NET hay Java, trông thế mới sang

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Trời, sao sếp Bình lại tự khép cánh cửa mình thế? Cứ khiêm tốn quá, trình cao thế, bay xa tít còn cứ kêu than gì

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi khannhachboa
    Trời, sao sếp Bình lại tự khép cánh cửa mình thế? Cứ khiêm tốn quá, trình cao thế, bay xa tít còn cứ kêu than gì
    Xin hồn, trình cao mà giờ vẫn ngửa tay xin tiền bố mẹ. Chỉ mong được bằng bạn bằng bè, giờ kiếm bạc triệu dễ như trở bàn tay, bạn hiền nhờ !!!

svBK's Member Avatar của son go ku

Quote Nguyên văn bởi Binhjuventus™
    Xin hồn, trình cao mà giờ vẫn ngửa tay xin tiền bố mẹ. Chỉ mong được bằng bạn bằng bè, giờ kiếm bạc triệu dễ như trở bàn tay, bạn hiền nhờ !!!
    Lạy hồn, chả mấy mà anh kiếm được bạc tỉ chứ vài triệu lẻ thì ăn thua gì.:biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề