User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/23 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 226

Chủ đề: Tại sao người ta bảo con gái Bách Khoa xấu?

svBK's Newbie Avatar của pthuha85

Icon6 Tại sao người ta bảo con gái Bách Khoa xấu?

Híc híc. Oan gia, oan gia!
    Tại sao thía nhỉ? Con trai BK rất hay chê con gái Bk xí. Dã man quá! Thía chẳng công bằng tí nào. Các bác cứ nhìn lại đội hình đi. Cứ chê xấu nhưng hehe, cưa cẩm mãi cũng có đổ nổi đâu nhỉ?

Nhưng giờ tui vẫn không hiểu tại sao con gái BK lun mang tiếng "xấu"

svBK's Member Avatar của macmannhi

Mặc định Vì với không tới ^+^

E hèm! Bạn tớ - một con người rất tử tế, một boy BK gương mẫu đã phải thốt lên rằng:

Hik! Con trai BK ra đường và sang trường khác cực kỳ có giá, vênh váo :biggrin: :biggrin: :biggrin: lắm với cái mác BK của mình. Nhưng về trường thì... hik, bọn con gái BK coi không ra cái gì cả (biết mặt nhau cả rồi :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: )!

Đó là lí do vì sao con trai BK phải kêu lên rằng
    "Con gái BK xấu òm, chán ngắt!"
    giống như con cáo kêu
    "Nho còn xanh lắm!"
    ấy mà!
    Em biết từ lâu rồi...
    Mạc Mẫn Nhi

Lùi một bước... Avatar của why_not

Sai rồi. Chuyện con gái BK xấu có thể coi là 1 điều hiển nhiên. Từ xưa các cụ đã dạy rằng: gái BK, ma Văn Điển; hoặc vế đối nổi tiếng: "trâu điên, bò dại, trai Xây Dựng - lợn xề, dê cái, gái Bách Khoa".... <= Đùa tí cho vui

Khách quan một chút mà nhìn vào thì cứ 100 cô con gái, có 10 cô trông tạm được và 90 cô trông bình thường... Lượng con gái ở BK ít hơn các trường khác nên để tìm 1 cô trông tạm được đúng là hơi khó. Thêm vào đó, đặc thù của ngành kĩ thuật yêu cầu người con gái phải cá tính khá mạnh mẽ (hi vọng không nhầm ) nên phần lớn con gái BK có thể chất cứng mạnh và tinh thần gang thép - cái này đúng đấy - kiểm nghiệm rồi mà

Mà có một tên BK nói rất hay: "nồi tròn thì úp vung tròn, gái BK xấu có...còn hơn không"

Thôi! Hết giờ tán phét rồi...Chúc cả nhà cãi nhau thêm rôm rả

HUT's Engineer Avatar của bonmoon

Phải nói đúng hơn là " bụt nhà không thiêng chậy qua nhà người khác " ..Bon thấy con gái bk cũng xinh xắn lắm cơ mà ...chỉ tại mấy boy bk thấy ít và khó nên mới đi tìm nơi khác thui ...không nhận ra giá trị của chị em gì hết ....bởi vậy có dịp cứ ngắm thử đi biết đâu sẽ thốt lên cô bạn ngồi cạnh mình trong lớp sao dễ thương quá nhỉ ? vậy mà bấy lâu nay không nhận ra ...hehehe :biggrin:

svBK's Newbie Avatar của pthuha85

Icon9

Khà khà.
    Mấy lý do các bác đưa ra chưa đủ. Híc híc. Hình như là định kiến đã ăn sâu vào roài. . Tình hình này khéo tớ phải up lên hình mấy Miss BK để các bác chiêm ngưỡng thoai. Kon gái trường khác đảm bảo nhìn thấy là ngất ngây. Hehe.

Nhưng có 1 điều là. Các bác trai BK cứ chê con gái BK xí, rùi như này như nọ, nhưng cuối cùng họ vẫn "đắm đuối con cá chuối". Qua khảo sát ở lớp tớ thì 100% là quân ta với quân ta. Hehe

Quân nhân danh dự

chỉ là ko có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ ko bít làm đẹp thoai

svBK's Member Avatar của macmannhi

Con gái học BK tội lắm!

Hik hik!

Ký tên:
    Khách

HUT's Student Avatar của pukeo

Oài ...chủ đề này hay àh nha ..ko chỉ con gái BK đâu mà kon gái Y cũng bị chê lém ...+_______+..chả hiểu cái gọi là thông lệ này nó có từ bao giờ nữa ....
    *Dù gì thì phải công nhận 1 điều là xét mặt bằng chung thì con gái mấy trường Y , BK có thể ko sành điệu bằng con gái các trường khác ( điều này tớ cũng phải công nhận :biggrin: :biggrin: ) ...nhưng cùng những mẫu người ấy đem make up lên thì có lẽ chả phân biệt đươc đâu .....^^

HUT's Student Avatar của Jiggly

Đây là 1 số đoạn hội thoại em nghe được giữa mấy bác boy BK, tất nhiên là em ko quen.

1. 1 em girl đi ngang qua hành lang có mấy chú đang đứng tạo dáng, buôn chuyện:
    + Ê, quay lại nhìn đi, em kia xinh phết...
    (cả lũ quay ra nhìn)
    + Nhìn thế này ko phải sv đâu mày, chắc là giáo viên đấy...
    (em gái vừa đi qua sv BK 100% mỗi tội em í ko phải mặc sơmi dài tay, kín cổng cao tường, quần vải hoặc quần bò dài lê thê kiểu classical mà đang mặc áo hồng, quần ngố ngắn, đeo túi xách màu hồng, kính màu hồng và cặp tóc cũng màu hồng )

2. 1 girl đang đi lên cầu thang, 2 chú đang đi từ trên xuống, 2 chú nhìn em kia chăm chú và sau khi đi ngang qua nhau:
    + Tao tưởng BK mình ko có con gái cơ...

=> KL: suy nghĩ mặc định là BK ko có con gái hoặc nếu có con gái thì phải xấu, ăn mặc phải trông ngu ngu, ko được stylish, nếu ko thuộc trường hợp trên thì là gv hoặc sv trường khác sang

Bản thân tớ thì thấy thế này, cảm giác xinh nó ko chỉ phụ thuộc ko vào nhan sắc của cái mặt, mà còn tóc tai, quần áo, phụ kiện đi kèm, đúng style. Nếu có thời gian và có $ thì giải quyết được hết. Cứ lấy ví dụ đơn giản, tóc, nếu có $ cứ việc bỏ tầm vài trăm đến hơn triệu mỗi lần đi làm cái tóc cho nó phù hợp, chăm sóc tóc tai hàng tháng mất khoảng vài trăm, đẹp ngay. Mặt mũi, chăm sóc da hoàn toàn tương tự. Quần áo, phụ kiện, nhiều thời gian nhiều $, tha hồ chọn hàng phù hợp với dáng người và đẹp (mua hàng càng xịn thì bao h cũng dễ chọn phù hợp người và đẹp hơn), nâng tính thẩm mỹ của toàn bộ con người lên ngay. Tóm lại phải có thời gian và $. Mà theo tớ thời gian thì con gái BK ko nhiều lắm $ thì cũng vừa phải vì ko phải toàn con đại gia, con đại gia nó hay học Ngoại thương, Kinh tế, ngoại giao nhiều hơn.

Lý do thứ 2, BK con gái ít, phong trào làm đẹp ko cao, ko có tính cạnh tranh ví dụ bên Ngoại thương chỉ cần có 1 trào lưu mode mới, ví dụ như năm nay mặc quần short ngắn, hoặc áo babydoll, lập tức các em gái bên đó thi đua nhau xem mặc thế nào sành điệu hơn bọn cùng trường... có tính cạnh tranh, thi đua nó phải hơn chứ bên BK mình thì ko có cái tính cạnh tranh ấy, mấy cái đó xếp vào hạng phù phiếm, ko cần phải đua tranh... ai thik thì tự mình mặc cho sướng, cho đẹp cái bản thân thôi...

Thứ nữa, con gái BK phần lớn sống trong môi trường BK, ít được cập nhật về các trào lưu thời trang, cũng như các kiểu tóc mới, các dịch vụ chăm sóc sắc đẹp, trình độ thẩm định thẩm mỹ của giảm dần theo thời gian theo học

3 lý do tạm đủ nhỉ? Ko cần phải kêu gào tại sao con gái BK bị chê là xấu vv...vv... cứ tự mình biết quan tâm đến nhan sắc bản thân là được rồi, đứa nào nói mặc kệ bạn nào cũng nghĩ thế thì đảm bảo vài năm sau khác ngay.

A Better Day, Another Way

svBK's Member Avatar của geniuspfiev

Icon10

Quote Nguyên văn bởi bigprince
    chỉ là ko có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ ko bít làm đẹp thoai
    Không có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ không tự nhận mình xấu :biggrin:

Quote Nguyên văn bởi Jiggly
    em gái vừa đi qua sv BK 100% mỗi tội em í ko phải mặc sơmi dài tay, kín cổng cao tường, quần vải hoặc quần bò dài lê thê kiểu classical mà đang mặc áo hồng, quần ngố ngắn, đeo túi xách màu hồng, kính màu hồng và cặp tóc cũng màu hồng )
    ==> Em thấy hình như đây là chị Jig ạ :p

Nhưng mà kết luận thì , nói gì thì nói ạ :biggrin: , con gái BK vẫn không thiếu người xinh. Nói thế cho yên lòng chị em, điển hình là chị Jig nhà ta ạ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/23 12311 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề