User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/14 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 132

Chủ đề: [Khoa ĐTVT] Xin việc như thế nào

HUT's Student Avatar của longpt84

hì hì hì
    Tự tin thì đúng là ko phải bàn cãi nhưng mà đi nhẹ nói to cười duyên cứ như là xem 'hàng' ấy bác Atox nhỉ?
    anh có thể chỉ rõ là dùng body language ntn ko? vì lúc đó mình cũng ngồi chứ có thể đứng mà hoa chân múa tay đâu?

acatel đăng tuyển từ tháng 6 cơ, nó ghi bên ngoài là công ty liên doanh thiết bị viễn thông nên có ai biết đâu, đến nộp hồ sơ mới thấy hoành tráng quá đấy chứ

Bác Atox đang làm ở đâu vậy, cho em xin chân theo hầu với
    Phải chăng mọi thứ đều bắt đầu từ những điều giản dị...

oách, ở đó thì cũng nhiều đấy chứ bác. Em phải học cấp tốc thôi
    Thanks bác Atox nhé

svBK's Member Avatar của Atox

hehe sếp vừa lượn qua
    chú em học đi mai mà thi elcom. ko hiểu chúng nó có cử người trông ko nữa cơ .
    thi xong tầm 1 tuần sau nó gọi khoảng chục chú đi phỏng vấn.
    -Lương cho vị trí chuyên viên 1 là 2.2tr/1thang, công việc là ngồi đọc tài liệu đưa ra giải pháp ( nhận công việc đầu tuần, sáng thứ 7 báo cáo sếp ) thưởng thiếc gì ko thì anh ko biết.(theo thông tin từ một đứa bạn đang làm tại đó, chú vào đấy thì gặp một đại đội K46 trong đó )
    Chúc chú may mắn.
    ko có gì là ko thể nếu bạn có tiền và quan hệ :biggrin:

hihihì
    may quá lại gặp nhà ta ở trong đó thì em cũng đỡ lo.Nhưng mà sao họ trả lương thấp thế, mấy tháng mới được tăng lương hả anh

Binhjuventus™
    Guest

Quote Nguyên văn bởi longpt84
    hihihì
    may quá lại gặp nhà ta ở trong đó thì em cũng đỡ lo.Nhưng mà sao họ trả lương thấp thế, mấy tháng mới được tăng lương hả anh
    Theo cậu thì khoảng bao nhiêu thì coi là không thấp?
    Mà dân việt mình bây giờ có vẻ giàu nhỉ?

Tớ thì không nghĩ Alcatel-Lucent (Không biết đã đổi tên chưa) tuyển dụng qua thi cử. Tớ mà thi cử tuyển dụng kiểu này, đảm bảo thất nghiệp dài hạn
    Cũng bon chen phỏng vấn ở Alcatel-Lucent rồi nhưng lại không bằng tiếng Anh . Theo kinh nghiệm nghèo nàn lạc hậu của tớ, quan trọng là biết cách nói trong phỏng vấn, nhất là vị trí kỹ thuật. Đừng nói quá (thậm xưng) nhưng cũng đừng quá thật thà. Nói cách khác, sử dụng những từ ngữ hoa mĩ để nói về những vẻ đẹp rất đỗi bình dị trong cuộc sống hàng ngày
    Như cậu gì nói, phải tự tin, bình tĩnh, mà nói chung các cậu chịu khó đi phỏng vấn vào, càng nhiều càng tốt, kể cả những thằng mà công việc của mình không thích, quan trọng là rèn luyện "bản lĩnh" phỏng vấn qua những lần như thế.
    KS mới ra trường bây giờ, tớ nghĩ mức lương từ 2.2M->3M là ổn rồi, sau 6 tháng thì có quyền đòi >4M nhưng cũng phải tùy vào hoàn cảnh thực tế

Chúc anh em may mắn

Quote Nguyên văn bởi Binhjuventus™
    Theo cậu thì khoảng bao nhiêu thì coi là không thấp?
    Mà dân việt mình bây giờ có vẻ giàu nhỉ?

Tớ thì không nghĩ Alcatel-Lucent (Không biết đã đổi tên chưa) tuyển dụng qua thi cử. Tớ mà thi cử tuyển dụng kiểu này, đảm bảo thất nghiệp dài hạn
    Cũng bon chen phỏng vấn ở Alcatel-Lucent rồi nhưng lại không bằng tiếng Anh . Theo kinh nghiệm nghèo nàn lạc hậu của tớ, quan trọng là biết cách nói trong phỏng vấn, nhất là vị trí kỹ thuật. Đừng nói quá (thậm xưng) nhưng cũng đừng quá thật thà. Nói cách khác, sử dụng những từ ngữ hoa mĩ để nói về những vẻ đẹp rất đỗi bình dị trong cuộc sống hàng ngày
    Như cậu gì nói, phải tự tin, bình tĩnh, mà nói chung các cậu chịu khó đi phỏng vấn vào, càng nhiều càng tốt, kể cả những thằng mà công việc của mình không thích, quan trọng là rèn luyện "bản lĩnh" phỏng vấn qua những lần như thế.
    KS mới ra trường bây giờ, tớ nghĩ mức lương từ 2.2M->3M là ổn rồi, sau 6 tháng thì có quyền đòi >4M nhưng cũng phải tùy vào hoàn cảnh thực tế

Chúc anh em may mắn
    Trước hết thay mặt cả nhà xin cảm ơn anh Bình Juve đã nhiệt tình chỉ bảo đàn em K47
    Em không nghĩ rằng lương thấp và lương cao nhưng mà nếu so sánh lương giữa Acatel và Elcom thì một trời một vực quá, tỉ lệ 3:1
    Phải công nhận rằng đừng quá thật thà trong phỏng vấn, vì như thế thì sẽ rất bất lợi cho chính bản thân đấy. Đừng tỏ ra là không hiểu về vấn đề về nhà tuyển dụng đang hỏi (cho dù có không biết thật) mà chịu khó lắng nghe và tìm ra một số điểm mình có biết lờ mờ, thế là được rồi hoặc là bảo rằng cái này tôi có được học nhưng cần phải xem lại (vì lâu quá ko dùng, ). Đảm bảo nhà tuyển dụng sẽ chấp nhận được với câu trả lời và chuyển sang chủ đề khác, cứ thế mà anh em ta xông lên thôi.
    Chúc cả nhà may mắn

svBK's AntiFan

Quote Nguyên văn bởi Atox
    đi xin việc thì các chú cứ lấy tự tin làm hàng đầu. Đừng ngại gì cả vì hồi mấy ông ấy mới đi làm cũng khác quái gì mình đâu, đến tuổi như ông í thì có khi mình cũng như thế (AQ tý :biggrin: ).
    Tóm lại đi xin việc thì như sau:
    - tự tin trả lời ( kể cả ko biết cũng nếu ý kiến của mình về vấn đề đó)
    - đi nhẹ nói to cười duyên
    à lưu ý các chú nếu phỏng vấn bằng anh văn thì cấm có ú ớ việt gian theo kiểu ahhh, uhmmm,.... >>> rất dễ teo đấy. Phát âm sai cũng đc miễn là có ý, đối phương hiểu là đc, ko thì dùng body language

@ acatel đăng tuyển lúc nào thế? sao tôi ko thấy, đang thích bay nhảy.
    Hí hí anh Atox nói thía nào ý chứ. Em tưởng tham gia chiến trường như vậy phải chuẩn bị vũ khí và chiến thuật chiến đâu:
    - Đầu tiên chuẩn bị đôi súng lục (1.4, 1.3 chú nào sang thì chơi luc bạc 1.5 khó khăn gì đoạn này thì pm anh Atox hí hí)
    - Có súng rồi thì đi đăng ký nghĩa vụ quân sự (nhiều nơi lắm, nên nhờ anh Atox chỉ giáo). Sau khi họ xem qua súng đạn sẽ cho đi ra chiến trường (nhiều thằng dở hơi ngay lúc đăng ký nó bắt mình bắn thử bằng khẩu lục mình khai báo đó, nhưng nói chung thằng nào học DTVT - BK ra cũng ổn).
    - Ra chiến trường mà với dao và lục dắt mông. giáp tragn bị đầy đủ + khẩu 5.1 Eng (bắn 100 viên đạn) không bắn trúng em đi đầu xuống đất.
    Anh Atox chỉ có mỗi dao với quả lựu mù thôi :biggrin: , chơi chiến thuật anh nhé.
    Em thì có mỗi đôi lục ghẹ do anh Atox trang bị + 1 quả lựu mù loại cực mù và khẩu 3.1 bằng nhựa trông như thật (đem ra nó mà bảo em bắn thử là toi ngay) + khẩu súng giật Eng (giật câu một, đúng 8 câu phải ra reload lại đạn)
    Trang bị hơi kém nên em chơi kiểu ăn gian: ném mù, nếu nó mù là em đến dùng lục xử nó thôi (anh Atox phải dùng dao đấy, mạo hiểm hơn ha ha). Nếu nó thiện chiến quay mặt vào tường lúc em ném lựu mù hoặc ném nó ko ù, biết em cẩm khẩu 3.1 nhựa thì thôi em lại về nhà, chúc may mắn lần sau ha ha.

svBK's Member Avatar của Atox

em chơi giáp lá cà mà bác :biggrin: . Còn vụ lục bạc bác check hàng chỗ khác xem sao. Em đang đi mua linh kiện, lắp mãi mà ko xong .
    @all: Đăng kí đi nghĩa vụ quân sự như lão chuối quá này nói thì anh em cứ vào vietnamwork.com mà chiến. Bọn này tiền to, chiến trường rộng, chỉ sợ anh em ko có sức mà đánh thôi. Chúc anh em may mắn. Em đi mua trang thiết bị tiếp đây .

HUT's Student Avatar của nhomuathu_hanoi

Frankie@
    Chú ý là cái tác phong và cách ăn nói, điều đó gây ấn tượng rất mạnh. Và nếu có có phỏng vấn bằng ngoại ngữ thì có gì nói đấy miễn là mình tỏ ra tự tin là đc.
    nên như thế..
    Phong cách làm nên đẳng cấp.. đẳng cấp là ở phong cách..
    ..mùa hoa Sữa về, thơm từng con gió, mùa Cốm Xanh về, thơm bàn tay nhỏ, Cốm Sữa vỉa hè thơm bước chân qua..

svBK's Member Avatar của xkens

sao mấy bác toàn làm mấy công ty liên doanh nước ngoài vậy ah??Sao ko thi vào Vina hay Mobiphone cho nó Việt

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/14 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề