User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Cho em hỏi về cách xét nợ trình

svBK's Member

Mặc định Cho em hỏi về cách xét nợ trình

Trường mình xét nợ trình để cho tăng ca là như thế nào hả các bác ?
    EM nghe mỗi đứa nói 1 cách . Có 2 kiểu là như thế này
    1.Chỉ tính số trình những môn thi trượt lần 1 , >25 trình là tăng ca
    2.Kì 1 , những môn nào phải học lại và thi đến lần 4 ko qua thì tính là nợ , kì 2 thì trường chỉ cho thi đến lần 2 , nếu ko qua lần 2 thì tính là nợ . Những môn nào thi qua lần 2 thì ko tính .
    Vậy đâu là cách tính hả các bác . Cả kì 1 và kì 2 em cũng trượt lần 1 khoảng mười mấy trình rùi , kì 1 thì thi lại qua hết , nhưng kì 2 còn 2 môn nữa chưa biết điểm nên đâm ra lo lo . Ko bít thế nào . Mong bác nào có kinh nghiệm vào chỉ em phát ^^ . Em vào cơ khí nên chỉ cần qua thui .
    Lần sửa cuối bởi nickcarter_online; 24-06-2007 lúc 10:30 PM

HUT's Student Avatar của laoaiscom

cách 2 là đúng đó , những năm sau thì cứ cộng tất cả các trình còn nợ của năm trước và năm đang học lại mà xét

Quân nhân danh dự

nợ tức là hết năm học đó mà chưa qua thì là nợ . nếu kì 2 học lại thi lại qua hết (cho các 1 kì 1) thì kì 2 ko nợ quá 25 trình là đc

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi nickcarter_online
    . Em vào cơ khí nên chỉ cần qua thui .
    muốn góp ý một chút là nếu mình có thể cố gắng tại sao không cố gắng,làm gì mà chỉ cần qua thôi.Học khoa nào cũng vậy,phải luôn cố gắng chứ.hi`hi`
    Khoa Cơ Khí,một trong những ngành hay và khá " mạnh" trong tương lai là Cơ Điện Tử,điểm K50 lấy vào là 5,64.Nếu học lẹt đẹt có đảm bảo ra trường có cái bằng khá,đành là bằng cấp kô quan trọng quá những cũng k phải là .. kô quan trọng:biggrin:

svBK's Member

Hì hì , thì em sẽ cố gắng . Còn 4 năm nữa cơ mà . Tại năm đầu mải chơi quá , học hành vớ vẩn , nhất là mấy môn học thuộc nên toàn trượt . Còn mấy môn chính như giải tích 1,2 , ĐS tuyến tính , PTVP , Lý thì em đều qua lần 1 đấy chứ :biggrin: . Năm nay ko bị tăng ca là đã đạt chỉ tiêu ở mức tối thiểu rồi

HUT's Student Avatar của tunglam_g9

Hình như đây là cái ông hôm trước cãi nhau với mình đúng không nhỉ? Tôi tưởng thế nào chứ hóa ra ông cũng là cái loại như tôi.

Nói chung thì ông có 2 cái sai lầm sau
    1. Đã cố gắng thì phải cố ngay lập tức chứ không phải để ngày mai cố hay là năm sau cố. Như thế thì có mà bằng hòa, không cố còn hơn
    Hì hì , thì em sẽ cố gắng . Còn 4 năm nữa cơ mà
    2. Ở đại học thì môn nào cũng là môn chính, không có môn phụ, môn nào cũng như môn nào.
    Còn mấy môn chính như giải tích 1,2 , ĐS tuyến tính , PTVP , Lý thì em đều qua lần 1 đấy chứ
    Còn một điểm nữa tôi cũng muốn khuyên ông là đã học thì đừng học để không bị tăng K. Nói về việc học, tôi rất thích một câu nói của thằng bạn tôi: "Tao học không phải là để không phải thi lại, cũng không phải để lấy học bổng, học đơn giản chỉ để học!". Rất đáng để ngẫm nghĩ.

7. Tớ cảm ơn tunglam_g9 đã chia sẻ.

Lùi một bước... Avatar của why_not

Hay đấy. Cuối cùng cũng có người hiểu được cái hay của sự học...

HUT's Student

[QUOTE "Tao học không phải là để không phải thi lại, cũng không phải để lấy học bổng, học đơn giản chỉ để học!". .[/QUOTE]
    Thằng cha này 1 là nhà rất có điều kiện 2 là học nhiều quá nên đầu óc có vấn đề rồi!:biggrin:

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Học chỉ để Học!:biggrin:
    Nói thực,em không nói gì bác,nhưng riêng quan điểm của em,em thấy cái câu nói này thật vớ vẩn,chả có một chút ý nghĩa gì cả.
    Làm cái gì cũng cần có một mục đích rõ của mình.Học chỉ để học có lẽ cũng như đi mà chẳng hiểu mình đi đâu...Bạn chỉ là một người tầm thường nếu bạn chỉ có những ước mơ tầm thường
    Dĩ nhiên,học không phải chỉ vì điểm,vì thành tích...nhưng "học chỉ để học" thì em thấy đúng là ...dở hơi,có khi thích chơi chữ nhưg..
    Có gì mong bác thứ lỗi cho em

11. Tớ cảm ơn Hung.LQ đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của tunglam_g9

Chữ học nó rộng lắm bạn à, sẽ là phiến diện nếu hiểu như các bạn. Cứ ngẫm đi rồi sẽ thấy nó hay.
    Nếu như ngày xưa đại đại tiền bối Lê nin đã từng răn rằng: "học, học nữa, học mãi" thì ngày nay, tiếp nối tinh thần, truyền thống ấy, anh em ta đã sáng tạo và vận dụng một cách linh hoạt vào trong tình hình thực tế bằng câu nói "học, học nữa, học mãi, đúp học tiếp!" quả là chí lý lắm thay.

@hvmtltd88: đúng là nhà thằng cha ấy rất có điều kiện, ví dụ như là nhà mẹt phố bố nông dân còn đầu của nó cũng có nhiều vấn đề như là bẹp đầu, trán dô, tóc tai bù xù,... còn óc thì chịu, tôi làm gì mổ nó ra mà biết nó có vấn đề gì không; mí lị tôi cúng không phải bác sĩ chuyên khoa não nên cũng chả biết!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề