Hút mỡ bụng review theo phía người dùng và chuyên gia cụ thể như thế nào? Mời mọi người xem qua bài viết dưới đây.

Review hút mỡ bụng cụ thể từ khách hàng

Là hai trong số những khách hàng đã hút mỡ bụng thành công tại benh vien dong a. Chị Hồng Nhiên và chị Thu Trang đã có chia sẻ hút mỡ bụng review đến các chị em.

Chị Thu Trang giảm mỡ bụng bằng cách hút mỡ tại bệnh viện cách đây hơn 1 năm chia sẻ cách tìm địa chỉ uy tín: “Sau sinh em bé, mình tăng cân một cách chóng mặt, nhất là phần bụng. Khi đó mình rất tự ti, mình mặc nhiều hơn những chiếc áo rộng thùng thình mà vốn trước kia rất ghét.

Mình tìm hiểu cách giảm mỡ, nhưng không thấy phương pháp nào cho hiệu quả, đến khi đọc được bài báo về công nghệ hút mỡ, mình nghĩ có lẽ đây là giải pháp phù hợp. Nhưng càng tìm hiểu sâu mình thấy ở Việt Nam có quá nhiều địa chỉ hút mỡ. Là người cẩn trọng, mình có tham khảo qua một số bác sĩ thì họ nói rằng phải tìm địa chỉ uy tín có bác sĩ giỏi, công nghệ tiên tiến, cơ sở vật chất hiện đại, chi phí rõ ràng không nên ham rẻ. Sau đó mình có tìm hiểu một số địa chỉ và xem những video quay trực tiếp của họ, mình tìm đến Bệnh viện Thẩm mỹ Đông Á.

Review hút mỡ bụng từ chuyên gia

Review hút mỡ bụng: Quy trình chuẩn Y khoa

Hút mỡ bụng là phương pháp ưu việt hiện nay, với ưu điểm là không phẫu thuật, hạn chế xâm lấn. Phương pháp sử dụng công nghệ SlimLipo Vaser kết hợp hệ thống máy trợ lực nén khí và thiết bị đầu dò thông minh Smart Ultrasonic sẽ tìm kiếm và định vị chính xác những mô mỡ thừa dưới da. Thông qua chuyển động rung – xoay 360 độ có kiểm soát, tổ chức mỡ dưới da bị nới lỏng và đánh tan, không tác động tới những bộ phận xung quanh. Thiết bị đầu hút nội soi sẽ chuyển toàn bộ lượng mỡ thừa bị hóa lỏng ra khỏi cơ thể. Rất an toàn vì vậy đây là câu trả lời đúng nhất cho thắc mắc hút mỡ có nguy hiểm không?

Bước 1: Thăm khám và tư vấn

Tại bệnh viện bác sĩ sẽ kiểm tra tình trạng mỡ thừa vùng bụng có phù hợp để thực hiện hút mỡ hay không, đưa ra các lời khuyên và mô tả quá trình thực hiện hút mỡ, cũng như giải đáp thắc mắc về chi phí điều trị trước khi ký xác nhận làm dịch vụ.

*Lưu ý: Ở giai đoạn này bạn nên thành thật đưa ra tất cả các thông tin về tiểu sử bệnh tật, tình trạng sức khỏe.

Bước 2: Kiểm tra sức khỏe tổng quát

Để biết cơ thể bạn có đủ đảm bảo an toàn cho 1 ca hút mỡ bụng diễn ra hay không bác sĩ sẽ làm các xét nghiệm sàng lọc sức khỏe cho bạn: xét nghiệm máu, nước tiểu… Nếu kết quả kiểm tra sức khỏe tốt thì bạn có thể thực hiện hút mỡ luôn. Bước này áp dụng cho hút mỡ với giảm mỡ bắp tay cấp tốc, đùi, lưng,..

Tại đây, bác sĩ sẽ tiến hành đánh dấu vùng hút mỡ trên bụng.

Bước 3: Sát trùng & bôi tê vùng hút mỡ

Hút mỡ bụng được thực hiện bằng phương pháp vô cảm, gây tê để loại bỏ mọi đau đớn, khó chịu trong suốt quá trình thực hiện. Đồng thời, bác sĩ sẽ tiến hành bôi thuốc sát trùng để tránh vi khuẩn xâm nhập.

Bước 4: Thực hiện hút mỡ bụng

Quá trình hút mỡ bắt đầu với việc bác sĩ điều chỉnh tần số của máy hút mỡ SlimLipo Vaser, sao cho phù hợp với thể trạng và lượng mỡ cần loại bỏ của bạn. Bác sĩ sẽ chích một lỗ nhỏ trên da, đưa thiết bị hút mỡ vào để hóa lỏng, đào thải các mô và tế bào mỡ thừa ra bên ngoài cơ thể.

Bước 5: Nghỉ ngơi và hướng dẫn chăm sóc hậu phẫu

Sau khi kết thúc quá trình hút mỡ bụng bạn sẽ được đưa vào phòng hậu phẫu của bệnh viện để được theo dõi, chăm sóc kỹ càng trong khoảng 24 giờ đầu. Khi cơ thể và vùng hút mỡ đã ổn định hoàn toàn bạn sẽ được bác sĩ hướng dẫn cách chăm sóc tại nhà, cấp phát thuốc và thông báo thời gian tái khám. Sau đó, bạn có thể trở về nhà (nhưng không được điều khiển phương tiện giao thông) thực hiện chế độ chăm sóc sau hút mỡ theo hướng dẫn của bác sĩ.

Với hút mỡ bụng review của chuyên gia và khách hàng trên đây, chúc bạn sẽ yên tâm hơn khi thực hiện hút mỡ và sớm sở hữu thành bụng thon gọn như mong muốn. Khách hàng quan tâm đến sịch vụ hút mỡ tại Bệnh viện Thẩm mỹ Đông Á, hãy để lại thông tin trên form đăng ký tư vấn hoặc liên lạc trực tiếp tới tổng đài 1900.6499 để được chuyên gia tư vấn Miễn Phí!

Nguồn:https://giammohieuqua.vn/giam-mo/hut-mo-bung-review/