User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Năm sau không còn bằng TRUNGBINHKHA nua??

svBK's Member Avatar của xkens

Mặc định Năm sau không còn bằng TRUNGBINHKHA nua??

em nghe phong phanh tin là năm sau ko còn bằng TrungBinh Khá nữa...tính luôn từ 6-7 là bằng trung bình hết...các pác kiểm định lại dùm coi đúng ko??

svBK's Member Avatar của bird_1890

Cũng không nên quan trọng hóa quá mức cái bằng các bạn ạ, nếu có ý chí quyết tâm thì bằng gì cũng đều làm việc và cống hiến được hết, cốt là bạn học được gì từ mấy năm học ngắn ngủi đã qua!
    Thanh niên Việt Nam có văn hóa:

- Không nói tục, gây gổ

- Không vứt rác bừa bãi

- Không lạng lách, vượt đèn đỏ

- Sống năng động, văn minh, nhân hậu

svBK's Member Avatar của xkens

ui..về lý thuyết là thế pác ah,nhưng đi đâu xin việc cũng phải chìa bằng ra coi loại j mà...mặc dù nó ko nói lên đc nhiều

Thì lý thuyết là thế, còn thực tế nếu nhà trường quyết định bỏ bằng TBK có nghĩa là bạn cũng chẳng làm gì được ngoài việc phấn đấu để trên 7. trung bình nếu không muốn bằng TB.

Mà học hành cốt sao thoải mái nó mới dễ tiếp thu bỏ qua mấy cái thứ bằng cấp đó đi bạn ạ, thời đại giờ khác mấy năm trước rồi!

svBK's Member

bird1890 đã ra trường và đi làm chưa vậy ^_^
    Dạo này nghe nhiều người nói đi làm họ cũng xem nhẹ cái bằng cấp rồi nhưng thực tế thế nào thì mình chưa biết
    Ông thầy mình dọa ra trường chỉ có giỏi họ mới chấp nhận thôi àh , còn ko là họ không nhận đâu , haha , hết hồn
    Mà đúng là học mà cố cái bằng cao quá sức mình thì sau này ra trường chắc chả muốn nghĩ về thời sv nữa ... cái gì cũng có hai mặt thế đây
    chào các anh

Tớ vẫn đang tọa lạc ở giảng đường chưa có diễm phúc được bay nhảy ra ngoài, tuy nhiên đó là kinh nghiệm của hai ông anh tớ thôi, bằng là một chuyện nhưng miễn sao chịu khó làm việc có thâm niên một thời gian thì công việc sẽ rất suôn sẻ!
    Mà chúng ta là những sinh viên thế hệ mới không nên giữ quan niệm về thành tích trong giáo dục nữa mà phải đi vào thực chất là hơn, mình cũng đang phấn đấu theo hướng này những môn nào mà không khoái học thì cứ phấn đấu qua thôi kệ mặc dù có thể nó dễ ăn điểm, nhưng môn nào hay thì phải học thật sâu, kể cả đã thi xong rồi! Có lẽ đó là xu thế học mới mà chúng ta chưa quen nhưng rồi sẽ có nhiều người áp dụng! Tớ tin là vậy

svBK's Member

Haha tư tưởng cấp tiến của bird_1980 còn hơn cả Hugo Chavez thật đáng nể
    Mình cũng rất thích kiểu học đó vì kiến thức thu được sẽ sâu và quá trình học cũng luôn tạo được sự hứng thú
    Nhưng nói chung sv chúng ta hiện nay thì đều phấn đấu về mặt điểm số hết , đặc biệt là những sinh viên năm cuối
    Kiến thức tốt mà không được bằng "tốt" thì nhiều khi là cản trở lớn đối với bước tiến sau này , cái này thì không ai phủ nhận được .
    Đến giờ mình vẫn thấy hôi tiếc vì đã tốt nghiệp phổ thông loại trung bình (mặc dù thừa sức phấn đâu loại giỏi ) chỉ vì quá coi thường chuyện điểm số

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Ai bảo điểm số ko quan trọng? Bằng cấp ko quan trọng là tự phủ nhận, nếu giỏi sao ko cố đạt được cái bằng cho tử tế. Nguỵ biện quá. Ko tránh khỏi nhiều bằng có thể đi mua, nhưng nhiều trong số đó là họ jỏi thực sự. Bằng đi mua thì ko con ông cháu cha thì cũng xin được chỗ ngon roài. Còn bằng jỏi thực sự thì họ cũng sẽ xin được chỗ tử tế.
    Tất nhiên chủ yếu là do trình độ của mình, nhưng đừng nói bằng cấp ko qtrọng mà người ta cười cho
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Thôi không bàn cãi nữa, cứ phấn đấu hết mình đi các bạn, bằng cấp điểm số là quan trọng nó đánh giá một phần mức độ hiểu biết của bạn về môn học đó nhưng không phải là tất cả, cần phải bổ sung nhiều thứ nữa ngoài việc phấn đấu điểm số. Cố lên!

svBK's Member Avatar của Varg

Quote Nguyên văn bởi xkens
    em nghe phong phanh tin là năm sau ko còn bằng TrungBinh Khá nữa...tính luôn từ 6-7 là bằng trung bình hết...các pác kiểm định lại dùm coi đúng ko??
    Cái này tôi thấy hơi không hợp lí.
    Chả nhẽ 6. đến 7. cũng chỉ bằng được 5. đến 6. thôi à.

Thêm nữa, hãy cùng làm trong sáng Tiếng Việt. "nghe phong thanh" bạn ạ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề